Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza jipya: VIJANA Wasichaguliwe Uwaziri

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ulukolokwitanga, Apr 27, 2012.

  1. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,790
    Trophy Points: 280
    Uzoefu wa toka JK ameingia madarakani vijana waliobahatika kupewa uwaziri wamegeuka kuwa genge la majizi na wahujumu uchumi. Lau Masha, Wiliam Ngeleja, Ezekiel Maige, Cyril Chami, Adam Malima, na wengine wametufanya tuamini kuwa vijana wa sasa hawajalelewa katika maadili mema ya uadilifu. Wanaiba wake za watu, wanatembea na wanafunzi, walevi kupindukia huku wizara zao zinaongoza kwa utendaji mbovu na hakuna ufanisi. Mfano wizara ya Ngeleja mgao wa umeme toka ameingia madarakani.

    Mimi mtazamo wangu vijana wasipewe uwaziri, wachache wapate unaibu ili tuwachunguze kama wanaweza kuongoza na hawana tamaa. Mimi pia ni kijana lakini naona dhahiri vijana waliopo katika wabunge wa CCM hakuna msaada, wote ni majizi yanayotafuta vijiwe vya kufanyia uhalifu.

    Nawakilisha...
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hii nakubali kabisa; ndio maana mimi si muumini kabisa wa "ujana" ni sawa sawa na "uongozi bora". Mifano iko mbele yetu na tukipuuzia tunapoteza haki ya kulalamika. Waachwe vijana wawe wabunge na taratibu waanze kujengwa; waendesha mashirika au makampuni yao n.k.. wapewe watu wenye uzoefu wa kuendesha biashara au shughuli zao kwa umakini na weledi..
     
  3. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,147
    Trophy Points: 280
    hao vijana wameiga toka kwa wazee....
     
  4. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    nashauri watakaoteuliwa kwenye baraza wawe waadilifu,sioni umuhimu wa umri hapa.kuna utafiti wowote tuliofanya na kujua kati ya vijana na wazee nani anaongoza kwa uzembe na ufisadi?

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu kweli wewe si muumini wa vijana lakini ukumbuke Nyerere aliukwaa Urais akiwa kijana wa miaka 37 hivi. Na wengi tunakiri kwamba alijitahidi katika uongozi wake na hakuwa mwizi. Wizi na ufisadi ni ni mmomonyoko wa maadili kwenye jamii yetu. Hivi Mkulo ni kijana yule? Mfutakamba je? Nundu? Mponda?

    Tanzania bado tuna vijana wazuri tu na waadilifu watafutwe wawe vetted wapewe nafasi. Tatizo hapa katikati ilikuwa ni ukosefu wa vetting na kujua historia na uadilifu wa watu. Wengi walikuwa wakichukuliwa kwa kuwa kuna kauhusiano fulani ka mtaani ama mtandaoni. Nadhani sasa tutarudi kule kwa zamani ambapo wateule walikuwa hawapewi bali wanastahili kuteuliwa.
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 10,340
    Likes Received: 2,766
    Trophy Points: 280
    utendaji wa mawaziri unaongozwa na kanuni au umri?

    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
     
  7. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,790
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa mkuu MMKJ...

    Sisi vijana kizazi cha sasa tumesoma wakati nchi iko mikononi mwa manyang'au, hasa between 1995 and 2012. Nakumbuka tulipomaliza vyuo kila mtu alikuwa anaongelea sehemu zenye urahisi wa kupata rushwa kama nzuri kuanzia kazi, eti unatajirika haraka the likes of TRA, Tanroads nk.

    Ukiwapa nchi vijana kama hawa ndo tunakutana na ya akina Ngeleja. Coaching and Mentoring ya vijana wa kizazi cha sasa ni muhimu. Hii nchi iko nyuma sana kimaendeleo tunahitaji ku sacrifice baadhi ya mambo kwa ajili ya nchi yetu
     
  8. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kusema za kweli vijana wa Tanzania kuna tatizo kubwa sana!
    Katika mazingira ya kila kitu kutaka usasa na uzungu, taifa halina mfumo wa kimaadili na uzalendo!
    Matokeo yake ni kila kijana anafikiria kupiga tu.
    Taifa legelege limezaa vijana wenye ndoto na matarajio makubwa sana wakizungukwa na umasikini na majukumu mazito, hapo lazima mtu apige tu.
    Sijui JK ageukie wapi, ndio maana haya mambo sio ya kuongea mara moja tu, kwakweli tunahitaji kuanza upya tufume upya taifa letu kwa matakwa na namna yetu sisi kama Tanzania.
    Katika mfumo wa sasa hata hao wazee ndio wapuuzi nambari moja.
    Hatuna pakugeukia kwa kweli.
    Hatua za haraka turekebishe sheria zetu katika kuwajibisha maofisa wa serikali na masuala ya rushwa kwa ujumla sheria iongezewe makali kwa kufumua upya pccb na idara ya dpp.
     
