Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua Kwa Rais Kikwete Toka Tarime

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Muke Ya Muzungu, Jun 19, 2011.

  1. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mh. Rais, Jakaya Mrisho Kikwete
    Nakuandikia nikiamini kwamba umzima wa afya huko Magogogoni st. ukilitumikia Taifa letu kwa uadilifu. nimeamua kutumia mtandao kwa maana barua nyingi nilizokutumia hazikufikii kwa maana sijawahi kupata jibu lako, wal sijaona hatua yoyote ikichukuliwa kusuluhisha matatizo yanayotukaili. Kwanza Kabisa napenda kujitambulisha kama Mwana UVCCM, mzaliwa wa Nyamongo wilayani Tarime.Mheshimiwa Rais, nikiwa kijana mdogo katika miaka ya 90, familia yangu na nyingine huko nyamongo ilitegemea kilimo, ufugaji pamoja na uchimbaji wa dhaabu ili kujikimu. Tumekuwa kwa furaha hasa kwa kile kidogo tulichokuwa nacho. Tumewasaidia wazazi wetu kazi nyingi za shamba na pia kuchimba dhaabu. Tumesomeshwa na hizi shughuli ndogondogo, na kwa hakika, maisha ya mbeleni yalikuwa na matumaini makubwa

    Nikiwa mzalendo na kijana anayeamini ustaarabu katika kutatua matatizo yetu, nimeamua kukuandikia ili kutoa dukuduku langu na pia kutafuta suluhisho la kudumu kuhusiana na matatizo makubwa tunayokabiliana nayo. Takribani miaka sita iliyopita, nyumba yetu, pamoja na mashamba tuliyokuwa nayo yalichukuliwa na serikali. Tulilipwa kiasi cha shilingi million 6. Tukaanza maisha mapya ambayo hatukuyajua. Miaka sita baadae, hali yetu imedorora na kuwa mbaya zaidi. Tumeingia katika bahari ya ufukara na ukiwa. Ng'ombe, wetu wote wamefariki baada ya kunywa maji machafu kutoka katika mto tulioutegemea maisha yetu yote. Shamba tulilolitegemea kwa uchimbaji na kilimo wamepewa BARRICK Gold. Baba yangu, mdogo wangu wa Kike, waliugua ghafla magonjwa ya ajabu iliyofanya ngozi zao kukatika vipande vikubwa vikubwa na kutapika damu kwa wingi na hatimaye kufariki dunia. Mwanangu wa miaka 4, pia tunawasiwasi atakufa hivi karibuni.

    Mheshimiwa Rais, wiki chache zilizopita, kaka yangu, ambaye alibaki nguzo ya familia, kutokana na ukiwa na umasikini, aliamua kwenda kuokota mawe kutoka katika shamba letu waliopewa Barrick, akiwa na vijana wenzake wanaokota mawe, walikuja polisi, na kuwaambia waondoke. Kukumbuka ardhi waliyokulia, amepewa mtu mwekezaji, waligoma kuondoka. Hapo ndipo Polisi, ambao inabidi watulinde waliwapiga risasi migongoni na kuwauwa. Matokeo yake wakaitwa majambazi na wahuni. Hapana, kaka yangu hakuwa jambawazi wala muhuni. Alienda kuokota mawe ambayo yalitupwa ili angalau apate chochote

