Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua: Zitto akataa posho za vikao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Jun 10, 2011.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    MBUNGE wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe, ameiandikia barua Ofisi ya Bunge kuiomba isimamishe kumlipa posho zake zinazotokana na vikao vya Bunge kuanzia juzi. Zitto ametoa ombi hilo kwa barua rasmi aliyoiwakilisha kwa Katibu wa Bunge, Dk Thomas Kashililah Juni 7 mwaka huu.

    Barua yenyewe hii hapo chini

    View attachment BARUA YA ZITTO KUKATAA POSHO YA VIKAO.doc
     
  2. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 733
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    A good start ila bunge litupe imprest ya hela ya kamanda zito
     
  3. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    tunataka kopy ya barua hapa na sababu zake
     
  4. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ANAESTAHILI SIFA ASIFIWE SINA BUDI KUMPONGEZA MUHESHIMIWA ZITO KWA UWAMUZI WAKE (M/MUNGU AKUZIDISHIE)

    MBUNGE wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe, ameiandikia barua Ofisi ya Bunge kuiomba isimamishe kumlipa posho zake zinazotokana na vikao vya Bunge kuanzia juzi.Zitto ametoa ombi hilo kwa barua rasmi aliyoiwakilisha kwa Katibu wa Bunge, Dk Thomas Kashililah Juni 7 mwaka huu.

    Katika barua hiyo, ambayo gazeti hili limefanikiwa kuiona, Zitto alisema anaamini kuwa watumishi wa Serikali na wabunge, hawastahili kulipwa posho wanapohudhuria vikao rasmi vya uwajibikaji wao wa kawaida.

    Zitto alisema kuwa posho hiyo haistahili kulipwa kwake, wabunge wengine wala watumishi wa umma kwa kuwa kuhudhuria vikao ni sehemu ya kazi zao.

    "Kwa mujibu wa Sheria ya Utawala wa Bunge (National Assembly Act of 2008) na kwa mujibu wa Masharti ya Kazi za Mbunge niliyokabidhiwa, ninastahili kupata posho za vikao, (sitting allowances) kila ninapohudhuria vikao vya Bunge na Kamati zake,"alisema Zitto na kuongeza:

    "Ni imani yangu kuwa posho ya kikao haistahili kulipwa kwa mbunge na mtumishi mwingine yeyote wa Serikali kwani kuhudhuria kikao ni sehemu ya kazi yangu,".

    Kupitia barua hiyo, Zitto ambaye pia ni Waziri Kivuli wa Fedha, alieleza kwamba amekuwa akipendekeza posho za vikao hivyo ifutwe, jambo ambalo pia limo katika mapendekezo ya chama chake (Chadema) katika Bajeti ya 2011/2012.

    "Nimekuwa nikipendekeza kuwa posho hii ifutwe. Chama changu cha Chadema pia kimependekeza jambo hili katika mapendekezo yake ya Bajeti 2011/2012," alisema Zitto na kuendelea:

    "Mpaka hapo mfumo wa kulipana posho za vikao utakapofutwa, ninaelekeza kwamba stahili zangu zote za posho zielekezwe katika Taasisi ya Kigoma Development Initiative (KDI).., utaratibu huu uanze kuanzia tarehe 8/6/2011."

    Katibu wa Bunge agoma kuizungumzia
    Katibu wa Bunge, Dk Thomas Kashililah alipoulizwa jana kama amepokea barua hiyo ya Zitto, alisema kuwa, yeye kama mtendaji wa mhimili huo wa Dola, anapokea barua nyingi, hivyo si rahisi kukumbuka kama barua hiyo imefika ofisini kwake.

    Lakini akasema, hata kama barua hiyo itakuwa imemfikia ofisini, kanuni na taratibu haziruhusu Bunge kutangaza habari za mtu binafsi. Alisema ofisi yake hairuhusiwi kuandika masuala binafsi ya wabunge yanayofikishwa ofisini na kwamba hilo linawezekana ikiwa mhusika (Zitto), ameruhusu lifanyike kwa maandishi.

