Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua ya wazi kwa Dr Slaa Part 1 + 2 kuelekea 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kibai, Feb 5, 2012.

  1. kibai

    kibai JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mh. Rais 2015,

    Utakapo ingia madarakani ukumbuke nchi ni maskini na ufanye mapinduzi ya kiuchumi ili kila mtanzania aone naye anastahili maisha mazuri. Umaskini kwa sasa siyo vijijini tu hata mjini hali ni hiyo hiyo, lakini zaidi sana Mkuu angalia je ni kweli watanzania hawawezi kuwekeza ndani ya nchi yao? na kuleta maendeleo yao kwa msaada wa serikali?

    Mimi nimefanya utafiti kidogo na nimeona yafuatayo:

    Kwanza shares zote DSE zinauzwa bei ya juu ya thamani halisi yaani NAV ( Net asset value), maana ni kwamba watu wana mitaji lakini they cannot put anywhere wanabaki kugombania hisa zilizopo chache, na wengine sasa wanaishia kununua madaladala na baada ya mwaka mmoja wanaishiwa kwasababu hawakujua wanafanya nini.

    Angalia philosophy ya Waren Buffett utajua nina maana gani, lakini zaidi siyo kila mtu ni mchumi kwahiyo unaona bora uende ununue shares ambazo ziko listed;

    Pili hakuna investment vehicles za kutosha iko hiyo unit trust lakini imekaa nafikiri watu hawajawaelewa strategies zao, we need hizi zaidi lakini hata tuone if we can do something kwenye private equity funds ili ku stimulate uchumi, hapa serikali inaweza kusaidia kwa kusukuma through Quantitative easing!

    Watu wabuni miradi wasimamiwe serikali inunue shares watu waende mbele, mfano hiyo UDA ya mafisadi inaweza kulistiwa watu wakawekeza huko wakaachana na daladala, kunavitu vingi sana, uchumi hautaenda kabisa, anyway hii p[ost ya kwanza hebu nione kwanza then tutaendeleza mada, ni ndefu sana.
     
  2. Nzenzu

    Nzenzu JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 859
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Upo sawa ndugu, i mean umesoka vyema!
     
  3. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Muono wako ni mzuri na vema ukamalizia ili tukuelewe zaidi nasi tuchangiapo tupate wigo mpana wa uchambuzi.
     
  4. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mawazo yako si mabaya. Kosa kubwa ulilofanya ni kujipa uhakika wa asilimia 100 kuwa Dr Slaa ndiye atakayekuwa rais mpaka unamwandikia barua ya wazi. Kwanza mpaka sasa hatujajua kama atagombea yeye. Lakini pamoja na hayo, kiswahili ni lugha tamu sana katika kuongea na adhimu yenye ladha, unaweza kuwa unajua kiingereza pia likini si lazima watu wote wajue kuwa unajua. Thread yako ungeiandika kiswahili tu, ingependeza zaidi. Pia kichwa kiwe 'barua ya wazi kwa rais wa awamu ijayo'
     
  5. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    thubutu!!
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Hahaha! Sasa mbona unavujisha siri za chama kabla jamani?
     
  7. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #7
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,246
    Trophy Points: 280
    Thread ni kiswahili cha lamu ama cha pemba?
     
  8. Gwallo

    Gwallo JF-Expert Member

    #8
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 2,002
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Hivi wewe Kingxvi Dr Slaa akitajwa tu,kitu cha kwanza kinakuja kwenye ubongo ni upadre na kuacha mke wake.

    Post zako zinaboa. Utafikiri wewe ndiye uliachwa au we ndiwe Rose Kamili nini?
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,316
    Likes Received: 3,113
    Trophy Points: 280
    kumbe Dr Slaa ni raisi. . . I see
     
  10. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #10
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,476
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280

    Mpendwa be realistic, hata Slaa anakushangaa,

    Hawezi kuwa rais 2015! never stop dreaming

    Kama unataka awe rais, basi hakikisha chadema wanajitayarisha kwa hilo.....hakikisha wanatekeleza sera yao ya nyumba tano tanona kuimarisha mikoani hasa vijijini

    uchaguzi uliopita vituo vingi hawakusimamisha wagombea, hawakuwa na wawakilishi kwenye vituo vya kuhesabia kura. Leo unaota kuwa atakuwa rais..akiwa rais nahama nchi hii
     
  11. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sijaona jipya hapo lililokufanya uandike barua. Tujenge chama
     
  12. R

    RMA JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 10, 2010
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonekana Jina la DR SLAA linawakosesha maadui wake usingizi; Dr Slaa ana nguvu kama umeme! Akitajwa tu maadui wake wanapepesuka mithili ya wanawake waliopagawa na pepo wachafu walisikiapo jina la Yesu!! Hoja iliyoletwa kwa majadiliano inaachwa na baadala yake watu wanaishia kubishana na kutukanana!
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Feb 5, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nimependa analyisis yako ya uwekezaji kwenye secondary equity market. Lakini inabidi kwanza uangalie, ni makampuni mangapi tanzania yapo listed DSE? Watu wana knowledge ya kutosha kuhusu secondary or primary market ya shares?

    Pia hili suala lako umeliadress kwa wrong person. Kama wote tunavyofahamu, Slaa ni Padre by profession. Haya mambo ya Financing na Investing atayajulia wapi? Mbaya zaidi unamuadress yeye kama rais..what the hell..danm!
     
  14. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #14
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Ni kosa kubwa, na ni dhambi mbaya sana kusema Nchi hii ni Maskini. Tunaweza kupigwa pigo la ajabu ni Mungu. Tanzania ni nchi tajiri, yenye rasilimali ya kila aina. Tatizo la Tanzinia ni kukosa viongozi wenye dhamira ya dhati, kwa kuleta mapinduzi ya kiuchumi. Rais tuliyenaye ni mtu asiye na Vision, hana huruma kwa wananchi wake zaidi ya kuwatumikia mafisadi. Bila Dr. Slaa kuingia Ikulu watanzania tutaendelea kulia na kusaga meno. Jk siyo rais. Jamani ujuha ni mbaya sana.
     
  15. usininukuu

    usininukuu JF-Expert Member

    #15
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni mtazamo tu
     
  16. D

    Darick JF-Expert Member

    #16
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kiswahili ni lugha tamu sana katika kuongea lakini mtoa mada hakuongea lakini ameandika!! pili sina uhakikakuwa hapo kwenye red ni Kiswahili. je wewe unaujalije uadhimu wa kishwahili?
     
  17. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #17
    Feb 5, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,064
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    asante ndugu kwa barua yako inayolenga kutatua matatizo na kuelekeza njia ya mafanikio,kwa kuwa Tanzania ina misingi ya demokrasia sina hakika kama rais kashapitishwa ila ushauri wako ni muhimu,pia naongezea msitari1 kuwa rais ajaye afute mikataba ya madini tuanze upya,tufanye investment analysis ya madini yetu...
     
  18. dony2680

    dony2680 JF-Expert Member

    #18
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 302
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    mbona hata nyie hakitajwa lowasa mnaweweseka?
     
  19. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #19
    Feb 5, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Sasa huyo Lowassa wako anajua mambo ya Financing & Investing?
     
  20. K-killer

    K-killer Senior Member

    #20
    Feb 5, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 143
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Be careful na maneno yako,angalia usije ukahama kweli,we huoni mambo yanavyobadilika au we mwenzetu steve wonder hauoni?????
     
Loading...