Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza la mawaziri la mseto ni dawa au mbinu za kisiasa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, May 4, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Dalili ya mvua ni mawingu, hata isiponyesha leo kuna mategemea kuwa mvua yaja. Rais Kikwete kuteua wabunge wapya kipindi hiki kabla hajasuka baraza la mawaziri, mmoja akiwa kutoka chama cha upinzani, ni dalili ya kunukia kuwa na baraza la mawaziri mseto kutoka vyama kadhaa vya kisiasa nchini.

    Kuna mambo kandaa ambayo yanaweza kumsukuma Kikwete kuchukua hatua hiyo, machache ya mambo hayo ni kama ifuatavyo.

    1. Kujulikana kwake kimataifa anataka kujijengea jina zuri kabla ya muda wake kumalizika duniani.
    2. Anamwiga Obama ambaye ana baraza la mawaziri mseto kutoak Democratic na Republican.
    3. Kuingiza dawa mpya kutoka upinzani ili kubutua mtandao wa wanaCCM walafi.
    4. Amekata tamaa kwa kutegemea wa kutoka CCM tu, kwani wanamwangusha kiutendaji
    5. Anatengeneza mazingira mazuri atakapomaliza muda wake akubalike kama Biblia isemavyo juu ya Karani mbaya.
    6. Wengi ndani ya CCM wana kashfa ya ulafi.

    Kunaweza kuwa na tafsiri nyingi, lakini uamuzi huo ni uamuzi mgumu ambao kwa mtazamo wa harakaharaka WanaCCM wenzake wanaweza kufikiria amesaliti chama, lakini Kikwete ameangalia zaidi utaifa, na kujenga nchi yanye kujiamini, kwani kutegemea CCM pekee mambo yanazidi kuharibika, na nchi haitawaliki.
     
  2. M

    Mbinga Member

    #2
    May 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katiba haimruhusu JK kuwa na baraza mseto!
     
  3. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #3
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Katiba inaruhusu kwa vile Rais yuko huru kuchagua mawaziri kutokana na wabunge, na haijaainishwa kwamba mawaziri watokane na chama chenye kushinda uchaguzi mkuu.
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    May 4, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,322
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Asiguse CDM awatumie cuf na nccr
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Hakuna uhasama katika suala ya utumishi kwa umma, mradi Rais akipima kwamba baadhi ya wabunge wa Chadema anaweza kuwaaminisha majukumu ya kumsaidia katika utawala ni jambo jema. Tuweni wastaarabu jamani, nch hii ni moja na sote ni watanzania, na tunawapongeza ambao wako tayari kututumikia kwa moyo na roho njema kwa manufaa ya nchi yetu.
     
  6. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    CHD ikikubali wabunge wake wawe mawaziri kwenye hii serikali ya CCM, JK atakuwa ameua upinzani kisayansi
     
  7. b

    busara ya mzee Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sababu moja umeacha kwa makusudi,nayo ni njia moja wapo ya kuivuruga chama cha chadema,ukweli usiopingika nguvu ya chadema itongezeka wabunge wake wasipoteuliwa kuwa mawaziri,chadema msikubali hilo,mbunge atakae kubali na atoswe
     
  8. b

    busara ya mzee Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na hasa chadema mikakati yote ya serikali ya mseto ni kuimaliza chadema
     
  9. m

    mahoza JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 1,031
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Lakini jamani kwani wanavhama wa ccm wameisha hadi ageukie upinzani? Ni kuwa wanaccm hawana imani naye tena ndio maana anajikomba kwahao wanafiki Mbatia.
     
  10. no9

    no9 Senior Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 190
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wataoteliwa wanawajibika serikalini watumishi wa umma si chama.natumaini atatutoa point a kwenda b
     
  11. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #11
    May 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    CHADEMA kukubali kuingia seriakli hii ni suicidal

    Itakua ni kuunga mkono utendaji, na madhara yake makubwa ni neutralization ya M4C
     
  12. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #12
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Tusiangalie upande mmoja tu wa shilingi, kuna mambo mengi ambayo yanaweza kumsukuma Kikwete kuwa baraza la mawaziri la mseto. Tukiangalia upande mmoja tu tutakuwa tumefikira kiwango cha kiubaguzi na ubinafsi zaidi.
     
  13. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #13
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Yote yawezekana, kudhoofisha upinzani au kuimarisha uwajibikaji serikalini. Ujue Kikwete huenda anakuwa peke yake, hakuna wa kumwunga mkono kwa vile wenzake wanaangalia zaidi masilahi binafsi na chama chao na kuweka kiporo mambo ya manufaa kitaifa.
     
  14. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #14
    May 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,169
    Likes Received: 9,855
    Trophy Points: 280
    ...Nakubaliana nawe kabisa. Kama kutakuwa na baraza la mawaziri la mseto basi CDM wakae nalo mbali sana na waelekeze nguvu katika kujiimarisha zaidi katika kila kona ya Tanzania tayari kuchukua nchi 2015. Alama za nyakati zinaonyesha kwamba anguko kubwa la magamba haliko mbali hivyo hakuna sababu yoyote ya CDM kuwapa uhai magamba.

     
  15. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #15
    May 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    huwezi kuongeza uwajibikaji serikali kwa kuweka two or three ministers from chadema mkuu

    wewe unaona hata wilaya zenye wabunge wa upinazni ziko suffocated....

    think outside the box...... the move would be suicidal to chadema, it is a wrong move to accept kuwepo kenye cabinet

    Remember all along chadema has been fighting for an accountable government, accountability hailetwi na 2-3 people being in a corrupt government

    if there is any smart tanzanian thinking it is ok for chadema to join serikali, basi ujue huyo hajui kabisa maana ya kinachotokea

    kuhusu jk kuwa peke, hiyo ndio red alert number one.......... dont join a lonely president, cause it is a confirmation that it is a failed state
     
  16. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #16
    May 4, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Anaweza kugusa/kutumia chama chochote kwa maslahi ya kulijenga Taifa hili bila ulafi wa madaraka.
     
  17. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #17
    May 4, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,169
    Likes Received: 9,855
    Trophy Points: 280
    ...CDM sioni mtu wa kuukubali uwaziri toka kwa Kikwete isipokuwa yule mganga njaa Shibuda....
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Nakubaliana na hoja zako, lakini kumbuka suala la uwaziri ni mtu binafsi na wala si chama. Hata kama chama wangekubali kuwa mbali na nafasi hizo, mtu binafsi mradi ni mbunge anaweza kukubali kuwa waziri kadiri ya dhamiri yake.
     
  19. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #19
    May 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Unaonaje wizara kama tatu hivi wangepewa wapinzania waonyesha utendaji, ingawa kule Tanzania visiwani hatujui tofauti ya utendaji serikalini kati ya wanaotoka CCM na wanaotoka CUF.
     
  20. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #20
    May 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,446
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    where is the collective responsibility and party caucus???

    Come on CS.... you are better than that; unless uniambie kwamba we dont have strong will to drive what we believe for at least a few months.... kumbuka kuna kigeukegu cha chama misemo soon, na hapa ndipo party morals kama chadomo watakubali watu wao waamue bila chama na hasa kamati kuu kukubaliana!!!:A S 109:

    I think my signature tells it like it is
     
Loading...