    Mh. Rais, sisi siyo ombaomba. Wakurya ni wachapakazi na wakulima hodari. Hatutaki Misaadi kutoka kwa mtu. Tatizo letu ni unanyasaji ambao unafanywa na serikali ya Tanzania kwa niaba ya Barrick Gold. Mh. Rais, nina maswali machache ambayo kama mzalendo, nadhani utaweza kuyashugulikia ikiwa wewe ni mtu mpenda amani
    1. Kwa nini serikali yetu ituue na kutuita sisi wahuni wakati tunachokitafuta ni kuishi na kulisha watoto wetu? Ndugu zetu hawakuenda kuiba, bali kuokota mawe iliyotupwa na Barrick Gold
    2. Kwa nini tuingie kwenye umasikini zaidi, wakati hapo hawali tulitegemea hii migodi kujikimu?
    3. Wewe kama mzazi, unaweza kukubali wanao kama Khalfani na Ridhiwani kuuwawa wakiokota maembe kwenye shamba lako huko chalinze?
    4. Kwa nini Chama Cha Mapinduzi inazuia Mjadala wa Migodi ya Nroth Mara Bungeni?
    5. Je ni halali huyu mwekezaji kutuachia mashimo ilhali keshachukua mali zetu zote? Haya mashimo tutayafukia vipi?
    6. Utajisikiaje baba yako, kaka yako, na mdogo wako kuuwawa kinyama kwa sababu ya mwekezaji?
    7. Kwa nini mashamba yetu, na dhaabu zetu zitoe ajira kwa wageni (makaburu, wakenya na mataifa mengine) wakati sis wazawa hatukubaliki kwenye hii migodi. Mkenya kachangia nini kwenye mgodi wa North Mara, au mkaburu kwa nini aendeshe trekta?
    Mh. Rais, nadhani majibu yako ya haya maswali hayatakuwa mazuri. Huu ni unyanyasaji wa hali ya juu ambao hatuwezi kuukubali. Nakuandikia kwa uchungu mkubwa, na hapa nilipo tayari nimepoteza matumaini. Ya kuishi, kwani kila kitu nilichokitegemea nimenyang'anywa na kukabidhiwa mgeni. Haki yangu ya msingi imeuzwa kwa Barrick gold. Mh. Rais, Ukikumbuka vyema, hakuna binadamu yeyote anayeogopa kufa pale anapokuwa amepoteza matumaini.Wana Tarime hatuogopi kufa, tupo tayari kwa lolote lile. Tunisia, Misri, Libya, Syria, Bharain, na Yemeni ni mifano hai ya watu walipoteza matumaini na kuchoka na uonevu. Haya yote yameanza Tanzania; mbeya, arusha na mwanza. bado tarime

    Majeshi makubwa yenye nguvu hayawezi kuzuia nguvu ya umma. Ikiwa wewe ni mtu anayeweza kuona mbali, kwa heshima na taadhima, tunakuomba na kukusihi kwa dhati uliokoe taifa la Tanzania pamoja na utawala wako. Tunakuomba ulifunge mgodi wa North Mara na Kusitisha mkataba wa Barrick Gold Tanzania. Hili ni shirika lenye historia mbaya ya unyanyasaji kote duniani. Wanatuibia na mnaona, hawalipi kodi wala kuchangi chochote hapa nchini. kila siku wanasafirisha michanga na ndege na serikali yetu iko kimya, na hata kufikia hatua ya kubisha kwamba muwekezaji hawasafirishi mchanga

    Nashukuru kwa kunisikiliza, na pia kuweza kuchukua maamuzi ya haraka kuhusu Barrick Gold, vinginevyo barua yangu uitunze kama kumbukumbu kuashiria mchakato mpya wa kimapinduzi ya aina yake Barani Afrika. Hatutanyamazishwa na bunduki wala mzinga. Tutakufa wote hadi hapo Barrick Watakapooondoka nchini kwetu. Ukizima, maoni yangu, basi utambue kwamba watu million 40 wapo tayari kuchukua hatua ili kuondokaa na unyanyasaji. Mapinduzi yanyoendele katika nchi za kiarabu ilianzishwa na kijana mmoja nchini tunisia aliyejitoa mhanga kwa kijiwasha moto akipinga unyanyasaji... Tanzania hali mbaya ya sasa ikiendelea, basi mwisho utakuwa mbaya kwako na serikali yako. Tunakuomba ujiuzulu kwa niaba ya CCM na Tanzania. Fanya ustraarabu kama Thabo Mbeki, iokoe Tanzania, zuia umwagikaji wa damu kwani nchi inaelekea kubaya



