Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza kivuli la CHADEMA ndani ya bunge ni batili halina sura ya muungano

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Vitendo, Nov 16, 2010.

  1. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #1
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 596
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
    16/11/2010

    YAH: BARAZA KIVULI LA CHADEMA NDANI YA BUNGE NI
    BATILI HALINA SURA YA MUUNGANO
    Ndugu
    Waandishi wa habari,

    Napenda kuwaeleza kwamba sura ya baraza kivuli lililoundwa na Chadema ndani ya Bunge la Jamhuri wa Muungano ni batili.

    Limekuwa batili kwa sababu ya kukosa sura ya muundo wa muungano. Shulghuli zote za Bunge la Muungano ni sharti zijenge sura ya Muungano vinginevyo baraza kivuli la Chadema ni baraza kivuli la Tanzania Bara.

    Kwa mantiki hiyo bado kuna nafasi kwa vyama vilivyo baki ambavyo havikuingizwa kwenye baraza kivuli la Chadema kuunda baraza kivuli mbadala litakalokuwa na sura ya muungano.

    Kwa kuwa CUF ndio chama kilichokidhi sifa ya kimungano. Ni vema CUF ikatoa kiongozi wa upinzani bungeni.

    Nachukua nafasi hii kumuomba Mhe: Spika wa Bunge tukufu kutoa maelekezo kuchagua baraza kivuli litakalokuwa na sura ya muungano.

    Ndimi,

    ---------------------------------
    Kom Fahmi Nasoro Dovutwa
    Mwenyekiti-UPDP-(T)
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Nov 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Duh! Kuna watu wanaijua shari. Aliona kasahaulika anakumbushia
     
  3. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #3
    Nov 16, 2010
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wewe si ulitangaza kuunga mkono CCM? Mbona unazungumzia upinzani kwa hoja hafifu? Hakuna sura za muungano pale kuna sheria na kanuni.
     
  4. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #4
    Nov 16, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Muungano upi?...ambao zanzibar wameuvunja?........mbona muungano hakuna?...mwandishi uko sayari gani au pande zipi za tanganyika?...we unaamini kikwete ni rais wa muungano ambao haupo?...............mnapoteza muda kuzungumzia muungano wakati zanzibar imeshajitenga.....
     
  5. M

    MaMkwe JF-Expert Member

    #5
    Nov 16, 2010
    Joined: Sep 5, 2007
    Messages: 284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kwani baraza kivuli lililopita lilikuwa na sura ya muungano? Au CUF walijisevia wenyewe tu. Kama ni hivyo kelele za nini wacha CHADEMA nao wapete
     
  6. K

    Kudadadeki Member

    #6
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Hauna U- komredi wowote Kaka, you are just another crap from Msanga, Kisarawe.
     
  7. OME123

    OME123 JF-Expert Member

    #7
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Dovutwa gani huyu yule mamaluki wa ccm au yupi,hauna akili mbuzi weeeeeeeeee
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Sitashangaa Spika wa CCM kubadilisha kanuni za bunge ili kukidhi matakwa haya.

    kuna issue nyingi zinatakiwa kujadiliwa mfano zanzibar mtu anakuwa mbunge kwa kupata kura 6,000 Tanzania bara kuna wabunge wamepata ubunge kwa kura 18,000. sijui ndugu Kom Fahmi Nasoro Dovutwa anapendekeza nini kwa spika juu ya hili.

    Je ni sawa uki refelct wapiga kura kusema mbunge mmoja wa tanzania bara ni sawa na wabunge watatu wa Visiwani?
     
  9. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #9
    Nov 16, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,788
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Weka pressure kwenye kubadili katiba na sio kuwapinga Chadema. Pia, hilo ni tatizo la Wazanzibari kutowachagua Chadema na nafikiri ndio demokrasia yenyewe hiyo!!!!!!
     
  10. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #10
    Nov 16, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kwanza angetoa taarifa ya kukataa serikali ya umoja wa kitaifa ya Zanzibar kwani imeundwa na vyama viwili tu na hali kuna vyama 19 nchi hii(nirekebishwe kama sipo sahihi).
     
  11. Augustoons

    Augustoons JF-Expert Member

    #11
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 397
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sijui kwa nini watu wameamua kuwasema chadema sana hapa kwa baraza lao hili,mbona CUF wakati ule wakiwa na kina Lwakatare waliwahi kukaataa kuunda kambi ya upinzani na wenzao wengine? na tena Tambwe hiza amewahi kuohojiwa wakati huo na star tv juu ya msimamo huo wa CUF na aliongea mengi ikiwamo haki yao ya kuunda baraza hilo kwakuwa wao ndio wenye wabunge wengi na wametumiza masharti. Sasa leo kwa nini inaonekana chadema wa kwanza kufanya hivyo?
     
  12. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #12
    Nov 16, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Fahami Dovutwa uchaguzi umeisha usahau tena vijisenti walivyokuwa wanakupa sisiem wakati wa kurudi kijiweni umewadia.
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Of all the people Dovutwa ndo anaandika hayo!
     
  14. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    hivi uchina na ukubwa wake wanaviti vingapi UN ?
     
  15. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Wewe Dovutwa unaweza kuwa sahihi au sio sahihi, ili kuondoa huu utata tupe kifungu cha sheria kinachosema baraza lazima liwe na waziri kutoka Zanzibar.
     
  16. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    duuuu muungano upi??? huuu ulioshikwa na Gundi!?? unaohitaji katiba mpya kuufufua??
    mnanichanganya jamani hv kwani hajui kuwa muungano umeshakufa???
    TUUOKOE MUUNGANO WETU KWA KUTENGENEZA KATIBA YETU!
     
  17. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #17
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahahahaa!
    Hiyo inamtosha. siongezi neno.
     
  18. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #18
    Nov 16, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Orait...kumbe macho yangu bado yanaweza kusoma vizuri.........unamaanisha meeeee, meeeee!
     
  19. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa taarifa yako kwa mujibu wa kura za Rais wa Muungano Kikwete hakuchaguliwana wanapiga kura wa Zanzibar. Hivi basi yeye sio rais wa Muungano bali wa Tanzania Bara. Of course hii ni kama kura za Bara nazo zilikuwa sahihi.
     
  20. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Je katika uchaguzi wa mwaka 2005 wabunge wa CUF walikuwa wanauwiano wa sura ya Muungano? au kwa vile ni CHADEMA mnataka kupindisha mambo?
     
Loading...