Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barrick wasimamisha mgodi.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Infopaedia, Aug 1, 2012.

  1. Infopaedia

    Infopaedia JF-Expert Member

    #1
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 670
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Kampuni ya African Barrick Gold imeusimamisha mgodi wake wa Bulyanhulu kwa masaa 48, kuanzia jioni ya August 1st. Uongozi wa Bulyanhulu umechukuwa uamuzi huo jioni hii baada ya mgomo wa siku mbili wa wafanyakazi. Mgomo huo ambao ulianza jana asubuhi July 31st ulisababishwa na sheria ya kufuta fao la kujitoa kwenye mifuko ya hifadhi ya jamii. Baada ya wafanyakazi kuona uongozi wa Barrick Bulyanhulu umelala sana na hakuna jitihada zozote za kupata official reports from SSRA. Jana asubuhi wafanyakazi wakaamuwa kuanzisha mgomo mpaka hapo watakapoitiwa watendaji wa juu wa SSRA ili waelezwe na wafafanuliwa juu ya mafao yao na wao kutoa kilio chao juu ya hiyo sheria mpya. Baada ya wafanyakazi kukusanyika na kujadili. Ilionekana ni bora aje mbunge Jafu ambaye anakusanya maoni, au Waziri wa Kazi. Lakini uongozi ulifanya jitihada na kumleta Afisa uhusiano wa SSRA toka Dar office. Afisa uhusiano aliondoka bila kutowa jawabu la kuridhisha kwa wafanyakazi. Hivyo wafanyakazi waliamuwa waendelee na mgomo mpaka atakapoletwa Jafu au waziri mwenye dhamana. Hivyo wafanyakazi wakaendelea na mgomo mpaka wakati wa kutoka jioni. Jioni waliukabidhi mgomo kwa wafanyakazi wa zamu ya usiku. Zamu ya usiku waliupokea mgomo kwa mikoni miwili na kuahidi mgomo watauendeleza mpaka asubuhi na kuwarudishia waasisi wa mgomo huo. Kweli bwana, pamoja na vitisho vyote toka utawala, lakini jamaa wa usiku waliendelea kukaza uzi mpaka asubuhi. Ilipofika leo asubuhi, waanzilishi wa mgomo walikuja kupokea mgomo wao. Shift ya leo asubuhi iliendelea na mgomo huku mijadala na uongozi ikiwa inaendelea. Lakini wafanyakazi wakashikilia uamuzi wao wa kuonana na Jafu ama waziri mwenye dhamana. Ulipofika muda kama wa saa kumi na moja jioni, uongozi ukatoa taarifa kwa wafanyakazi wote. Kwamba uongozi umeamuwa kusimamisha shughuli za uchimbaji kwa masaa 48 kuanzia muda huo wa jioni. Wafanyakazi ambao ilibidi waingie kwa zamu ya usiku jioni hii hawakuingia kazini. Na waliokuwepo walirudi nyumbani kusubiri kwa masaa 48. Nje ya geti wafanyakazi walikuta police wakiwa wametawanywa. Lakini hakukuwa na tukio lolote la vurugu ama utumiaji nguvu. Wafanyakazi waliingia kwenye ma-bus ya kampuni na kurudi nyumbani kwa amani.
    Source: Shuhuda wa tukio.
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,242
    Trophy Points: 280
    Gomeni aisee! Hii haiwezekaniki kabisaa! Kama wamekula hela zenu wajibebe!
     
  3. RICARDO KAKA

    RICARDO KAKA JF-Expert Member

    #3
    Aug 1, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 867
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Katika habari hii, nimependa mwandishi ulivyoripoti kuhusu kukabidhiana shift ya mgomo, nimeipenda sana."Hivyo wafanyakazi wakaendelea na mgomo mpaka wakati wa kutoka jioni. Jioni waliukabidhi mgomo kwa wafanyakazi wa zamu ya usiku. Zamu ya usiku waliupokea mgomo kwa mikoni miwili na kuahidi mgomo watauendeleza mpaka asubuhi na kuwarudishia waasisi wa mgomo huo. Kweli bwana, pamoja na vitisho vyote toka utawala, lakini jamaa wa usiku waliendelea kukaza uzi mpaka asubuhi. Ilipofika leo asubuhi, waanzilishi wa mgomo walikuja kupokea mgomo wao."
    huko North Mara nako mambo sio mambo, vijana wameendeleza mgomo wa kudai malundo (hela) yao.



    "KWA PAMOJA TUTASHINDA MSIOGOPE"
     
  4. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #4
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Huo Mgodi una faida gani kwa wananchi wa Tanzania zaidi ya kuneemesha huko majuu!
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Watu wa migodi wamechachamaa lakini huku sector nyingine tumelala usingizi sana!!
     
  6. S

    Sessy Senior Member

    #6
    Aug 1, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nawashauri wasirudi kazini mpaka wapate maelezo yanayoridhisha kuhusu hela zao
     
  7. RICARDO KAKA

    RICARDO KAKA JF-Expert Member

    #7
    Aug 1, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 867
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hao barrick wana bahati mie nipo mapumziko, yaani ningekuwa mtingoni, wangekoma na show zangu, lakini naamini vijana wamewakilisha vizuri.

