Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua ya wazi kwa mbunge wangu MH. HAWA GHASIA kutoka kwa mwanachi wa Mtwara Vijijini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pasco_jr_ngumi, Feb 1, 2012.

  1. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwako mama, mbunge wangu mpendwa,
    Shikamoo.....

    Kwa healshima nimeona nikutumie barua hii ili kukufikishia malalamiko na maoni ya sisi wanachi wa jimbo lako!!

    ELIMU
    Hali sio mzuri, hizi shule za kata hazina walimu wa kufundisha kwa kweli. Shule za MNIMA, KITAYA, MBEMBALEO, MTINIKO, MNYAWI NA ZOOTE mpya ni kichekesho. Eti shule za sekondari kuna mwalimu mkuu na walimu wawili. Nimeishi Moshi kwa miaka mitatu, hakuna jambo hili.

    Mheshimiwa, hili jimbo lako unajuwa asilimia kama 65 hawajuwi kusoma wala kuandika!??? Tafadhali, jitahidi kuweka mkakati wa kukuza elimu.

    Nanyamba Secondary School, tunaomba iwe high school. Najuwa haupendi watu wa eneo hili, sijuwi sio wamakonde wa malaba wa kwenu pwani??? ivi sasa wanakuogopa, waadhani ulimuua bwana CHINAVACHI, jambo ambalo si kweli, alikufa na UKIMWI tu,.loooh.

    Tafadhali, ni aibu jimbo halina high school. Hii shule ni nzuri, mimi nimesoma hapa enz hizo,basi badilisha mambo. Kumbuka ni shule ya kwanza kongwe, hadi 2005 ilikuwa ni shule hii tu pekee ya sekondari, naipenda sana, fanya mkakati watoto wapate njia ya kwenda chuo kikuu. Mwenzako Chikawe yuko katika hatua ya mwisho NACHINGWEA DAY kuwa high school

    MAJI
    Mama hii ni hatari, juhudi za makusudi zinahitajika. Hakuna maji ya bomba jimboni kwako, unafahamu hili?? Najua ukanda wa pwani maeneo ya Kitaya umeweka ule mradi wa pump za kisima from underground water of ruvuma river!! Hali ni mbaya katika vijiji vyako, hasa vile vya karibu na Tandahimba. Mnyawi kuna mradi wa maji wenye kusaidia vijiji vingi sana, lakini nilifika.mara ya mwisho, ni vituko tupu, pump zimekufa. HIVI, una wazo la kupitisha umeme hapo kwenye chanzo cha maji ili kupump na kusambaza hayo maji?? Ulipita ukatengeneza matenki ya maji vijijin, ni miaka mitano sasa, hatuyaoni yanatoka, vipi mama??? tena una masters ya rural development..""""""

    UMEME
    hapa mama hauko fair hata kidogo. Vijiji vyote hata kimoja chenye umeme. Cha kushangaza, mnazi bay iko Msimbati ndani ya wilaya yako. Ni laana kufikiria kupeleka umeme Tanga wakati sisi wenyewe hatunufaiki. Ole wenu mupeleke huko kabla ya kugawa hapa Mtwara vijijini, mtaaaaniwa milele. Naongea kwanjzba kwa vile inaniudhi xana..
    Mimi ni mzawa wa hpa jimboni. Plz, mh. ghasia hujachelewa, kuna vijiji vikubwa kama NANGURUWE, KITAYA, MSIMBATI, MBEMBALEO , NANYAMBA, NITEKELA, MNIMA,N.K. fanya juhudi za makusudi, andaa project, omba msaada huko ulaya, umeme uje.

    KILIMO
    hongera saaaana, korosho zinanunuliwa vema saana. Niko huku, watu wanafurahia. Wakati niko chuo kikuu nilifanya research ya stakabadhi ghalani, nilizunguka jimbo lote, nakupa hongera tena......... najua umeweka mkono mkubwaaa hapa!

    TUNAWASILIANAJE NA WEWE MH MBUNGE???
    Duuu, hapa ni ngumu!!! Nimejaribu kukutafuta kwa facebook, twitter na hata e-mail yako, bila majibu. Last month, nilimtembelea rafiki yangu anayesoma MWALIMU NYERERE ACADEMY akasema uko strictly, haupatikani kabisa. Tulikuja hapo wizarani tukuone, haaaa, mbona hao watu walitukatisha tamaaa majibu yao!! Naskia kuna baadhi ya wazee wako wa huku nyumbani wana namba za simu...... kumbuka hawa hawana elimu na exposure ya kukushauri. About 99% ya hawa hawana elimu hata ya form two.Tena madiwani wako wote haaawaaana elimu hata ya form four......... naomba usomapo, unipe njia ya kuwasiliana na ww.

