Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua za Dada..Nafikiri kumtimua

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ngoshwe, Jun 18, 2011.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    IMG00277-20110618-0903.jpg IMG00276-20110618-0902.jpg IMG00247-20110618-0844.jpg IMG00269-20110618-0901.jpg mail.google.com.jpg IMG00265-20110618-0900.jpg IMG00266-20110618-0900.jpg IMG00279-20110618-0903.jpg

    Haya mambo ya Dada (House Girl) kutoka kusini mwa nchi yetu. Alianza ajira shwari kabisa, baada ya muda mwenendo wake ukabadilika, pengine akienda sokoni kurejea lazima achelewe. Siku chache zilizopita, mamsapu alijaribu kuchukua simu anayoitumia kwa mawasiliano hapa nyumbani tulimnunulia kwa hilo tui, mara simu ikalia, baada ya kupiokea, sauti ya jamaa ikasikika ikikoroma "vipi we mtoto mbona huonekani buchani sasa mimi nimeweka nyama kibao uje ule??...njoo bwana tiufanye kama siku ile leo nitakupa na hela ya mtoko.." Mamsapu akashtuka na kuuliza, vipi ??? Jamaa likakata simu..badaa ya kumuuliiza dada akakataa..lakini baada ya muda akakiri anasumbuliwa na jamaa fulani ..akaahidi kuacha haya mambo. Tukamnyang'anya simu.

    Aidha, katika harakati ya kujaribu kumsaidia..tuliendelea kumwonya tu ili azingatie kile ambacho kimemleta mjini asije ishia kwenye matatizo ikiwemo maradhi...lakini inaonerkana kabinti kamezoea..leo naletewa kesi hii,...eti dada anatumia daftari, karamu na rangi za watoto kuandikia barua wanaume...khaaa.

    Nafikiri kutimua mtu this evening!! Naona hakuna kitu hapa!!
     
  2. t

    tambarare Senior Member

    #2
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaah kumsaidia ni kumtimua unajua barehe ni kitu kibaya sana ......na pindi inapomfikia kijana inategemea inamwangukia wapi sasa huyu imeangukia kwenye ngono naomba ujivue kwani mwisho wa siku utapata matatizo ya kuhudumia yeye na kiumbe bora jiondoe mapema,,,,,,,,,,,kwa sababu yeye anaona kama unamnyanyasa kwa sasa
     
  3. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #3
    Jun 18, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Du! Usimtimua kwanza, ni stage ya maisha ambayo hata mtoto wako atakuja kupitia/ashapitia. Jaribu kumchukulia kama mwanao, na 'umlee' katika hilo ili litakapokuja kuwa kwa mwanao, uwe na experience.
     
  4. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu, ni ngumu kukaa na binti wa mtu ambaye ulimchukua kwa malengo (tumemwajiri kufanya kazi za ndani). Hapa tunaishi na watoto wadogo ambayo anapaswa pengine awe nao karibu, sasa kama anawashwa tena mkuu pengine unaweza kukuta nyumba nyeupe wakati yeye yupo kwenye "heat" nje na mijamaa..awali tulidhani tutamdhibiti tukimnyang'anya simu kumbe hatukujua bado kuna maunjanja yale ya zama zetu ya kuandikiana barua zenye mijipicha ya mioyo na mikuki.

    Hata kama ni balehe, bado anahitaji kuwa mwangalifu na msikivu kwa kuwa hana uwezo wowote zaidi ya nguvu zake za kufanya kazi. Tulimchukua tuishi nae kama mtoto wetu lakni inakuwa ngumu kummudu katika mambo kama haya, mtaishia kula uchafu kila siku au kuonekana mnamtesa binti bila sababu pindi mtakapo mkalipia.
     
  5. LD

    LD JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukionya, ukikaripia, ukifundisha, ukishauri halafu hakuna matokeo mazuri, basi nawa mikono kama Pilato. Na aondoke kwa amani, atakuja kuyakumbuka siku yakimkuta hayo anayokatazwa. Ndipo wema na ubaya wenu utakapo onekana kwake.
     
  6. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,212
    Likes Received: 707
    Trophy Points: 280
    Sijajua sababu ya wewe kutaka kumtimua,sijui ni kwa sababu ni HG wako au ni mdogo kiumri au vipi sijui,lakini hata kama ni hg wako na ana umri mkubwa ana haki ya kuwa na mahusiano cha msingi asiharibu kazi na heshima iwepo!Otherwise uwe na sababu za msingi kumzuia!
     
  7. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,677
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Kaka mtimue. Mfanyakazi ni mfanyakazi ndugu, hukumleta kwako ili umlee. Na nakwambia huyo dada akipata mimba wazazi wake watakususia kwa kuwa umeshindwa "kumlea". Next time tafute msichana mkubwa kuajiri vibinti vidogo ni headache ndugu yangu.

    Wanaosema angekuwa mwanao sijuhi nini; siyo mwanao sasa kwa nini kichwa kikuume. Na nakwambia akawii kuwa analeta mabwana ndani mkiwa kazini huku watoto wakipata movie ya bure.
     
