Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza la Mawaziri, sura mpya, uchakachuaji unaendelea

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FarLeftist, Nov 19, 2010.

  1. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2010
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wadau jana kwenye hotuba Bungeni nilimsikia akisema kwamba ataunda baraza bila kujali vyama, je kuna dalili yoyote akachagua mawaziri kutoka vyama vingine? hii itakuaje na msimamo wetu CHADEMA uko wazi tayari..
     
  2. K

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Nov 19, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,960
    Likes Received: 1,102
    Trophy Points: 280
    CCM wana Muafaka na CUF, mbona Zanzibar ni wamoja?, atatengeneza baraza na vyama vyake matawi ya CCM
     
  3. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 19, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Akifanya hivyo atakuwa ameimarisha CHADEMA kwani vyama vilivyo serikali ni nadra kupinga maamuzi ya serikali hata kama hana maslahi kwa Taifa
     
  4. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aunde tu, ila CHADEMA no.....tena itapendeza zaidi ili wananchi wote wajue kuwa nao it is CHADEMA Vs CCM & Co. kuliko kudhani uko na akina Mrema, Mbatia na wajinga wengine wakina Mohamed
     
  5. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2010
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Nafikiri anaweza kuunda serikali ya mseto kwa kuvishirikisha vyama vya CUF,NCCR-MAGEUZI,TLP na UDP.
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Itakuwa nzuri sana na chadema aipige chini!
     
  7. M

    Mtu wa Mungu JF-Expert Member

    #7
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 445
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    JK hana tatizo kwa nia ya kuteua wenye sifa hizo alizotaja!!!!!!!! Tatizo ni uwezo wake wa kukatalia mawshiba ndiyo tatizo! Huoni tayari amemsogeza mama mkwe karibu kupewa wizara ya wanyamapori ili waarabu waendelee kufaidi mbuga zetu!!!!!!!!!! Je atawaacha ghasia na sophia simba??????????????????????????? This time vicky kamata is another test!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!, Ateue CDM thubutu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  8. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #8
    Nov 19, 2010
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndo tunayoitaka ili 2015 iwe CHADEMA VS CCM & Co, hatuhitaji vyama 18 vya siasa hapa ni vyama vingine ni uchuro mtupu kama vya akina DOVUTWA ni Njaaa tuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu.
     
  9. Mpelijr

    Mpelijr Member

    #9
    Nov 19, 2010
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 85
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hao ni ma question mark tu.....
     
  10. T

    T.K JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2010
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 341
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nakumbuka kusikia hiyo point kwenye hotuba yake ila sidhani kama ataweza kweli kuwajumuisha wapinzani, labda hakuwa anamaanisha kile alichosema
     
  11. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,451
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    JK anakazi kubwa sana mbele yake kwa maana ya kulipa fadhila. Fadhila CCM ni mtaji wa kuendeleza utawala. Hivyo Ghasia na Sofia hawataachwa na wengine wapya na wa zamani watarudi. Uwezo wa kuwakatalia hana kilichobaki ni kuwapa fursa na kuondoa lawama.

    Angekuwa mtu wa kujifunza angekuwa amejifunza ktk baraza lililopita ambapo aliweka asilimia zaidi ya 98 maswaiba wake. Sina uhakika kama JK amejifunza jinsi Baraza la mawaziri lililopita (kwa kiasi kikubwa) walivyomharibia kazi. Ilifika kipindi ikasemwa kuwa JK yuko vizuri lakini baraza lake halijatulia/halimsaidii kufanya kazi vizuri.
     
  12. m

    matawi JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2010
    Joined: Mar 29, 2010
    Messages: 2,058
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Hakusema hivyo ulim quote vibaya
     
  13. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi naona atawaingiza CUF pekee. Kumbuka Lipumba alimkabidhi ilani yao ili ijumuishwe na ile ya CCM
     
  14. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #14
    Nov 20, 2010
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kuna taarifa kwamba JK amejifungia kuchakachua mapendekezo ya watu wa usalama na washauri wake (sio Sheikh Yahya na Maji Marefu).

    Wizara zinazoumiza vichwa ni Mambo ya Nje, Mambo ya Ndani, Fedha na Uchumi, Maliasili na Utalii, Elimu, Afya na Ardhi.