    UKUAJI WA UCHUMI.
    Mtwara mjini mambo yamekucha...kwa sasa ni kama mtaa fulani wa CAPE TOWN.... nafurahi sana juhudi zako za kukuza huu mji. Lakin ni Mkapa aliyeweka hii mikakati under umbrela of MTWARA CORRIDOR..... kuna kila kitu, nyumba za kisasa zinajengwa, barabara za mitaani ziko na lami, majengo ya mkoa yamekarabatiwa upya, nyumba ya mkuu wa mkoa ni kama white house.......

    Lakini, maisha ya vijijini bado ni magumuuuuuuuuuu, yako vile vile. Au unataka sisi wasomi vijana tujiunge na upinzani tukunyang'anye jimbo??? ni rahisi, najua tukujioganaiz tunaweza. Nimesoma hapa Nanyamba, kika kijiji najua kuna mtu nimesoma nae, wengine wana digriii na wengine wako huko...... tunaweza kuandaa vuguvugu, after all wewe najua kuna sehemu haukubaliki. LAKINI, BADO TUNAKUHESHIMU, MI NATAKA UFIKD HADI 2020 MAMA, TUMIA ELIMU YAKO SIO KUKAA HUKO DAR NA KUDEAL NA ISHU ZA KITAIFA. Yaani hata ndugu katani wa CUF pale Tandahimba haumfikii kwa anavyohamasisha maendeleo.


    UVUNAJI WA RASILIMALI
    hapa kila siku najiuliza, je hawa wazungu na wawekezaji wanaokuja kuvuna utajiri wa jimboni kwetu wana tija?? gas inazalishwa, mafuta yameanza kuchimbwa, kiwanda cha.sementi kinnajengwa,je mimi mzawa na wanakijiji wenzangu tulioko vijijini tunanufaikaje?? Mfano, mimi niko hapa Lipwidi kijii cha ujamaa, nauza dagaa pamoja na elimu yangu coz nna diploma ya ualim na shanhada ya uhasibu na fedha...... ctaki ajira zenu, isje wana jf muniambie niombe kaz


    MWISHO
    Nakutakia maisha mema mama.... niko njiani kuwaongoza wna mtwara. Nimeombwa na vijana na wazee nigombee ubunge 2015, nafikiria ombi lao. Then, mimi najuwa hunijuwi, lakn muulize HAMISI NAMALECHE NA SHARIFA MPEME...

    MY TAKE,Kijana anachezea maisha, huyu mama ni mchawi.........baba ni hatari!!
     
  2. sumasuma

    sumasuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha!!woga!!gombea!!
     
  3. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Common song! mkuu hamasisha wananchi wa huko wakae mkao wa mabadiliko ili 2015 huu wimbo usiwepo. Japo najua siasa za huko ni ngumu kutenganisha na dini
     
  4. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Fair kabisa, Alipokosea umemuonesha na alipofaulu umempa credits.

    Sasa kazi kwako Mh. Mbunge, kama korosho umeweza hayo mengine jitahidi
     
  5. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,621
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    Nimewahi fanya kazi kwa muda Mtwara vijijini, hali inatisha sana hasa upande wa elimu na maji.
     
  6. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    hivi mlimpigia kura eeeeeh?
     
  7. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    sasa mkuu unamuuliza huyu kilaza kuhusu facebook na twiter?sidhani kama anajua kutumia mouse!
     
  8. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    haaaa haaaaa......
    ALIZALIWA BBC.....born before computer!!!!!! usimkejeli hvo mh. mbunge......
     
  9. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    tatizo ni mambo ya dini mkuu....
    wananchi wa enzi zile walikataa shule eti kisa wanaogopa kura nguruwe.

    mfano mzuri baba yangu..... ndio chanzo cha umaskini mtwara vijijin....
     
  10. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    huyo mama ni kilaza na sijui hata jk alitumia criteria gani kumpa uwaziri
     
  11. monongo

    monongo JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mtwara kinachowasumbua, ni udini sana kuliko kitu chochote.
     
  12. Nang'olo Ntela

    Nang'olo Ntela Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mzee! Rasiliali za kitaifa kama gas, mafuta (kama yapo) nk si mali ya jimbo ni za taifa. Umeme wa mnazi bay waweza pelekwa hata huko Tanga na kwingineko even kabla ya jimbo la Mtw V. Koni watu wa Geita au Nyamongo wananufaika na nini na kuwepo madini kwenye ardhi yao kama si chemikali za sumu na kupigwa shaba. Hope will act in the same manner though not right.
     