  9. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,790
    Trophy Points: 280
    Kanuni hizo unazoziongelea zimebakwa kwa miaka 17 sasa na wabakaji wakubwa ni vijana. Hivi hujiulizi kwa nini akina Mzee Ntagazwa hawakuwahi kutapeli enzi za ujana wanakuja kupata kesi uzeeni? Enzi za ujana wao kulikuwa na malezi ya kiuongozi. Wasira alikuwa waziri wakati kijana akafanya vizuri sana lakini uwaziri wake wa sasa kukiwa na OMBWE umekuwa wa hovyohovyo tu
     
  10. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Ila Kimbunga umesahau kitu kimoja, tunapozungumzia mawaziri kwa mfumo wa sasa ni unazungumzia wabunge, hebu tusaidie mfano wa mbunge wa ccm aliyepitia toka ngazi za michujo na michakato ya kuchaguliwa hadi kushinda ubunge bila michezo michafu!
    Nina uhakika tutakesha tunawatafuta hapa, sasa kama hao wengi wamepata ubunge kwa mizengwe, fitna na rushwa kweli hapo kuna kijana wa maana msafi wa kukemea wengine?
    Vijana wa hili taifa hatujapona na huu mfumo wa taifa legelege.
    Tunahitaji kujadili hasa!
     
  11. h

    hamidshaban JF-Expert Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Wajamen. Mimi nimeporwa kademu kangu na waziri mmoja kijana anatoka nyanda za juu kusini. Binafsi ctak ata kuwasikia!
     
  12. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,043
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    naunga hoja uliza ma bank,kampuni za simu jinsi DOT COM wanavyowaliza waajiri wao!wameamua kutowapa madaraka makubwa
     
  13. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapa sikubaliani na wewe,tatizo sio vijana wako vijana wengi na wenye uwezo hapa ni system iliopo katika kuchagua vijana hawa kuna mambo na vigezo ambavyo vinazingatiwa kwa chama tawala CCM.Kwanza ni wale watakalinda masilahi ya mafisadi,watakaotii na kupokea amrikutoka juu,wasio na uwezo wa kufikiri na kutoa mawazo yao,SISI TUNAKULA NAWE KULA KWA NAFASI YAKO USIHOJI USIULIZE SISI WOTE MAFISADI!Kwa utaratibu huukwa chamatawala kutegemea uwajibikaji ni ndoto.Hata huo uwajibikaji tuishukuru CHADEMA.MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
  14. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,790
    Trophy Points: 280
    Mbaya zaidi katiba hii tuliyonayo inamnyima rais wigo mpana wa kuchagua mawaziri inabidi apitie katika wabunge wake, ambao kwa vijana ni January, Serukamba, Kigwangala, Masele ambao namna walivyopata ubunge inatia shaka kubwa sana. Wadada wa viti maalum ndo akina Vicky Kamata na Ester Bulaya, kazi ipo.
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii uliyonipa ni challenge. Lakini ninachosema mimi ni kwamba siyo vijana tu ndio mafisadi na wezi. Wazee pia ni wezi tu. Tuna tatizo la kukosa maadili. Unakumbuka mara ya kwanza baraza lilipovunjwa waliondoka kwa ufisadi hawakuwa vijana bali wazee wenye umri wao. Hapo uliposema kwamba wanaingia kwenye ubunge kwa rushwa ndipo tatizo linapoanzia. Kama hakuna kijana aliyeingia bila mlungula basi hakuna mzee ambaye pia hakuingia bila mlungula. Hili sasa linakuwa tatizo la kijamii. Lakini pamoja na tatizo hilo bado kuna vijana ambao ni waadilifu wakipewa kazi wataifanya. Utaratibu wa kuwapata ndio ulikuwa na matatizo. Wengi waliingia kwa kuwa wana know who.
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Japo mimi ni kijana pia si muumini wa ujana.
    Vijana wengi waliopewa nafasi za uongozi wameboronga kupita kiasi.

    Ila nnachojua awamu hii Jk hatamwacha yule mtoto wa Sheikh Yahya
     
  17. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu mwanakijiji,

    Why umekuwa mwepesi kutoa jibu ambalo ulishawahi kuliandikia makala?

    Wapee wazee?
     
  18. O

    Original JF-Expert Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umri si tatizo, bali malezi na maadili ndiyo tatizo. Kuna wazee wangapi ambao ni wezi ndani ya serikali?.

    Mkapa, Karamagi, Yona, Mramba, Chenge, Lowasa, Rostam, Mboma, Simbo - mkuu wa utawala jeshini je hawa ni vijana?.

    Tujenge maadili ya kuwadhibiti, kuwafunga na kuwafilisi mali zao wezi wote wanaoibia serikali yetu. Umri si kigezo hata kidogo.
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mungi ina maama wewe kama kijana ukipewa Wizara hutaweza kuiongoza?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Nikipewa wizara ya Maige nauza Twiga wote nanunua magorofa, na kujenga appartment za kuwalaza akina Lulu
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...