Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua ya Adam Malima kumpinga Spika!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Apr 2, 2007.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,296
    Likes Received: 2,073
    Trophy Points: 280
    Kwa: Katibu Mkuu

    Chama cha Mapinduzi


    Yah: Uamuzi wa Spika wa Bunge kuhusu suala la
    Mheshimiwa, Malima (Mb) na Bwana Mengi Mwenyekiti wa
    IPP


    Suala lilitajwa hapa juu la husika

    Mheshimiwa Katibu Mkuu, siku ya tarehe 8 Februari
    2007, Mheshimiwa Samwel Sitta (Mb) Spika wa Bunge
    aliwasilisha kwenye Bunge uamuzi wake kuhusu suala
    hhili lililotajwa hapa juu. katika shauri hilo Spika
    wa Bunge alifikia uamuzi kwamba nimeliongopea Bunge
    kwa mujibu wa kanuni na 50 ya Kanuni za Bunge. Aidha
    amefikia uamuzi kwamba kwa makusudi nililenga
    “kamuathiri” Mengi kwa kumchhonganisha na viongozi wa
    kitaifa. Mwisho, katika kukutafuta ufumbuzi wa suala
    hili Spika wa Bunge, ameamua kutukutanisha mimi na
    Bwana Mengi ili kutafuta “suluhu” baina yetu kwa
    manufaa ya jamii.

    Pamoja na kutambua wajibu wangu kama Mbunge kwa Bunge
    lenyewe, Spika na Chama changu ninashindwa kuafikiana
    na maamuzi haya na utekelezaji wake kw akuwa naona
    hayalingani na ukweli wa matamshi yangu Bungeni ya
    tarehe 2 Agosti 2006, uamuzi huo haukunitendea haki
    kama Mbunge na ulilenga kwa dhahiri kumpendelea Bwana
    Mengi, na katika kuufikia ninaamini kwamba haukupatiwa
    taratibu za kuufikia ambazo zisingezingatia manufaa ya
    Chama, kuliko ulivyo sasa hivi.

    Aidha naomba niseme kwamba Spika alipeleka suala hili
    mbele ya Kamati ya Bunge ya Kinga, Maadili na Madaraka
    ya Bunge, ili apatiwe ushauri. Kwa kauli yake mwenyewe
    amekiri kwamba kamati haikuniona na kosa lolote,
    sikusema uongo na nilikuwa sahihi katika mchango
    wangu.

    Katika uamuzi wa Spika anasema :

    “1.1.11 Kabla sijatoa maamuzi yangu, napenda
    kuwashukuru kwa dhati Mheshimiwa Mwenyekiti Juma S.
    Nh’unga na Waheshimiwa wajumbe wote wa Kamati ya Haki,
    maadili na madaraka ya Bunge kwa umakini wao na kwa
    kutumia utaratibu wa haki katika kuchunguza na
    hatimaye kukamilisha kazi yao na kutoa ushauri wao
    kwangu. Muda waliotumia na gharama zake visingwezea
    kuepukwa.”

    “6.0 TAARIFA NA USHAURI WA KAMATI YA KINGA, MAADILI NA
    MADARAKA YA BUNGE

    6.1 Baada ya Kamati ya Kinga, Maadili na Madaraka ya
    Bunge kukamilisha uchunguzi wake, iliwasilisha taarifa
    yake kwangu pamoja na taarifa ya maoni tofauti
    (dissenting views) ya wajumbe wake wawili.

    6.2 Katika taarifa hiyo, kamati ya kinga, maadili na
    maadili na madaraka ya Bunge kamati iliridhika kuwa
    Mhe. Adam K. A. Malima (Mb), hakusema uongo ndani ya
    Bunge, na kwamba hakukuwa na uthibitisho wowote kuwa
    ana maslahi binafsi na kile laichokisema Bungeni.