  13. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ndiyo mkuu.... tulimpgia kura, hakuwa na mshindani. kwan ni mbaya??

    ANANIUDHI ANAPOWAAMBIA wananchi eti amejenga shule ya SABODO KAJENGA YEYE!!!!""""""
     
  14. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    haaaaa, sina maana hiyo!?
    rudia tena kusoma uje ukomenti....
    nimesema hakuna kijiji hata kimoja chenye umeme!!!!!
     
  15. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Msijali.....huyu ataondoka na shemejiye.......2015
     
  16. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,822
    Likes Received: 1,082
    Trophy Points: 280
    Acha uoga gombea.................. . Sasa wewe eti Mbunge mtarajiwa halafu unatoa shikamoo kwenye barua??? No wonder ana kiburi sanahuyu dada............ halafu unasema ulisoma enzi zile au ile hijab unafikiri ni mama mzee?? Ni kijana tu yule.
     
  17. K

    Kandukamo Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 47
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wamakonde tatzo lenu mnaongea sana na hamfanyi mambo kwa vitendo.Frankly speaking nachelea kusema mmechelewa sana kukombolewa KIFIKRA.Wahimize nduguzo wasome kwani siku hizi Mtwara kuna influx kubwa ya wasomi Mtwara ya sasa tofauti na zamani.
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Pasco jnr, nimeipenda hii barua yako kwa Mama Ghasia haswa ulivyobalance mazuri na udhaifu wake.

    Nimebahatika kumfahamu Hawa Ghasia kwa karibu, ni mtu anayejali watu and she is down to earth. Niliwahi kutana naye kwenye mkutano wa African Civil Service mahali nje ya nchi. Wakati wa lunch break aliponiana japo ni mwandishi tuu aliniuliza kama nimeshakula, nikamwambia sisi waandishi hula nwisho!. Akaniambia maadam na wewe ni Mtanzania mwenzetu, jiunge nasi, nikajiunga na gvt delegation nikala VIP!. Huu ni ushahidi sio mtu wa kujiskia au kujiona yuko simple na down to earth!.

    Ukimfikiria Hawa Ghasia na kuangalia maisha yake, hata mumewe ni mtu wa watu na ni mtu wa msaada sana!. Watanzania wanaoishi India hili wanalijua nami ni mmoja wa waliosaidiwa sana na Bw. Yahya Mhata!. Mungu awabariki sana hawa watu kwa mioyo yao mema!.

    Ila pia ni kweli kwenye e-mail anapatikana kwa taabu!. Hata hii barua ya wazi kama imetumwa JF pekee, then haitamfikia!. Nenda pale Utumishi muone binti anaitwa Zama omba e-mail ya Zama, ukimtumia Zama, kwa Hawa Ghasia umemfikia!.

    Kati ya yote uliyoeleza, mimi limenigusa zaidi hili la kuanzisha harakati, Mikoa ya Kusini ndio ngome kuu ya CCM. CCM ina take advantage ya umasikini na ignorance yenu kuji legitimize kuwa iliumbwa kutawala milele!. Ujio wa Mtwara Corridor na gesi na mafuta ita itransform Mtwara kuwa heaven na wakazi wa asili mtajikuta mmesukumwa deep interior na mabwana wa pesa ambao watainunua pwani yote na kuimiliki kama hali ilivyo Bagamoyo, Dar na kule Zanzibar wakazi asili wamehamishwa na sasa maeneo hayo ni ya wageni!.

    Kwa taarifa za siri, mafuta tayari yapo na yanachimbwa off-shore na kupakiwa juu kwa juu!. Msingoje wageni waje ndio vuguvugu lianze, anzisheni ili wageni wakija wakute wenyeji mlitangulia!.
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    hii ni siri usiitoe nje!.
     
  20. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Kwa mara ya kwanza nilukutana na Hawa Ghasia ilikuwa Addis Ababa tukisubiri ndege kwenda washington....ni mtu mzuri sana tuliongea mengi sana na kunipa ushauri wa kimaisha...sikuamini kama nilikuwa naongea na kiongozi wa juu kiasi kile.....

    Tumefika marekani huwezi kuamini alikuwa anapigia simu kila wakati akiniuliza kama nimeboreka...namuambia hapana mama....akaniambia niende nikae nao excetive lonji....aisee huyu mama ni mtu wa watu sana...Mungu ambariki....
     
Loading...