    [video=youtube_share;9tSDVM327uo]http://youtu.be/9tSDVM327uo[/video]

    [video]http://phillipmogendi.com/plugins/content/jw_allvideos/includes/players/mediaplayer/player.swf[/video]

    [video]http://phillipmogendi.com/plugins/content/jw_allvideos/includes/players/mediaplayer/player.swf" [/video]
    [video]http://phillipmogendi.com/plugins/content/jw_allvideos/includes/players/mediaplayer/player.swf" [/video]
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Poleni sana wana tarime buti kuna suluhisho moja.
    . Mimi nazani kwa sasa si rahisi kukawa na mabadiliko yoyote yale my b ccm ikisha ondolewa.
    - kingine kilicho baki ni kujitolea mhanga tu potelea mbali kama kukosa tukose wote
    - kwa bahati nzuri nisha wahi fika nyamongo na nilifanikiwa kuona ile barabara yao ambayo ni private road na nikaona uwanja wa ndege wa kutoroshea madini na nika ona vifusi vya udongo.

    Kilicho bakia ni kimoja kulianzisha, kikwete hawezi wasadia chochote kile. Tuko tiyali kuja huko kuwasaidia kulianzisha kuhakikisha kwamba wazungu wa barick na wakenya wao wanaondoka.
     
  3. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Sawa sawa wakuu, dawa ni mapinduzi... CCM ya wakina makamba imetuchosha. kilichobakia ni nguvu ya Umma... liwalo na liwe, moto inawaka, wasubiri tu
     
  4. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,242
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    nimepita hapa nitarudi
     
  5. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #5
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    Ndo hivyo hata tukifa Ndugu zetu, dada zetu, kaka zetu, mama zetu na wengineo watakuja kuishi kwa raha one day. Ina niuma sasa. Kuna haja gani wengine waishi kwa mateso ndani ya nchi yao? Hii Tanzania ni yetu sote. mimi Binafisi niko tiyali hata ikibidi kufa ni kitetea watanzania wenzangu. Kama ni kufa kila mtu atakufa ila siku za kufa na namna ya kufa zinatofautiana.
     
  6. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama kuna thamani ya maisha pale unapojua kwamba wewe ni mfu mtarajiwa. Kwa vitendo na matukio yanayoendelea Tarime dhidi ya mgodi huu, yanapoteza kabsia matumaini ya maisha ya wanatarime. Kwa maana nyingine, ni nafuu zaidi kufa kwa risasi ambayo itakupiga mara moja na kufa kuliko kufa kwa kukatika ngozi vipande vipande na kutapika damu kwa miezi miwili.

    Hakuna kazi ngumu kama ya kukisubiria kifo. Wanatarime kwa pamoja wanasubiria kifo kitakachotokana ama na umasikini kupindukia, msongo wa mawazo utokanao na manyanyaso ya wamiliki wa mgodi huu au magonjwa yatokanayo na unywaji wa maji machafu. Sasa badala ya kukaa ukisubiri kifo, ni bora wakati fulani kukabiliiana nacho ili kama unakufa basi ufe mapema na kama unabahatika kukishinda, uishi kwa matumaini makubwa.

    Maana hakuna yeyote kati ya tuliowapa mamlaka ya kutulinda aliyeonyesha kuyajali maisha yetu zaidi sana na wale walinzi wetu ndiyo wamegeuka na kutuua. Tuna tumaini gani lingine hadi hapo wanatarime? Let's go for Mass revolution.

    Mikakati ianze, mapinduzi ya umma yafanyike kwa masilahi ya wale watakaookoka risasi za polisi na kwa vizazi vijavyo.
     