    6.3 Kwa matokeo hayo, kamati ilishauri Bw. Reginald
    Mengi aarifiwe kuhusu matokeo hayo ya uchunguzi wa
    kamati, na pia Mengi ashauriwe kuwa makini katika
    matumizi ya vyombo vya habari, hasa vile
    anavyovimiliki.

    6.4. Aidha, kamati ilishauri kuwa, Mhe. Malima ajibiwe
    maombi yake ya Mwongozo wa Spika kuwa, alipokuwa
    anachangia Bungeni tarehe 2 Agosti, 2006, alikuwa
    sahihi kulingana na misingi ya Katiba, Sheria na
    Kanuni za Bunge, na kwamba, akipenda afuate taratibu
    zaidi za kisheria, kwa kuwa, kushambulia mchango wa
    mbunge mmoja mmoja wakati anatekeleza majukumu yake ya
    kikatiba si halali na mhusika wa kutenda kosa hilo
    anaweza kushtakiwa mahakamani.”

    Baadae katika Uamuzi huo huo anasema;

    “7.2.7 Matokeo hayo ya uchunguzi wa kamati hiyo ya
    Bunge yanaonesha wazi kuwa matamshi ya Mhe. Malima
    hayakutimiza masharti niliyoyataja kwenye aya ya
    5.4.2.1 hapo juu, yaani kwamba, yamevunja na kukiuka
    masharti na matakwa ya Kanuni ya 50 (1) ya kanuni za
    Bunge (Toleo la 2004) ambayo, pamoja na mambo mengine
    inapiga marufuku Mbunge yeyote kusema uwongo Bungeni.

    7.2.8 Kwa uelewe mzuri, kanuni hiyo inatamka kwamba:-
    “Ni marufuku kabisa kusema uwongo Bungeni. Kwa sababu
    hiyo, Mbunge yeyote anapokuwa akisema Bungeni,
    atawajibika kuwa na hakika kwamba, maelezo anayoyatoa
    ni sahihi, na siyo mambo ya kubuni au ya kubahatisha
    tu;”…17

    mheshimiwa Katibu Mkuu hapa utaona wazi kwamba pana
    mgongano wa matamshi. Kwanza spika anasema kamati
    imefanya kazi makini iliyozingatia taratibu, pili
    anasema kamati ambayo inafanya maamuzi yake kwa mujibu
    wa taratibu imeamua kwa wingi yaani consensus kwamba
    sikufanya kosa lolote, tatu, kwenye 7.2.7 anasema tena
    uchunguzi wa kamati hiyo hiyo, unaonyesha wazi kwamba
    matamshi yangu yamekiuka kanuni na (50). Kwa maana hii
    licha ya kazi ya makini ya gharama kubwa ya kamati ya
    haki, maadili na madaraka Spika ameona maoni na
    maamuzi ya kamati hayakao sahihi, isipokuwa kauli za
    ushauri tofauti za Mheshimiwa Ole Sendeka ambaye
    alikuwa kwenye kamati na alipata nafasi ya kuniuliza
    maswali yake yote aliyekusudia, na Anne Kilango
    Malecela ambaye amewasilisha pia ushauri tofauti wa
    kamati hali ya kwamba yeye hakuhudhuria kabisa vikao
    vya kamati hata siku moja kwa muda wa wote ambao mimi
    na mashahidi wengine wote tulihudhuria na kuhojiwa na
    kamati na hivyo nashindwa kuelewa Spika amepokea vipi
    ushauri tofauti wa mjumbe ambaye hakuwepo kabisa.

