Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza la Mawaziri kivuli nalo lipanguliwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Duble Chris, Apr 30, 2012.

  1. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Baada ya Rais JK kuunda baraza jipya (kumodify) la mawaziri nashauri Mbowe aunde baraza jipya la Mawaziri Kivuli ambalo litaendana na aina ya Mawaziri watako teuliwa - kiuwezo

    Pia nashauri achanganye na wabunge wa vyama vingine vya siasa (vya upinzani) ili kutimiza ahadi yake aliyo itoa siku anatangaza baraza lililopo sasa.
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Muandika uzi unafahamu neno KAMBI RASMI kisheria?
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Kama kanuni inasema mawaziri vivuli watatokana na kambi rasmi haitawezekana maana CUF walilikoroga walipolazimisha neno 'rasmi' liongezwe, kama hivyo inabidi kanuni itenguliwe tena.
     
  4. February

    February Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau serikali kivuli duniani kote hupaswa kuonesha kiwango cha juu cha uwezo kuliko serikali. Hii ni moja ya changamoto kubwa ninaiona katika mwenendo wa mpambano kati ya baraza la jk na baraza kivuli.

    Ukweli baraza la JK ni dhaifu lakini kiwango cha shadow cabinet kuonesha uwezo mbadala bado ni changamoto iliyo wazi. Naomba tujaribu kupitia wizara moja hadi nyingine tupime kama msemaji wa kambi ya upinzani anaonesha uwezo kiasi gani ukilinganisha na waziri husika, naibu wake na hata mwenyekiti wa kamati ukizingatia kuwa kamati zote za kisekta zinaongozwa na wabunge wa ccm. Kwa mfano linganisha wizara ya fedha, nenda nishati na madini, kilimo, miundombinu, mifugo, makazi, miundombinu, uchukuzi, tamisemi, elimu, afya. Nk.

    Je, pamoja na udhaifu wa vilaza walioshika uwaziri katika wizara hizi nikweli kuwa mawaziri vivuli wanaonekana kufunika? Huwa naona aibu sana kuona wenyeviti wa kamati wanakuwa visible kuliko wasemaji wa upinzani. Hii ni aibu. Kwasababu mwenyekiti wa kamati ana mipaka ya mapambano kwakuwa serikali ni ya chama chake lakini msemaji wa upinzani hafungwi na mpaka wowote kwani lengo lake hasa kuhakikisha serikali iliyopo inaondoka na serikali ya chama chake inaongoza. Hii ni changamoto.

    Mimi najitahidi kufuatilia bunge lakini ukinipa mtihani wa hata kutaja mawaziri vivuli kumi na wizara wanazongoza napata shida kidogo, inanichukua muda na wakati mwingine nachanganya. Hii ni kwasababu mawaziri vivuli hawakati madaraka yao vilivyo. Kuna haja ya training ya kutosha kwa shadow cabinet na kusuka upya kama itaonekana ina tija.
     
  5. February

    February Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba tupime wizara hadi wizara.
     
  6. r

    rsmiruko Member

    #6
    May 3, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naona wewe na mtoa mada hamfuatilii speech za mawaziri vivuli. Mfano tu, fikiria speech za akina Mnyika, Mdee, Zitto, Lema na wenzao. Cheki pia kamati za kisekta zinazoongozwa na wapinzani, eg zitto, cheyo na mrema
     
  7. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mawaziri vivuli wanafanya kazi yao vizuri sana. Ila speaker mara nyingi anakuwa kikwazo, ana hila nyingi yani utazani ni mtu aliyetokea kuzimu, akashushwa tu pale bungeni.
     
  8. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mawaziri vivuli wamefanya kazi vizuri, kama wewe ni mfatiliaji utagundua wizara nyingi zimechukua mipango ya Mawaziri vivuli katika shughuli zao.

    Mawaziri vivuli hawawezi kufunika sababu hawana serikali, so wanabakia kukosoa na kutoa mipango mbadala. Mipango hiyo mbadala ikitekelezwa, credit zinakwenda wizara husika ama serikali.

    Ila cha msingi si kushindana kati ya vivuli na vihalisia, muhimu serikali iwatumikie wananchi vizuri na kusimamia rasilimali zetu ipasavyo.
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    May 3, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Waziri Kivuli wa Mambo ya Ndani yupo Likizo
     
  10. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    tunacho sema hapa ni kuwa baada ya JK kuunda baraza jipya la mawaziri basi Mbowe aangalie vichwa vitakavyo ingia barazani ili aviundie mawaziri kivuli wanao fanana nao au kuwazidi kama ilivyo kwenye wizara ya sheria na katiba

    tunajaribu kuzuia kupwaya kwa kambi ya upinzani kwa hoja wawapo bungeni, tukumbuke kuwa hawa jamaa watakuja na nguvu kubwa sana kuzima hoja za upinzani
     
Loading...