  8. a

    andry surlbaran Senior Member

    #8
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyo msichana anaitwa nani? maana si tumemtimua msichana fulani kwa sababu ya muuza nyama na amemuambukiza HIV wasichana hawa mmh!! kumsaidia hapo timua yeye!!
     
  9. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2011
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Aisee, nimeipenda sana busara yako.
    Nice one.
     
  10. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mh house girl noma ..na muuza bucha atakuwa mgogo tu huyo..
     
  11. s

    shoshte Senior Member

    #11
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe unafaa kuwa mshauri wa jamii do it forever
     
  12. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole sana,
    kumfukuza utakuwa hujamsaidia lolote lamsingi ni kumuita ukamshauri ukamuonya ukiona hajabadilika kama ulimtoa nyumbani kwao unaweza kuongea na ndugu zake na kuwaelezea jins mtoto wao alivyobadilika na wao wakamuonya, usifikie maamuzi ya kumfukuza chukulia kama ni mwanao na je mwanao akiwa na tabia za hivyo utamfukuza?Ikishindikana hapo mrudishe nyumbani kwao umkabidhi
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Kwanini umfukuze? Au na wewe ulikuwa unapita siku moja moja sasa umeona muuza bucha kakuzidi?
     
  14. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #14
    Jun 18, 2011
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Pole sana.
    Unajua maisha ni kitu cha ajabu. Tujaribu kuwachukulia hawa kama wenetu wa kuwazaa hasa pale ambapo anakuja akiwa bado mdogo. Mama mfanye awe rafiki yako kama vile mwanao wa kike kwani mkishakuwa karibu ni rahisi kummonitor mara kwa mara, kumtania tania huku ujumbe ukifika moja kwa moja ni rahisi kumjengea confidence kuwa anajaaliwa na 'wazazi' wake. Mara nyingi hawa wanaowarubuni hufanikiwa kwa kuwa huwafanya wale wasichana wajisikie kuwa anajaliwa sana.

    Lakini ukimchukulia eti ni mtu mzima kwa kuwa tu anakufanyia kazi na ukategemea kuwa Life skillls anazijua, matokeio yake huwa mabaya.

    Usimfukuze, mkalishe chini, ongea naye taratibu, mweleze madhara yote yanayowezampata kama ataendelea (tena usimkanye kama unamsomea risala) kisha mwulize wamefika wapi, akacheck then maisha yaendelee.......kumbuka kumwonya mwenye bucha.
     
  15. Meritta

    Meritta JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 1,304
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    uyo ameshaonja asali na atataka kuchonga mzinga hapo hapo kwako na akipata matatizo jua kuwa unalo hilo,
    siku izi mahg wana matatizo sana ukimpata mzur ushukuru mungu, sisi tulimpata mmoja huyo anapandisha mashetan
    anapiga watu hovyo tulimtimua
     
  16. EvJ

    EvJ JF-Expert Member

    #16
    Jun 18, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    usiwe mgumu wa kuelewa jaman!si amesema kaishaptia hatua zote.
     
  17. mchakachuaji192

    mchakachuaji192 JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mkuu pole sana kwa yanayokukabili, inshoti kuwa makini sana na huyo binti ni kweli yupo ktk wakati mgumu kwake muhimu ni kumrejesha tu kwao, kuna mwingine alikuwa anampa mtoto piritoni then anaenda kwa jamaa yake kupata dozi, la sivyo utaletewa mimba hapo mda sio mrefu
     
  18. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #18
    Jun 18, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,147
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    chukua tano!
     
  19. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Sijui umri wa huyo binti?
    Kama umri unaruhusu wa yeye kuwa na mpenzi sio mbaya akawa naye, ni binadamu na yeye anahitaji kupendwa.

    Point ni kwamba, wewe kama bosi wake, sio mbaya ukimwelekeza ni jinsi gani ya kufanya majukumu yake na mapenzi. Pia kama inawezekana na huyo mpenzi wake umjue kwa maana ya kujitambulisha kwenu.

    Tumejenga tabia kwamba kwa sababu ni mtumishi wa ndani (House girl) basi tunamfanya kama vile ni mtumwa. Kumbuka kwa vile anaishi kwako, huyo ni sehemu ya maisha yako, hivyo ni jukumu lako kama bosi wake kumfundisha tabia zile ambazo ungependa hata watoto wako wawe nazo.
    Ningeshauri ukae naye chini, mpe abcd za mapenzi, mweke huru aweke mambo yake ya mapenzi hadharani..muimsaidie kutimiza ndoto zake kama ni kuolewa. Mkimshindwa au akishindwa kuwaelewa basi ni bora mchukue hatua za kumuachisha kazi.
     
  20. Kaka Mpendwa

    Kaka Mpendwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 771
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Pia naona kubandika hizi barua ni kumdhalilisha! sio vizuri kabisa.
     
Loading...