    Mheshimiwa Katibu Mkuu, hivyo basi kwa kuzingatia haya
    niliyoeleza hapa juu naomba nisema yafuatayo;
    (i) Sikubaliani na uamuzi huo wa Spika wa Bunge wa
    kufikia maamuzi kwa tafsiri ya taathira
    (interpretation by implication of statement) hali ya
    kwamba matamshi yangu Bungeni yako wazi na hayahitaji
    kupewa tafsiri ya taathira, na pia sikubaliani na
    uamuzi huo ambao umefanywa kwa msingi wa vilelezo au
    vigezo ambavyo sivyo vilivyotumika kwenye kamati na
    wala havikuzingatia msingi wa hoja.
    (ii) Spika ametumia Kanuni na 4(2) kufanya maamuzi
    yake. Lakini kanuni ya Bunge 88 (1), (3), (5), (6),
    (7), (9), na (11) zinaweka utaratibu wa uwazi wa
    kupokea taarifa ya kamati ya kudumu na kuiwasilisha
    kwa Bunge ili ijadiliwe na iridhiwe na Bunge. Spika
    kwa sababu ambazo hakuoainisha hakuona umuhimu wa
    kuruhusu mjadala wa Wabunge kwa suala lenye uzito wa
    namna hii na badalå yake akaona busara yake pekee yake
    itatosha kuamua masuala nyeti ya kinga na haki za
    wabunge. Hivyo sielewi kwanini hakutumia utaratibu wa
    utawala bora na demokrasia ya kibunge (good
    governance and parlmentary democracy) unaotuamulia
    masuala mengine yote ya kamati na ya Bunge kila siku.
    (iii) Sheria ya haki, kinga na madaraka ya Bunge, 1988
    haisemi kwamba sisi kama Wabunge ni bora kuliko
    wananchi, na tuko juu ya sheria. Bunge lenyewe ndilo
    lililotunga sheria hiyo na sisi Wabunge ndiyo
    tunawajibika mwanzo kuiheshimu. Ama kwa upande wangu
    sikusema hivyo wala sikusema jambo lolote ambalo kwa
    taathira linaweza likatafsiriwa hivyo, na hivyo sielei
    kwanini Spika ametumia mifano ya kuonyesha kwamba
    matamshi yangu yamevukia mipaka ya kinga “kama
    kumsingizia Padri ujambazi” wakati wa kulinganisha
    suala hili.
    (iv) Suluhu ni muafaka unaotafutwa kwa kuridhia pande
    mbili baada ya kubainika tofauti zao na chanzo cha
    tofauti hizo, na ambayo (suluhu hiyo) inalenga
    kuepusha hatari ya pande hizo mbili kuendelea kugombea
    na kuleta athari kwa wengine wasiokuwa wao au hata
    pamoja na wao. Mimi sina ugomvi na Mengi na nimelisema
    hilo na nimelirudia kwenye kamati mara kadhaa.
    Nilikuwana tatizo na makadiro ya wizara na kama ni
    ugomvi basi itakuwa baina yangu na Waziri, Mhesh.
    Muhammad Seif Khatib kwa kuwa nilikuwa nimekusudia
    kuzuia mshahara wake. Baada ya kupata maelezo na
    kutosheka kama ulikuwa ugomvi basi huo ulishamalizika
    bila ya kuhitaji kupatanisha. Ugomvi wa Mengi labda ni
    wake kwangu mimi.
    (v) Ni imani yangu kwamba kama kwa mujibu wa Spika
    suala hili lilikuwa linashamirisha “makundi
    yaliyochomoza ambayo yameonekana kuibua masuala ya
    udini, rangi na tofauti za kipato katika jamii,” na
    kwa kuwa mimi sikuona ushahidi wowote wa kuunga mkono
    suala hili la makundi ndani ya kamati, ndani ya Bunge
    na kwa kuwa mimi ni Mbunge wa jimbo wa Chama ambacho
    hakikubaliani na matabaka ya aina yoyote yale, na
    mwanajamii ndani ya jamii ya watanzania, siridhiki na
    maelezo hayo yaliotumika kama kigezo cha kutafuta
    suluhu.
    (vi) Kwa kiasi kikubwa haya yote yanahusu Wabunge wa
    CCM kwani ndio tulio wengi ndani ya Bunge (asilimia
    85), na kamati ya Maadili ina wabunge 13 wa Chama
    chetu kati ya jumla ya wabunge 15. Kwamba Wabunge
    wawili na Spika mwenyewe hawakuona sababu ya kuleta
    jambo hili linalotuanika hadharani, kwenye utaratibu
    mzuri ambao ndio unajenga mshikamano na umoja miongoni
    mwetu, ni j ambo la kushangaza na ambalo linanipa
    mashaka makubwa. Kwa kuwa sijaona taarifa ya kamati
    kwa Spika, ya ushauri tofauti (dissenting views) za
    Waheshimiwa Ole Sendeka na Anne Malecela, siko tiyari
    kuukubali uamuzi wa Spika ambao kama alivyosema msingi
    wake ni ‘dissenting views’ hizo.