    KAMWE MSIRUDI NYUMA VIJANA KATIKA KUDAI MARUNDO YETU
    !
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Aug 1, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hawa wanabidi waungwe mkono jamani wafanyakazi,eeeeeeeeeenh?
     
  9. b

    bdo JF-Expert Member

    #9
    Aug 1, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,135
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    hongereni sana wanangwamba..sio migomo ya akina Mgaya na Mkoba, natamani Rwegasira wa TRL angekuwa hai
     
  10. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #10
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,608
    Likes Received: 288
    Trophy Points: 180
    Nchi inapita katika kipindi kigumu sana,yaani kila sehemu migomo! Tukisoma alama za nyakati inaashiria kuchoka kwa wananchi walio wengi na siasa za usanii wa nchi hii! Nahisi hatari mbeleni!
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Aug 1, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Jk achia ngazi nchi haitawaliki tena
     
  12. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #12
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Ni upepo tu unapita! Liwalo na liwe!
     
  13. M

    Mkundwa Member

    #13
    Aug 1, 2012
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kazeni buti jamani mpaka kieleweke. Wenzenu wa Resolute Golden Pride Nzega wameahidiwa kulipwa mafao yao. Barua imetumwa na SSRA, sababu eti kwa kuwa wanafunga mwaka huu. Wezi hao tusikubali. PIPOOOOOOS POWER.
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Aug 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wananchi wanagoma,watawala wanaramba MIRUNGULA
     
  15. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #15
    Aug 1, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,764
    Likes Received: 1,200
    Trophy Points: 280
    FFU hawajafika mgodini tu? Changing times the people have spoken, Mwema wiil deploy hadi basi .
     
  16. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #16
    Aug 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Nadhani kwa huko serikali itachukua hatua maana migodi ya wakubwa hiyo!
     
  17. cement

    cement JF-Expert Member

    #17
    Aug 1, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35

    Mfanyakazi mmoja wa mgodi mshahara wake unalipa askari wa defender wote
    Huko hawawezi kutumia nguvu kabisa wanaonea walimu na wanafunzi tu!
     
  18. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #18
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    km ni POLISI wa Tanzania wajue wakiwapiga hao wafanyakazi km walivyowafukia wachimbaji wadogowadogo kule Kahama MUNGU atawalaani kwani na wao yatawakuta
     
  19. zungupori

    zungupori Member

    #19
    Aug 1, 2012
    Joined: Jul 30, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mi nawaonea huruma hawa wafanyakazi maanake wanachezea hela ya mzungu na ukichezea hela ya mzungu, pia unachezea hela ya house boy wake pale wizarani, matokeo yake tutasikia tuu, mtu kibao wamepoteza maisha kisa wamekosa adabu na kufanya fujo kazini. Ebwanaee cheza mbali na maswala ya madini, hii kampuni ya barricks si juzi juzi tu walifukia wachimbaji wadogo wadogo naomba mtu anikumbushe ilikuwa mgodi gani tena? Nawaomba wote mnaogoma, tafadhali msilogwe mkainigia ndani ya mgodi kugoma maana itakuwa last time unaona mwanga wa jua, utafukiwa live mwanangu. Wote twafahamu madai ya mzungu yanapewa tija punde linapolalamika kwa nguvu za dola, tena adhabu ya kumsumbua mzungu ni kali kuliko umsumbue mbongo mwenzako. Hata nchi za watu (ie USA), weusi wanafahamu ya kwamba usicheze na mzungu. Nilipata fursa kusoma biography ya black mmoja jina lake Nathan McCall (Makes me wanna holler), story yake ilinisaidia sana kuelewa game la ulaya. Jamaa akiwa gangster flani aliwahi gombana na blaki mwenzake jambo lakipumbavu tu, akampiga shaba ya kifua nusura amuue jamaa, kesi ilikuwa chamtoto hamna noma wala nini akaachiwa. Muda ukapita kidogo Nathan akaenda kuvamia duka fulani ambako mzungu alikuwa meneja, hakupiga mtu yeyote risasi wala nini, alichomoa chuma akawaambia kila mtu lala chini. Ebwanaee, soo lililozuka kumchomolea mzungu bastola ilimpa kifungo cha miaka kadhaa ingawa hakuna mtu aliyejeruhiwa. Sasa kwa mtazamo wangu, nawashauri hao wafanyakazi wa Barricks wasambaratike na kurudi makwao yaani msikutwe eti mnagoma kazini kwa mzungu, hii ni ngoma ambayo hutaki kucheza mziki wake.
     
  20. Infopaedia

    Infopaedia JF-Expert Member

    #20
    Aug 1, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 670
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 60
    Usiwe na wasiwasi mkuu. Show ilikuwa kali kama kawaida ya show za ma-miner. Mgodi ulikuwa unaongozwa na Michael kiredio kwa siku 2. Si unakijuwa kile kichwa cha conventional lakini. Halafu picha linaanza. HR manager Mzee Mtumwa Mfikirwa kaja kusikiliza watu wanadai nini. Si unajuwa miner walivyo na hasira na yule mzee na wanamtafuta siku nyingi. Wacha kabisa. Mfikirwa alipewa maneno yake nusura ya kutiwa vidole vya macho. Yule mzee hatosahau vichwa vya underground. Watu wanasubiri masaa 48 yaishe.
     
Loading...