Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barua kutoka Ughaibuni - Kura za Maoni na Uchaguzi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zakumi, Oct 11, 2010.

  1. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Salaam Ndugu zanguni:

    Ama baada ya salaam ningependa kuwatakia heri na pilikapilika za uchaguzi. Pamoja na hayo ni lazima tuendelee kupanuana mawazo na kuacha kuchukulia siasa kama ushabiki wa Simba na Yanga.

    Nimefuatilia kura za maoni zinazoendelea sasa. Na kwa kifupi tu, msije kupata ugonjwa wa moyo siku ya uchaguzi pale matokeo yatakapotoka kwa sababu kura nyingi za maoni zinazofanyika sasa sio za kisayansi. Na hizi ni sababu ninazotoa.

    1. Kura za maoni zina maana yake na tafsiri zake. Hivyo maswali yanayoulizwa na watu wanaoulizwa ni kitu muhimu.
    2. Kuna kura za maoni za kuhamasisha watu kupiga kura na zinatumika wapiga kampeni. Hivyo swali linaweza kuulizwa je kati ya JK na Dr. Slaa unampenda nani? Hili swali ni tofauti na kwenye siku ya uchaguzi utampigia kura nani? Na vilevile ni tofauti na nani anafaa kuwa rais.
    3. Watu wanaoullizwa maswali nao ni muhimu. Hili kura ya maoni iwe na maana basi wale watu watakaopiga kura siku ya uchaguzi watoe maoni yao. Mtanzania aliyopo Marekani anaweza kuwa-influenced na uchaguzi wa Obama na kutaka mabadiliko. Wakati watanzania waliopo sehemu mbalimbali Tanzania wana mitazamo tofauti.
     
  2. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hapo kwenye red hata mimi nimekuwa na hofu kama hiyo.
     
  3. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2010
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,190
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Kama taasisi za kufanya tafiti na kura za maoni zinafanya kama zinavyotueleza, then tuna safari ndefu gizani mbele.
    Watanzania tujitahidi kutumia elimu zetu kufanya mambo kihalisia zaidi, sampling methods, size etc. za matokeo yaliyotangazwa na taasisi hizo zinatia shaka 100%!
     
  4. monge

    monge Member

    #4
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 10, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napata shida sana ku-analyze akili za hawa wasomi wetu wa kitanzania! Hivi inakuwaje wasomi wa
    kiwango hicho na wanaoishi katika hii dunia inayobadilika kwa kasi namna hii wanakubali kutumiwa na
    wanasiasa uchwara wa kibongo pasi na hofu ya kudhalilisha elimu walizotumia muda mwingi mashuleni kuzitafuta.! Wakati umefika sisi watanzania tuache mambo ya kijinga kijinga na tuanze kukimbizana na
    mambo ambayo yanafaida kwa jamii na kizazi chetu kijacho.



    Monge omunyabhikerya.
     
  5. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,413
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Vigezo hivi vyathibitisha ya kuwa SYNOVATE na REDET ni wababaishaji tu na wala siyo vinginevyo
     
  6. H

    Hardwood JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 637
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 60
    CCm full kutapatapa.... Hukumu yao ni 31/10/2010......
     
  7. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Lebabu11:

    Kama nilivyodokeza kura za maoni zina maana yake. Hata hapa Marekani Pollsters wanatumika ku-influence matokeo ya uchaguzi. Na hata hapa JF watu wanatumia polls ku-influence matokeo.

    Kuna mtu hapa alikwenda kwenye msiba. Ubishi ukatokea msibani kuhusu uchaguzi na Dr. Slaa akapita. Kilichotolewa hapa ni asilimia za matokeo. Lakini hazikutolewa idadi za wapiga kura.

    Kwenye mila zetu, kwenye msiba wanawake na wanaume wanakaa tofauti. Hivyo kuna uwezekano mkubwa ni vijana wa kiume waliotoa maoni yao. Wakati wapigaji kura wengi ni wanawake.
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Zakumi,
    Good to see you back in JF. It has been long. I thought by now you would have new sandals, no?:tonguez:
     
  9. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Unafanya makosa makubwa unaposema kuwa wanasiasa wa bongo ni uchwara. Wengi wao ni educated na wanavyo-vipaji. Matatizo yaliopo ni kuwa wanashindwa kutumia vipaji na elimu yao kwa manufaa ya nchi ( Realization of potential).
     
  10. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Si ndio uchwara wenyewe mkuu?
     
  11. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jasusi:

    Kwikwikwi.

    I am not looking for new scandals, but will try to write a manifesto for 2015. This manifesto will be in a satirical format. The goal is to recapture our identity and spirit.




    Anyway, next year, the nation will celebrate 50 years of mainland independency. This is a milestone. But, I am not sure if we are better off today than we were 50 years ago. Today, we can claim a number of achievements such as schools, hospitals, roads etc; however, without international handouts we cannot sustain our live style.



    On the other hand, our grand-mothers and grand-fathers did not have all of those fancy things we have today; nonetheless, their systems were complete and sustainable.



    So SUSTAINABILITY is my new thing.
     
  12. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2010
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Metaphorically, I am with you. They are Wacharwa.
     
Loading...