    "...Haturuhusiwi kuandika habari za mtu. Nikiwa Katibu wa Bunge, napokea barua nyingi 'personal' (binafsi), lakini kama yeye mwenyewe amewaambieni kuwa kaleta barua hiyo, basi mwambieni pia atuandikie barua kuturuhusu na sisi ili tulitangaze hilo," alisema Dk Kashililah.

    Bajeti ya posho kulipa walimu laki moja
    Uamuzi huo wa Zitto ambaye pia ni Naibu Katibu Mkuu wa Chadema, umekuja huku taarifa za utafiti wa taasisi ya Policy Forum inayojihusisha na tafiti mbalimbali za sera zikionyesha kuwa, katika mwaka 2008/2009, Serikali katika bajeti yake ilitenga Sh506 bilioni kwa ajili ya malipo ya posho.

    Kwa mujibu wa utafiti huo, ambao taarifa yake ilitolewa mwaka uliopita, fedha hizo ni sawa na mishahara ya mwaka mzima kwa walimu 109,000 ambao ni robo tatu ya walimu wote nchini.

    Kwa mujibu wa utafiti huo mwaka 2009/10 kiasi cha fedha zilizotengwa kwa ajili ya posho za watumishi wa umma kilikuwa sawa na asilimia 59 ya malipo ya wafanyakazi wa ngazi ya chini .
     
  5. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    great; ila angependekeza hiyo imprest ifanye kitu gani cha maendeleo, isije ikaishia kwenye other expensis za bunge!
     
  6. m

    mzalendo2 Senior Member

    #6
    Jun 10, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    zitto huyu jamaa anafaa kuwa rais wetu 2015
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Mw. JK Nyerere is listening to us

    moral practice indeed .... well done zitto
     
  8. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    safi sana muheshimiwa mbunge ZITO
     
  9. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Amependekeza zipelekwe Taasisi ya Kigoma Development Initiative (KDI).

     
  10. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Zitto aache janja yake! Anatupiga tu wananchi changa la macho. Hii Kigoma Development Initiative(KDI) ni NGO yake mwenyewe! So hizo allowance zinamrudia yeye mwenyewe!
     
  11. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #11
    Jun 10, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,933
    Trophy Points: 280
    Good move Zitto na kuongeza credibility cdm nzima individually not as a team wazikatae then wazielekeze somewhere ili watu waone faida yake.
     
  12. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Itakwenda KDI (Kigoma Development Initiative). I wish hon. Zitto long stay in the house.
     
  13. c

    chipanga JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 644
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 60
    Uko kwenye right track mzee, kaza buti utaifikia tu target.
     
  14. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huwa wanamageuzi mnapenda kumpiga sana vijembe Zitto, lakini mkumbuke yeye ni kati ya vifaa muhimu kwenye upinzani binafsi nakukubali na kukuheshimu mapungufu ni sehemu ya ubinadamu, kaza buti Zitto umeonyesha mfano wengine waige
     
  15. L

    LAT JF-Expert Member

    #15
    Jun 10, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    jisaidie ili usaidiwe
     
  16. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #16
    Jun 10, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,847
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Poor minded!
     
  17. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #17
    Jun 10, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,002
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Sioni mantiki yoyote kwa hili. Posho ni haki yake. Jimbo kwake kuna matatizo kibao ya huduma za wananchi. Angeweza kutangaza kuwa anaelekeza posho hizo kwenye huduma za jamii jimboni kwake. Hivi kumgekuwa na ubaya gani kama angeeleza posho hizo hospitali ya jimbo lake? Asilewe sifa ingawa ana ubora.
     
  18. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #18
    Jun 10, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 619
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Huyu ni yule yule karani aliyeitisha press conference na kuanza kutoa character assessment ya maboss wake Wabunge, eti akina Lema ni vijana na wana jazba. Kwa maono yangu, huyu amelewa madaraka mpaka amepitiliza.

    Kuna usiri gani kujibu kuwa amepata au hajapata barua ya Zitto? watumishi kama hawa wametamalaki kwenye utumishi wa umma Tz na ndiyo maana nchi haiendelei hata miaka 50 baada ya kuzaliwa.
     
  19. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #19
    Jun 10, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mh. Zitto Kabwe Ameonyesha njia, wabunge wa chadema waige njia yake.
     
  20. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #20
    Jun 10, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ulitaka pesa zipelekwe WAMA?
     
Loading...