Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barrick Gold kuuzwa...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by wimbi la mbele, Aug 16, 2012.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kama wazungu wanafunga virago kwa sababu ya Umeme na wanasema hawawezi kulipia wafanyakazi wao michango ya NSSF je hawa wachina walivyo mabahili umeme watatoa wapi na pia wanajulikana kuwa huwa hawalipi michango ya mafao.

    Katika hali ya kawaida ingekuwa nchi zilizoendelea au zenye nia ya kuendelea waziri wa uwezekaji kama Mary Nagu angekuwa anaenda mbio ili hawa jamaa wasiondoke lakini kama sikosei Mary Nagu atakuwa bize kutafuta misafara ya mikutano ya nje ya nchi ili apate per diem.

    Ripple effect ya hawa jamaa kuondoka ni kubwa mno...imagine watu wangapi watakosa ajira, tazama supply chain yao locally ikoje, serikali pia itakosa mapato

    Lakini kwa sababu sisi hayo sio muhim kwetu HILI NALO LITAPITA

    Wachina mpaka leo hawajaleta ripoti ya mgodi waliopewa wa Kiwira.

    kazi kwenu
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,063
    Likes Received: 9,772
    Trophy Points: 280
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,063
    Likes Received: 9,772
    Trophy Points: 280
  4. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mkuu Nakubaliana na wewe lakini kwa kuongezea huenda mawe yameanza kuisha wanawuzia wachina hayo mapango na hiyo mivifaa Yao tu
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,063
    Likes Received: 9,772
    Trophy Points: 280
    Mkuu Wachina hawa wa leo si sawa na wale wa mwaka 47, ninaamini lazima watafanya tathmini ya kina kuhakikisha hawauziwi mapango.

     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Nimekusoma
     
  8. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,754
    Likes Received: 447
    Trophy Points: 180
    Au huko chini ya ardhi wamekwisha maliza hazina!?
     
  9. Msalagambwe

    Msalagambwe JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2012
    Joined: Jul 11, 2012
    Messages: 599
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ...la macho
     
  10. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Waondokew tu wehu hao wametuibia sana
     
  11. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mary Nagu jimboni kwake wanaoga mara moja kwa wiki, ndoo moja ya maji ni 1500 halafu kuyapata mbinde sijui wamefanya nini yeye na Sumaye.
     
  12. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Upepo wa M4C unawaogopesha wanajua mwisho wa kutuibia umefika.
     
  13. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
  14. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Lilipotokea agizo hilo (kutokana na kuwa walikuwa wanasamehewa kodi kwa miaka mitano) niliwahi kutoa hoja kuwa wawekezaji waliopo watakuwa wanauziana rasilimali zetu au kubadilisha majina ya kampuni muda mchache kabla ya kumaliza hiyo miaka ya msamaha wa kodi.

    Hivi ndivyo wanavyotaka kufanya hawa Barrick na usishangae kuona bado wakiwa na hisa kwenye kampuni mpya itakayowarithi.

    Hata hivyo ningefurahi kama wangefunga virago na kuondoka kabisa bila kuuza migodi.

    Faida toka kwa wawekezaji wa madini nchini ni sawa sawa na 100-100x100= kwa upande wetu au 100x100-100 kwa upande wao.
     
  15. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,560
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Si waende zao watuachie wenyewe hiyo migodi?
     
  16. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #16
    Aug 16, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
  17. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2012
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    TRA hawawezi kufanya kitu kama hakuna sheria inayotaka wakusanye kodi, sheria zetu ni dhaifu sana (kama ilivyo serikali) na mara nyingi wawekezaji wamezitumia kupiga madili ya kuzimu na kuondoka bila kulipa kodi yoyote

    SAMAX walitengeneza mamilioni kwa kuuza mgodi wa Golden Pride kwa RESOLUTE miaka ya 90 na hata waliouuza mgodi wa Buli walipiga mihela ya kufa mtu na hawakulipa hata senti kwa serikali isipokuwa kifuta jasho kwa watendaji wa serikali waliokuwa wanawasaidia kupitisha sheria zinazowalinda
     
  18. Shekhe Gorogosi Jr

    Shekhe Gorogosi Jr Member

    #18
    Aug 16, 2012
    Joined: Jun 7, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hilo ndio neno! Hawa CCM wanatuibia kiuuwazi. Mhongo ni CDM huyooo!
     
  19. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Tunayo STAMICO, na inalipa watu kila mwezi. Sijui wanafanya kazi gani.
     
  20. aabb

    aabb Senior Member

    #20
    Aug 16, 2012
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    watakuwa wamemaliza kila kitu ardhini wanataka kuuza mitambo yao tu,wanatudanganya eti umeme,au walikuwa hawalipii bili zao,tanesco wameshaanza mchakato wanahofia? tanesco wakagueni hao jamaa kabla hawajaondoka inawezekana walikuwa wanachakachua.
     
Loading...