Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza la mawaziri la Rais Dr. Slaa

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by kipipili, Sep 20, 2010.

  1. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #1
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    katika mkutano wake wa kampeni huko Arusha Dr. Slaa ameahidi kuunda baraza la dogo la mawaziri ambao hawatazidi 20 ukichanganya na manaibu wao, wizara zitakuwa kama ifuatavyo:
    1.fedha na uchumi (kilimanjaro)
    2.ulinzi na jkt
    3.mambo ya ndani
    4.mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa (dar es salaam)
    5.elimu, sayansi na teknolojia
    6.afya na ustawi wa jamii
    7.kilimo na ushirika (kanda ya ziwa)
    8.maji, nishati na madini (kigoma)
    9.mawasiliano na uchukuzi
    10.tamisemi
    11.sheria na katiba (singida)
    12.utumishi na utawala bora
    13.viwanda na biashara (kilimanjaro)
    14.maliasili, utalii na mazingira
    15.ardhi na maendeleo ya makazi (dar es salaam)
    16.habari, utamaduni na michezo
    sijaona ulazima wa kuwa na manaibu waziri(kwani hata hivyo si wajumbe wa baraza la mawaziri, zaidi ni kama personal assistants wa mawaziri) lakini ikibidi wizara zilizokuwa bolded zinaweza kuwa na manaibu waziri.
    kwenye mabano ni baadhi maeneo ambayo mawaziri wa wizara hizo watatoka.
    wadau mnaonaje hapo si tutasonga mbele, au kama kuna haja ya kuzichakachua zaidi wizara.
    ni maoni tu wakuu mawazo yenu yanahitajika
     
  2. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #2
    Sep 20, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    4.Wizara ya mambo ya nje,africa ya mashariki na ushirikiano wa kimataifa.
     
  3. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #3
    Sep 20, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Kuanzia 11 mpaka 16 sio lazima ziwe wizarazaweza kuwa idara katika wizara fulani eg viwanda na biashara iende fedha, uchumi na mipango, maliasili na mazingira iende kilimo utalii linaweza kuundwashirika kubwa la kuangalia hivyo amabalo litalink na wizara moja, habari na utamadumi na michezo inaweza enda wizara ya elimu.

    Ardhi ibakie ila wafanyakazi na watendaji wote wapewe redundancy kuanzia katibu mkuu ili kuondoa uozo uliopo.

    zitabaki wizara 11 tu, sheria na katiba inaweza kuwa chini ya PM moja kwa moja.
     
  4. u

    urassa Member

    #4
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    naona wafanyakazi waliopo kweye wizara zitakazo kufa waingizwe kwenye idara zitakazo undwa, issue kubwa hapa ni hayo mashangingi,siyo vizuri kutemper na ajira ya mpiga kura wako.
     
  5. Emma Lukosi

    Emma Lukosi Verified User

    #5
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 932
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kunani Kilimanjaro?!, fedha uchumi na viwanda. Mbona sijaona Kusuni? Lindi na Mtwara
     
  6. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #6
    Sep 20, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,833
    Likes Received: 741
    Trophy Points: 280
    Asante kiongozi...lakini natatizwa na uteuzi wa mawaziri eti kutokana na maeneo wanayotoka. Labda kama sijakuelewa.
    Hii itaibua hisia za matabaka huko baadae. The ministers' appointments must be on merit.
     
  7. minda

    minda JF-Expert Member

    #7
    Sep 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135




    :clap2: cha msingi ni wizara siyo nani atapewa wizara hiyo (ulaji) vinginevyo nitakuhisi kuendeleza hoja ya ukabila na udini iliyozushwa na HC ikashindikana...
     
  8. F

    Felister JF-Expert Member

    #8
    Sep 20, 2010
    Joined: Aug 5, 2008
    Messages: 377
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0

    Kwakeli umenena!

    Kwaushauri wizara ya kilimo na ushirika iwe WIZARA YA KILIMO NA MAENDELEO VIJIJINI kwa maana kilimo ndiyo ajira rasmi kijijini so when you link the two na kufanya ushirika kama means ya ku connect the two hapo hata ndoto za kuondoa nyumba za tope na nyasi ni within a time frame of not more than 10 years.
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kilimo na ushirika kwa Lake zone si vyema mtu wa iyo wizara angetoka southern highlands alafu lake zone wakapewa Madini
     
  10. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #10
    Sep 20, 2010
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mhe. Kipipili,

    Hao mawaziri ulioonyesha mikoa wanapotoka ni kutokana na Dk. Slaa kukueleza ndiyo sababu ya kuwateua? Najua Dk. Slaa atazingatia uwezo na uadilifu wa atakayemteua, na sio mahala anapotoka waziri. Huo ndio msimamo wa CHADEMA.

    Mhe. Kipipili hakuonyesha origins za mawaziri wengine. Kwa hiyo wanaJF wanaolalamika hawaoni mwakilishi wa kusini, wapigie kura tu wagombea wa CHADEMA wanaotoka kusini na watateuliwa. Dr. Slaa ni mwana siasa anayefahamu sensitivity za wananchi, na nina hakika ataonyesha balance katika Baraza lake la Mawaziri.

    Tumpe kura zetu na tuchague wabunge wa sehemu zote, na atatupa Cabinet ya kitaifa.
     
  11. silver25

    silver25 JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nahis uwo mgaawanyilko utakuwa ni wa kiub.g.i lakini sijui coz kusini hajatajwa apo
     
  12. S

    Shimwela Member

    #12
    Sep 20, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi maona ziwe 19 andoe wiraza ya utamaduni habari na michezo na kuiunganisha na wizara ya elimu. Sisahihi kabisa na huu ni ubaguzi kuonesha mawaziri wa baadhi ya wizaramaeneo watakakotoka.may be kunasababu za msingi other wise haina tija
     
  13. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hana lolote huu ndo dalili za ukabila
     
Loading...