Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BASATA lawashukia wavaa nusu uchi wa bongo movies na wacheza shoo za bend!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by valid statement, Oct 5, 2012.

  1. v

    valid statement JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    BARAZA la Sanaa la Taifa (BASATA), limewaagiza viongozi wa mashirikisho ya sanaa hapa nchini kufuatilia kwa karibu matukio ya ukiukwaji wa maadili yanayoendelea katika sekta hiyo hivi sasa na kuchukua hatua kwa wanaobainika kufanya hivyo. Katibu Mtendaji wa BASATA, Ghonche Materego, mbali na kuwakemea vikali wasanii wanaotumia majukwaa kwa kuidhalilisha sanaa, wao wenyewe na watazamaji, pia limeyataka mshirikisho kushirikiana na vyama vyao, kuwaita wale wote watakaohusika na uvunjwaji wa maadili ili kuwakanya katika hatua ya kwanza na kama wasipoacha tabia hizo, Baraza litawafungia kujishughulisha na kazi ya sanaa hapa nchini. “Shirikisho la Muziki tumeliagiza kuangalia tungo za wanamuziki zenye maneno yenye lugha isiyofaa, Shirikisho la Sanaa za Ufundi limeagizwa kuwachukulia hatua wasanii wachoraji na wachongaji wanaotengeneza sanaa zinazokiuka maadili. “Aidha Shirikisho la Sanaa za Maonyesho waliagizwa kufuatilia wasanii wote wanaocheza bila staha majukwaani. Na mwisho Shirikisho la Filamu tumeliagiza kuwaita, kuwaonya na kuwachukulia hatua wasanii wote katika fani hiyo wanaovaa nusu utupu bila kuzingatia uhusika katika kazi za sanaa,” alisema Ghonche. Aidha, alisema Baraza limewaagiza wamiliki wa kumbi zote za burudani, kuzingatia maadili pale ambapo sanaa zitakuwepo jukwaani na kwamba, hawatasita kuufungia ukumbi wowote utakaokiuka agizo hilo. “Pia tunaviomba vyombo vya usalama, kuhakiki muda wa vibali vya maonyesho na bila kuchelewa kuwachukulia hatua stahiki wasiozingatia muda wa maonyesho. Na tunawakumbusha wamiliki wa vyombo vya habari na wahariri, kuunga mkono juhudi zinazofanywa na wasimamizi wa sanaa kwa kutokurusha wala kutangaza maonyesho ambayo kwa njia yoyote yanachangia mmomonyoko wa maadili ya taifa letu. “Kwa suala hili, Baraza linaziomba mamlaka zinazohusika na usimamizi wa uendeshaji wa vyombo vya habari nchini, kuingilia kati na kuvichukulia hatua vyombo vya habari ambavyo kila siku vimekuwa mstari wa mbele kueneza wimbi la mmomonyoko wa maadili hapa nchini na kushusha hadhi ya tasnia/sekta ya sanaa nchini,” alisema Ghonche. Hivi karibuni, kumekuwepo na malalamiko kuhusiana na tamasha moja linaloendelea hivi sasa hapa nchini, ambako wasanii wa filamu maarufu kama Bongo Movie wamekuwa wakipanda jukwaani wakinengua huku sehemu kubwa za miili yao ikiwa utupu, huku BASATA ikiwa kimya. SOURCE: GAZETI TANZANIA DAIMA Hivi ukishakuwa supastaa wa kike hapa Tanzania ni lazima uwe unavaa nusu uchi kila wakati? Wakicheza izo filamu zao wanavaa vimini hata kama wanaigiza maisha ya kijijini, wakiwa kwenye intavyuu kwenye luninga, wanagonga vimini, wakiwa jukwaani kwenye disko/tamasha ndo kabisaa wanakufuru na vimini vyao. Hebu BASATA na waanze na wacheza shoo katika mabendi hawa wanaovaa boxa na kucheza jukwaani! Leo ni ijumaa tunajua kabisa watapanda nusu uchi kama kawaida yao, BASATA wawajibishe hizo kumbi za starehe tuone kuwa wako makini.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,148
    Likes Received: 5,693
    Trophy Points: 280
    uroho tu huo acheni watu waonyeshe mambo. tanzania haina maadili, maisha magumu anzeni kwanza na vibosile wenu waliowaweka waache wizi kwanza.
     
  3. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Acheni kutuaribia burudani,kwani maadili ni kwenye sanaa tu? Mbona wanaotuibia rasilimali zetu hawafanywi chochote? BASATA Acha hizo watu tuendelee kujinea masaburi.
     
  4. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,423
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Nakubalianan naewe Valid Statement. Hawa dad zetu wamezidi kufanya vituko. Heko BASATA fuatilieni kwa karibu. isiwe maneno tu.
     