    Mheshimiwa nawasilisha uamuzi wangu wa kuukataa uamuzi
    Spika wa kuhudhuria kikao cha usuluhisho na Mengi.
    Badala yake, na kwa kuwa suala hili sas linahusu
    viongozi wawili, mmoja mjumbe wa kamati Kuu ya
    Halmashauri Kuu ya Taifa ya Chama, na mwingine Mbunge
    wa CCM nawasilisha suala hili kwako ili lipatiwe
    ufumbuzi ndani ya taratibu za uongozi wa Chama cha
    Mapinduzi, ambao ninaamini uongozi una busara pana ya
    viongozi wenye ujuzi na uzoefu wa kufanya maamuzi
    yenye kuzingatia maslahi ya Chama chenyewe na Taifa
    kwa ujumla.

    Mheshimiwa Katibu Mkuu, ninaambatanisha taarifa yangu
    yenye vielelezo ya matokeo ya ndani ya Kamati ambayo
    ndiyo Waheshimiwa Ole Sendeka na Anne Malecela
    walitumia wakati wanawasilisha maoni yao kwa Spika.
    Ninaamini yataonyesha bila ya kuhitaji tafsiri za
    taathira kwamb mijadala ndani ya kamati ilikuwa ya
    uwazi na ambayo ilizingatia taratibu zote, na hivyo
    kulikuwa hakuna haja ya Spika kupuuzia ushauri
    aliyepewa na wengi na kuchukua maamuzi ya wachaçhe
    ambayo yanaonekana yametawaliwa na misingi ya ubinafsi
    kinyume na maadili, heshima na nidhamu ya wabunge wa
    Chama cha Mapinduzi.

    Kanuni za Kamati ya Wabunge wa CCM;
    9(a). Kila mjumbe binafsi wa kamati ya Chama anapaswa
    wakati wote ule ambapo anakuwa Mbunge, ahakikishe
    kwamba tabia yake na mwenendo wa maisha yake kwa
    ujumla haukiletei aibu na fedheha au kukipaka Chama
    matope.

    Mheshimiwa Katibu Mkuu, nawasilisha nasubiri muongozo
    wa Chama.

    Naomba kuwasilisha,
    Kidumu Chama cha Mapinduzi


    Nakala kwa
    Mheshimiwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete
    Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi

    Mheshimiwa Edward Ngoyai Lowassa, Mb
    Mweyekiti wa Kamati ya Wabunge wa CCM Waziri Mkuu
    Mkuu wa Shughuli za Serikali Bungeni

    Mheshimiwa Ali Ameir Mahommed, Mb
    Katibu
    Kamati ya Wabunge wa CCM.

    Mwisho.
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Apr 2, 2007
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,921
    Likes Received: 217
    Trophy Points: 160
    Bunge letu lina upuuzi mwingi kiasi kuwa naona ugumu wa kumwelewa Mheshimiwa Malima. Ugonvi wake na Mengi ndio uliosababisha kuundwa kwa kamati ambayo baadaye ilisemekana imepewa rushwa ili kuzima kesi hiyo. Kuanzia hapo ukweli wa jambo lenyewe umekuwa mgumu kueleweka; kwa hiyo makala ya Mheshimiwa Malima hapo juu siichukulii kwa uzito wowote ule.
     
