Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barrick ku occupy machimbo ya dhahabu..tufanyeje jamani?!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sheiza, Mar 28, 2012.

  1. sheiza

    sheiza JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 60
    Wakuu taarifa za vyombo vya habari wiki hii ni kuwa kampuni ya kuchimba dhahabu ya barrick wana mpango wa kuongeza machimbo mengine..ikumbukwe hadi hivi sasa hawa jamaa wanamiliki machimbo na miradi ya dhahabu ikiwemo buzwagi,northmara,tulawaka, bulyanhulu na kabanga.. ikumbukwe pia shughuli hizi haziendani kabisa na thamani ambayo nchi inaipata na sio nchi tu hata maeneo husika.. viongozi wamekosa uzalendo kabisa na wameamua kutoa rasilimali hizi ilhali wao wananufaika moja kwa moja wao na familia zao..miaka iliyopita tuliona mikataba ikisainiwa kwenye mahotel kama ilivyofanywa huko la churchil na nazir karamage..katika kipindi hicho tulikuwa na tumaini jipya ambalo lilijipambanua kwa kutetea sekta ya madini (zitto kabwe) na kiukweli watanzania wote tulikuwa nyuma yake na ikamjengea heshima kubwa sana.. Kwa sasa hasikiki tena akizungumzia hizi habari na watu wanaweza sema yeye si mwenyekiti wa kamati husika lakini hata kipindi hicho hakuwa ila alisukumwa na uzalendo.. hebu watz tuamke tusiwe kama manguruwe..
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Tuiondoe CCM mamlakani, tuwe na serikali mpya ambayo itapitia kiukweli hii mikataba. Bila hilo madini yetu yataishia mifukoni mwa Barrick.
     
  3. Chali wa Moshi

    Chali wa Moshi JF-Expert Member

    #3
    Mar 28, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 258
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sasa tufanyaje mungu wangu mbona ccm wanatutesa ivi!?

    tukiandamana ndobalaa zaidi tutaleta maafa yasiyo kuwa nakifani, tukisema tuchague chadema wanachakachua matokeo, kama tulivo sikia juzi wamesema eti hata kama wakishidwa arumeru watangaze wameshinda ili kesi iende mahakamani lakini mbunge wao aweameapishwa tayari.
     
  4. dosama

    dosama JF-Expert Member

    #4
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 786
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kampuni za Mcameron mtaziondoa kweli wanachimba TZ anaenda kupitisha bakuri UK
     
  5. Avanti

    Avanti JF-Expert Member

    #5
    Mar 28, 2012
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 1,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kulalama huko kote nilidhani utalete mpango mkakati wa kutekeleza ili kuepusha hali hiyo, Otherwise wewe ndiye unaendeleza unguruwe!
     
  6. sheiza

    sheiza JF-Expert Member

    #6
    Mar 28, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 246
    Trophy Points: 60
    unajuaje kama sifanyi kitu.. mbona unanilaumu tena na kunihukumu moja kwa moja..inawezekana nilichofanya mimi hakijakidhi haja ndio maana wanaendelea kuhodhi migodi.. toa wazo lako wahusika wanaweza kuona hata wasipockia..badala ya kuni attack.. otherwise na wewe ni beneficiary wa mfumo huu..
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Mar 28, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,149
    Trophy Points: 280
    inatia uchungu..........
     
  8. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #8
    Mar 28, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Nafikiri Nyanzaga, Bugarama or somewhere in the lake zone area wamepata ore viable for commercial exploitation. So Barricck is here to stay....
     
  9. J

    Jozdon Member

    #9
    Mar 28, 2012
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Yah, lkn tatizo ni sheria tulizonazo. Zina mruhusu mwenye uwezo kufanya exploration maeneo aliyoyaomba na kuyapata kwa kufata taratibu au hata kuyanunua kwa watu. Na akiisha ingiza pesa yake akapata kiasi cha kutosha kujistfy kuanza uchimbaji definately ataanza kwani ndo njia pekee ya yeye kurudisha gharama na kupata faida. Inabidi sheria zibadilishwe na kwa mikataba iliyokwisha sainiwa ndo hivyo tena!
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Mar 28, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,174
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Waache wachimbe ila wakumbuke sio kila raisi wa Tz ni JMK!
    Atakuja farao asiyemjua musa patakuwa hapatoshi!
     
  11. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #11
    Mar 28, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mi ntajibu swali lililopo kwenye heading.
    Iondoeni Serikali iliyopo madarakani ikiwezekana hata kwa njia waliyoitumia Mali.
     
Loading...