Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barclays: Nimekoma!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ndumbayeye, May 9, 2009.

  1. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2009
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,880
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Wakuu nilifungua akaunti mpya barclay kwa sh. 50000 januari 2009, leo naangalia salio nakuta 12000, gharama zao zikoje kwa mwenye kujua?
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Pole ndugu hiyo ni benki ya matajiri, fungua NMB hamna hizo charges!
     
  3. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2009
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu hujaeleza ni account gani ulifungua..kuna account za aina tatu hapo...kwa kuangalia tu ulivyo changanyikiwa..utakuwa ulifungua ile account ya makato ya 10,000 kwa mwezi..na hujaangalia leo utakuwa uliangalia mwezi ulio pita.....so ungefungua ule ya makato 3500 kwa mwezii usinge kuja na malalamiko hayo..au ulikwenda na pesa mingi pale....
     
  4. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2009
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Katika kila bank kuna account za aina mbalimbali, ni vyema kwa mtu yeyote ambaye anafungua account ajue features na charges zote za hiyo account, most of the time they will try to push you into opening a certain type of account ambayo ina maslahi zaidi kwao but its your choice, kwa uhakika zaidi ni vizuri siku ya kwanza uchukue hata bronchures au leaflets ukazisome fresh, uamue account gani inakidhi matakwa yako then urudi siku nyingine ndo ufungue hiyo account.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yaani unaweka ela benki halafu inakatwa..!

    Tz kweli ni shamba la bibi..lol
     
  6. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,222
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    ndumbayeye, ulufungua akaunti ya aina gani? kuna prestige akaunti na kuna standard akaunti. prestige wanakata 12,000/= kwa mwezi na standard wanakata 3,000/= kwa mwezi.
     
  7. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Nashanga.......
     
  8. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,222
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Si unajua wabongo walifungua Baclays kwa sababu ya kukopa...
     
  9. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Nafikiri ni bora kuwa safe cabinets ndogo ndogo kwa kuhifadhi pesa otherwise it does not make sense at all. Ukikopa fedha benki riba kibao. Ukiweka fedha hasa hii BARCLAYS riba sifuri. Wezi kweli kweli na maana nzima ya kibenki inaisha. Kwa msingi huu kukomboka na umaskini ni tabu kabisa.
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    May 9, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Taib,

    Kiukweli hamna sababu ya msingi ya benki kumkata ela mteja. Huu ni uwizi wa mchanamchana, na waTz nadhani dunia nzima waizi wanaambizana 'twendeni TZ..shamba la bibi !'. Hebu tuzingatie haya;

    1. Cash card inakula kwa mteja, ingawa wanaandika disclaimer kabisa eti kadi ni mali ya benki! Tena kadi yenyewe unazungushwa kichizi kuipata.

    2. Ukitumia ATM inakula kwa mteja!

    3. Gharama za stationary, inakula kwa mteja!

    4. Baadhi ya benki, ukituma ela hapahapa nchini ,inakula kwa mteja!

    5. Kuna baadhi ya benki, ukifungua akaunti kwenye matawi fulanifulani wanakata extra fees.

    Yaani ni tabu moja kwa moja.
     
  11. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2009
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,880
    Likes Received: 432
    Trophy Points: 180
    Du! enzi za Julius ukiweka fedha nbc kila mwezi unawekewa interest, lakini sasa ukiweka akaunti ya akiba wewe ndo utawalipa benki kila mwezi mpaka kisumni kiishe!
     
  12. u

    uncle Member

    #12
    May 10, 2009
    Joined: Dec 10, 2007
    Messages: 99
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    tuwe na uzalendo zaidi wa kufungua akaunti katika mabenki ya kizalendo-NMB ,TPB nk
     
  13. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Ndumbayeye,
    Barclays ni benki ya matajiri. Kima cha chini cha makato kutokana na maoni ya watu wengine hapa inaonekana ni 3000/= kwa mwezi. Kutokana na utafiti wangu mdogo nimegundua kuwa benki isiyo na makato mengi kwa TZ kwa sasa hivi ni Exim. Hawakati kwa mwezi wala hawakati ukichukua pesa zako na wanakupa faida ya 2% kwa mwaka kwa akaunti ya akiba (savings akaunti) labda wawe wamebadilika hivi karibuni. NMB wao hukata 200/= kila mwezi wakati CRDB wao hukata 400/= kila mwezi na kila ukichukua pesa hukata 300/= iwe kwenye kaunta au kwenye ATM.
     
  14. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Bank ya Postal makato yao yakoje? Pse anayejua anifahamishe.
     
  15. bm21

    bm21 JF-Expert Member

    #15
    May 11, 2009
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 774
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Barclays ni international bank na wanadai huduma inayotolewa nchi zote kwenye matawi ni sawa. Hivyo basi kama wana acount zinazochargiwa Tshs.3000 watakuwa hawako fair. kwani haitalingana na charges wanazocharge nchi nyingine. Mimi nina Saving Account Barclays wanancharge [FONT=&quot]£5 kwa mwezi hivyo kama wanawachargi chini ya Tshs.10,000 basi hawatutendei haki huku kwa queen.[/FONT]
     
Loading...