  5. A

    Anthony Lawrence JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,423
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Utawajua watu wenye roho za uzinzi na uasherati kwa matendo yao, hata kama hujawakuta wakizini. Kushabikia wanawake kuvaa nusu uchi hadharani kwa kisingizio chochote ni ishara ya wazi kuwa huo ni uzinzi.
     
  6. mtoto mpole

    mtoto mpole JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 22, 2010
    Messages: 679
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanastuka leo...waachen watu na uhuru wao nyie BASATA mmchelewa vya kutosha aisee
     
  7. mshana jr

    mshana jr JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 19, 2012
    Messages: 54,973
    Likes Received: 34,811
    Trophy Points: 280
    hakuna kitu hapo ni politik tu hiyo vimin vitaendelea kuvaliwa kama kawa kwakuwa kwa sasa hakuna mkono wenye kuamua au kuagiza jambo litekelezwe likafanyika kama inavyotakiwa
     
  8. F

    FJM JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Dont judge a book by its cover. Uzinzi uko akilini na sio kwenye mavazi. Kama mtu ni mzinzi hata akivaa HEMA bado ataendelea na mambo yake. Na kwa upande wa mwanaume, kama naye ni mzinzi hakuna aina ya vazi litakalobadilisha tabia yake. Uwanja wa fisi wako wamama wamevaa nguo ndefu na wengine na hijabu lakini wapo kazini mchana kweupe! Afghanistan wamama are wearing 'tents,- literally! lakini bado cases za rape zipo, na hata ukahaba upo!

    Lakini ukiangalia statement ya BASATA utaona wanaongelea upande mmoja - wanawake. Kama ni uzinzi hao wanawake wanafanya na nani? It takes two to tangle.

    Pili, hakuna mtu analazimishwa kuangalia wavaa vimini. Lakini kama unatoka nyumbani kwako kwenda kwenye ukumbi wa wavaa vimini - tena unalipa kiingilio, kwanini BASATA wanaondoa sehemu ya huduma uliyolipia (vimini)? Kinawahusu nini BASATA hadi waamue watu wazima na hela zao wanaruhusiwa kuona au kutoona nini?

    Tanzania tuna tatizo kubwa sana la unafiki. Watu ni mahodari wa kusimama mbele ya camera na kusema mambo ambayo kwanza hayahusu (a free nation/democracy?) lakini pia kujidai tunajali maadili. Utasikia wakubwa wanalia maadili akitoka hapo stop ya kwanza ni nyumba ndogo! Maadili?
     
  9. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wasisahau kuwashughulikia kina 'khanga moko laki si pesa' wanadhalilisha utu wa mwanamke
     
  10. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,118
    Likes Received: 11,379
    Trophy Points: 280
    Bongo movie Bongo lala!

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  11. hasason

    hasason JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 1,454
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 280
    Good start at least you alert!
     
  12. Nokla

    Nokla JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 12, 2012
    Messages: 2,123
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    afu ni upuuzi pia maana ukataze bongo mavi sijui muvi then kwa miss tanzania ndo vazi rasmi
     
  13. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hizo hadithi zilikuepo tokea zamani ni kama zile za Sungura na fisi maana haziishi utaskia leo sungura kaiba kwa fisi kesho kampiga mtoto wa kobe yaani ni mauza uza
     
  14. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    BAKITA wako wapi? Hivi unaweza kuvaa "NUSU UCHI"?
     
  15. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,426
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    Hao BASATA ni kama mbwa koko, hawana uwezo wa kuuma. Joulize, je hao wasanii wameanza kuwa uchi juzi kwenye Fiesta? Kwa nini wanaongea baada ya jamii nzima ya Watanzania kulalama? Je BASATA hawajui nini kinaendelea mpaka Taifa lilie?
    BASATA INAHUSIKA NA HUU 'UKAHABA' UANAOFANYWA...
     
  16. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,608
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Nguvu ya soda tu hiyo! Mbwembwe nyiiiingi!
     
  17. Mwakitobile

    Mwakitobile JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2012
    Messages: 453
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sanaa isiyo vigezo na ubongo hautumiki,makahaba wenye viwango wapo bongo muvi.
     
  18. wijei

    wijei JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    i like your comment
     
  19. k

    kasiwani Member

    #19
    Oct 6, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nao mkuu wamezidi tangu walipoambiwa wazuri basi imekuwa tatizo,sasa wanatamani hat kwenda kanisani waende uchi,kwani kuwa superstar ni lzm uonyeshe nyeti zako?na hiyo concept wanayo sana basata ya kwamba superstar wa kike bila kuwa uchi bd hakijaeleweka sasa wanaloloma nini
     
  20. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #20
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Si ndo hapo eti maadili kwani nchi hii ina maadili ya watu kuiba na kupokea rushwa? Kuvaa nguo fupi ni part of entertainment mizee yenyewe inayopiga makelele ni mafuska watupu wasituzingue
     
Loading...