  3. O

    Ogah JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,187
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kid!
    The fact is wewe mtoto ulisema uongo PERIOD. hayo mambo ya mwamvuli sijui taratibu za kibunge na chama chako ni huko huko. Wananchi mchele tumekwishauona na pumba tumeziona.

    UKILAZA wako usitake kutupotezea KODI za sisi wananchi na MUDA wetu.

    Wananchi wa mkuranga they deserve more than issue yako na Mengi. behave yourself boy, kwani hizo "busara pana" unazotafuta ukijumlisha na UONGO wako = PUMBA mbele ya sisi wananchi!

    Onyo:
    Hakuna busara pana wala fupi!!, usituharibie lugha yetu maridhawa, BUSARA NI BUSARA period it is either mtu ANAYO au HANA.

    Kwa wanaotaka kuficha maovu ndio husema "busara pana"
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,296
    Likes Received: 2,073
    Trophy Points: 280
    tetesi ni kuwa baadhi ya viongozi wa CCM wanakumbuka Malima alitoka NRA chama ambacho "inadaiwa" marehemu baba yake alisaidia kukiunda. Pia inadaiwa Bw. Malima alibebebwa na CCM licha ya kupata kura chache za maoni wakati wa mchakato wa kutafuta wagombea. Je, akibanwa yuko tayari kuchomoka CCM? au lile jinamizi mashuhuri la "nidhamu ya chama" litamuuma na yeye?
     
  5. O

    Ogah JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,187
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    "busara pana" ndio iliyompitisha, sasa anataka kutumia huo huo upuuzi wa "busara pana" ili kuhalalisha UONGO wake!!, akichomoka tu kaisha!, hana jeuri hiyo
     
  6. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2007
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Mwanakijji,

    Adam Malima, ni mfanyakazi wa Manji licha ya ubunge wake hiyo ni fact, ina maana asipokuwepo bungeni ni mkurugezni katika ofisi za Manji, hakuna la ajabu,

    Mzee Ogah,

    Maneno mazito hayo bro, keep it up!
     
  7. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #7
    Apr 2, 2007
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Ogah

    Nakubaliana na wewe kabisa...Huyu mkosa busara Malima hana jeuri hiyo kabisa...atabaki hapohapo CCM akichezea hela za walipa kodi kwa hili suluhisho la kishenzi dhidi yake na Mengi. Wakakti huo huo anakula tena kiulaini kutoka kwa Manji...wananchi wa Mkuranga huyu ndiye mbunge mliyemchagua awawakilishe bungeni...aibu tupu.
     
  8. K

    Kazi Ndiyo Kipimo Cha Utu JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 1,093
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hivi mengi,manji na adam...............SASA INATOSHA Kama wanalazaidi wafikishane mahakamni bungeni si sehemu ya kujadili watu wachache kwa manufaa yao na kuchezea fedha ya walipa kodi.Kama kuna mtu anamadai zaidi sehemu ya madai kama hayo ni kwenye mhimili mwengine napo ni Mahakamani.
     
  9. K

    Kazi Ndiyo Kipimo Cha Utu JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 1,093
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Yebo Yebo!
    Hivi sisi wananchi unafikiri wakati mwingi huwachagua viongozi bali mara nyingi huwa tunachaguliwa viongozi watuongoze na matokeo yake ndiyo haya huwa hawajali maslahi yetu wanajali maslahi ya wale waliowapitisha ili watuongoze.
     
  10. M

    Masatu JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2007
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mzee ES

    Tunaomba ushahidi kuwa Malima ni mfanyakazi wa Manji.
     
  11. K

    Kazi Ndiyo Kipimo Cha Utu JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 1,093
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Hawezi kufurukuta huyu walimuweza baba yake na analielewa hilo kuliko mtu mwengine yeyote ataendelea kucheza ngoma iliyozoeleka na wengi.....................!
     