    Prof Anna Tibaijuka alitaka kumpa Mambo ya Nje,watu wakasema anafaa ardhi na makazi maana kuwa UN haina mana ni mwanadiplomasia. Hoja hiyo inatokana na Membe kuzidiwa na mizengwe ya kutaka kumtoa, kwa kigezo kile kile cha kumtoa Sitta kwamba eti makundi na wakose yote Membe na Lowassa!!!

    Jina la January Makamba nalo liko juu, huku majina mapya ya vijana kibao yakijitokeza, baadhi wakiwa ni kutoka visiwani na mikoa ya Nyanda za Juu Kusini.

    Bado tatizo la ukubwa wa baraza haliepukiki kwa sasa. Ila kwa kweli kundi la mafisadi lina nguvu kubwa kwa CCM na JK anapata shida sana kujitenga na nguvu hizo na sasa zinamtesa sana.

    Wizara ya Miundombinu nayo inatakiwa na mafisadi kwa nguvu zote.

    More to come from Msoga.
     
  15. jyfranca

    jyfranca JF-Expert Member

    #15
    Nov 20, 2010
    Joined: Oct 3, 2010
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Radio mbao
     
  16. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #16
    Nov 20, 2010
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Ndio maana ya tetesi ndio redio mbao... Na radio mbao nyingine inasema dakika chache zilizopita JK ndio anaingia Msoga!!! Hahaa!! Radio mbao kiboko, hata bila umeme zinadunda tu!!!
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Nov 20, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,394
    Likes Received: 2,461
    Trophy Points: 280
    JK atafanya kosa kubwa sana kuwapa vijana wanaoingia Bungeni kwa mara ya kwanza uwaziri au Unaibu Waziri kama alivyofanya kwa Masha. Mimi binafsi ninaamini ni muhimu kuwaacha vijana hawa wajijenge kama wabunge kwanza kwa karibu miaka miwili hivi kitu ambacho Masha alinyimwa kwa kweli. Lakini hatari zaidi naamini kuwa madaraka makubwa kama uwaziri yanakuja na kile kinachoitwa "trappings of power".. na ina hatari sana ya kuwaharibu.. tumeona ya Ngeleja. Waacheni wajijenge kama viongozi wa kisiasa, waacheni waweze kuconnect na wananchi, kujifunza vurugu za Bungeni n.k

    Ninaamini, kinyume na wengine wanavyoaamini binafsi ninaamini tatizo la serikali iliyopita halikuwa kwenye umri (wazee vs vijana). Ninaamini ni tatizo la uwezo. Hivyo, licha ya hilo nililolisema hapo juu ni muhimu kupima viongozi wanaokuja kwa kuangalia uwezo. Uwezo hauji kwa sababu ya elimu tu bali unakuja kutokana na uzoefu wa muda mrefu, uthabiti wa kushughulikia maatizo, ubunifu na maono yaliyo nje ya sanduku la yale yaliyozoelekea. Hivyo, hana budi kurudi nyuma na kuangalia uwezo kuliko majina na umri.

    Sasa hivi hana udhuru tena "wa sikufahamu" na hatakuwa na udhuru wa kuwa "tunajaribu". Ni lazima apange kikosi kinachoenda kufanya kazi na siyo kitakachoonesha malipo ya kisiasa. Na hapa ninaamini ni bora arudishe baraza la wakongwe walioonesha uwezo kuliko kuingiza baraza la vijana ambalo halijawahi kujaribiwa hasa ukizingatia changamoto za taifa letu.

    Pamoja na hilo, safari hii tunakokwenda Watanzania hawatawalalamikia tena "wasaidizi wake" kama walivyofanya miaka hii mitano; huko mbeleni wateule wake wakianza kuboronga guess nani atabebeshwa lawama squarely?
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Nov 20, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kuna kijana mmoja ana kashfa hadi za UN/WHO/UNAIDS lakini hukawii kusikia kapewa ulaji
     
  19. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #19
    Nov 20, 2010
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Tusubiri tuone
     
  20. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #20
    Nov 20, 2010
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mwanakijiji
    tatizo halikuwa umri/experience ya masha na ngeleja bali ni intentions zao. walikuwa kwa ajili ya kujinufaisha na sio kuwatumikia wananchi
     
Loading...