  7. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #7
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 230
    Trophy Points: 160
    true kabisa.
    - kwa sasa kilicho bakia ni kitu kimoja watanzania inabidi waondoe uwoga wao. Tukiondoa uwoga hakika tutayashinda haya yote.
    - hapa ni bora kufa kwa risasi za polisi tu.kuliko kuendelea kuishi
     
  8. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #8
    Jun 19, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mzimu wa sheikh yahya unakutaka urithi mikoba, huu ni utabiri si utafiti
     
  9. s

    siwalaze Senior Member

    #9
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Crap crap crap craap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap crap!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    unaumwa wewe!

    Kuna mda nilifikiri malaria imekutoka...kumbe ndo inazidi kupanda kichwani...looo pole sana!
     
  11. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #11
    Jun 19, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umesahau na kule kwetu sisi wamachinga,tunampenda sana.watu wanasema eti hatujafumbua macho, hivi kweli kufumbua macho ni kule kupotoshwa na wale wajinga wa kuandamana? Kikwete analipa,anakubalika ndani na nje,mtu wa watu.watachonga sana fainali ni 2015. Wasubiri zamu yao.miaka 100 si mingi
     
  12. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #12
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kazi bado nzito.... (red)
     
  13. Zagazaga

    Zagazaga JF-Expert Member

    #13
    Jun 19, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 469
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    huyu jamaa kama ana...liwa vile.ananikera kweli.
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hahahahhaaaaaaasante....hapo ndo katumia computer sijui simu kama mimi......maleri HAIKUBALIKI
     
  15. akashube

    akashube JF-Expert Member

    #15
    Jun 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2009
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Peeeepooooo kabisa! wanamuunga mkono hao majini na mapepo wanaotangaza atakayegombea atakufa halafu wanakufa wenyewe...Chama Cha Mapepo CCM na JK wao. Joka limetupwa duniani na sasa limejivua gamba( sio maneno yangu, CCM wenyewe wamesema wao ni nyoka yaani shetani, ibilisi, lucifer). Someni misahafu halafu mniambie mnasubiri nini CCM!!!!

    Limejivua gamba lakini halijajivua sumu...
     
  16. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Una sababu gani ya kuwaita wajinga Watanzania wenzako au ndiyo kukubalika kwenye huku kwa JK ? Maana naye siku hizi anatukana viongozi wa dini kwamba wanauza unga akiombwa ushahidi ana anza kutetewa . Jengeni hoja kwa heshima .Chadema ni watanzania sawa na wewe , na kweli hujafumbuka macho pamoja na kujua kutumia technology hii akili yako kama Nape bado .
     
  17. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2011
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,066
    Likes Received: 894
    Trophy Points: 280
    Mmh! Sidhani, kwa kiasi fulani nilifanya utafiti wangu ktk mikoa kadhaa japo c wakitaalam hasa nikilenga wamama, wengi niliongea nao hawana imani na ccm ila wanaogopa mabadiliko kuhofia vurugu nchin
     
  18. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #18
    Jun 19, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Wewe ndiye mjinga!
    Mungu na akusamehe manake sio akili yako! Jinga kabisa wewe!
     
  19. kongomboli

    kongomboli Senior Member

    #19
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Magamba hamtosalimika,jipangeni na kutafuta asylum mapema manake mmeifanya tz kama libya raia kufa hapa bongo nw ni kama movie tu na tumeshazoea hatuogopi nw tumekuwa sugu
     
  20. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi sijaitaja chadema, nimewataja wajinga wa kuandamana.mbona vyama vingi tu vinaandamana japo kwa ujinga wao.halafu ujinga si tusi. Ni kutojua jambo. Kumbuka kauli mbiu ya kuondoa umaskini, maradhi na ujinga. Sasa fahamu kuwa kuna watu ni wajinga wa siasa, hawajui siasa ni nini, ndio maana wanashindwa kutofautisha jinai na siasa. Pole sana kama wewe ni mmoja wao.
     
Loading...