  12. Z

    Zanaki JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2007
    Joined: Sep 1, 2006
    Messages: 544
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Huyu Malima jeuri yake anaitoa kwa EL.Inasemekana kuwa EL na Spika sasa hivi ni maadui wa waziwazi.Pia inasemekana kuwa JM kajiunga na Spika kuwa na kambi against EL.Lakini pia wabunge wengi wa CCM hawana imani tena na Spika na hii inatokana na kampeni za kichinichini zinazopigwa na EL na watu wake against Spika.
     
  13. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Jambo limezaaa jambo na Mungu hamfichi mnafiki . Muda wote nimekuwa najiulizaa if Mzee Es was real for Spika Sitta and why ? Kabla jogoo hatawika Zanaki kasema John Malecela yuko na Spika na sasa nime elewa makelel ya Es ya kumpamba spika . Asante sana .

    Nimjavyo mimi huyu jamaa akitetea kitu si bure lazima awe na maslahi binafsi na leo majibu wana JF mmeyapata .
     
  14. K

    Kikwebo JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2007
    Joined: Aug 25, 2006
    Messages: 351
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ogah
    Nasikitika mawazo yako yanalenga kwenye chuki zaidi za kebehi bila kutafakari yaliyosemwa na Malima. Maneno kama 'ukilaza' nk yanathibitisha ulivyo na chuki na mbunge huyu kijana. Nilitegemea kama ungekwenda kwenye details za yaliyozungumzwa kwenye barua ya Malima badala ya kuonyesha dhahiri chuki yako. Anyway naamini kama kesi inafika patamu na tutaona nani mkweli baina ya Malima, Mengi na Sitta.
    Mwanakijiji
    Umekuwa ukijipachika jia la mzee ila mchango wako katika hili nauona pia uko kiushabiki. Kwa mfano sioni sababu ya kuanza kuleta historia ya Malima baba mtu na NRA na mkwara kama eti akifukuzwa atakwenda wapi. Mwanachama hufukuzwa kwa hoja na si kwa kuwa alitokea upinzani. Tafadhali behave vizuri.
    Mwisho nampongeza Mh Malima kwa ujasiri wa kuweza kumuandikia Spika jibarua lile. Hawa ndo vijana wanaotakiwa enzi zile za ndiyo mzee zimekwisha.
    Kingwele now in Tz.
     
  15. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2007
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Murangira rafiki yangu,

    Won't you spare this guy?, akichangia tuu ni JM unamtaja, why? we use our nicknames, no exposure is needed. Why cant you just remain silent if you have nothing to add to this thread??

    Naomba rafiki yangu tena wa kule kule kwetu, umuache huyu jamaa, tunamuhitaji kama tunavyokuhitaji wewe hapa JF.

    FD
     
  16. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #16
    Apr 2, 2007
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Admin,

    Naomba unganisha hii topic na Mengi vs Manji

    FD
     
  17. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #17
    Apr 2, 2007
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,446
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ogah,
    Sikuona wapi umekosea kijana. Thumbs up!
     
  18. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #18
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,296
    Likes Received: 2,073
    Trophy Points: 280
    Kingwele, miye nimetoa mawazo ya watu wengine kuhusu hili.... vyanzo ambavyo vimenipatia barua hiyo ndio ambavyo vimeleta hoja hiyo ya kuunganisha historia ya Malima na NRA. Ila hili la kuwa Malima alikuwa/au bado ni mfanyakazi wa Manji sikulijua. Kama ni kweli, basi it makes a lot of sense! He has nothing to lose na mgogoro wake na Mengi then unaonekana kwa kutumia mwanga mkubwa zaidi.
     
  19. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #19
    Apr 2, 2007
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,576
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji you can do better than this
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Apr 2, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,296
    Likes Received: 2,073
    Trophy Points: 280
    now what?.... kwamba nisingeweka hii barua au nisingetoa maoni yangu...
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...