Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza Jipya la Mawaziri matarajio ya wananchi na Taifa kwa Ujumla.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kibori, Apr 29, 2012.

  1. K

    Kibori Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwanza kabisa, Mawaziri watakaofukuzwa kwa usifadi uliofanyaki katika wizara zao, ni maoni ya wananchi kwamba watafikishwa mahakamani haraka iwezekanavyo ili pia mawaziri watendewe haki inayostahili kwani wakiachwa wananchi wataendelea kuwahukumu pengine pasi sawa au ukweli kamilifu. Taifa lijenge hulka ya kuwapeleka Mahakamani wale wanaoshindwa kusimamia ofisi za umma ipasavyo ili pia ukweli ujulikana kwa uhakika.

    Baada ya utangulizi huo haya ni mapendekezo ya baraza jipya la mawaziri rais anategemewa kufanya uteuzi stahiki kama ifuatavyo.


    Wizara ya Fedha - Abdallah Kigoda

    Wizara Africa ya Mashariki -Bernald Membe

    Wizara ya Maliasili na Utalii- James Lembeli


    Wizara ya Nishati na Madini- Kafumu


    Niabu Wizara ya Nishati na Madini- January Makamba

    Wizara Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa- Asha Rose Migiro

    Wizara ya Viwanda - Prof. Tibaijuka

    Naibu Waziri Viwanda - Filikunjombe

    Wizara ya Sheria - Dr. Harison Mwakiembe

    Wizara TAMISEMI- Mzee Samweli Sita

    Wizara ya Ardhi- Mzee Magufuli

    Wizara ya Uchukuzi - Ole Meedeye

    Wizara Miundo mbinu - Selina Kombani

    Wizara ya Afya- Agrey Mwanri



    Utafiti unaendelea kupata maoni ya watu.....


    Karibuni kwa Maoni Jamani
     
  2. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tatizo la msingi ni kutokuwa na system inayowawajibisha wababaishaji na mafisadi kwa kisingizio cha siasa, kama criminal offenses za uizi na corruptions zingekuwa zinakuwa dealt accordingly tusingejali sana nani yuko wapi. Hivo hiyo false hope za kutaja list ya watu bila kudili na mzizi wa tatizo is just another waste of time.
     
  3. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hivi baraza la mawaziri limeshavunjwa?
     
  4. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Acha mambo hayo, umewapima hao kwa lipi au kwa upendezaji wa majina yao?
     
  5. M

    Murrah Senior Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kafumu kuwa waziri wa nishati na madini ni hatari ndiye aliyetoa vibali vinavyotusumbua leo hii bad idea kuwa waziri
     
  6. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #6
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Da Tibaijuka Utalii, Mwakyembe Trans, Goodluck EA, 6 Land, Membe Viwanda, Rose Int,
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Apr 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mawaziri wetu wasiwe wabunge...maana mfumo wa sasa hivi watu wengi wanakimbilia ubunge sio kuwasaidia wananchi wa majimbo yao bali ni kwa kua wengine wanakua tayari wameshaahidiwa kupewa uwaziri. Mbunge awe ni mbunge anasimamia shughuli za serikali na Rais achague mawaziri ambao sio wabunge but watapitishwa na bunge
     
  8. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #8
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Kwa ujumla CCM hakuna kitu wote wezi tu! Kafumu kaupata ubunge kwa wizi, zao la dhambi na matunda yake ni dhambi tu!
     
  9. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #9
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Sawa ndugu unamuacha celina kombani ktk baraza la mawaziri kwa lipi alilotusaidia watz? Nipe hoja kunjufu ya jakaya kumbakisha huyu mama na kumtosa mponda? Maana ni heri ya mponda kuliko celina......hapo umeniuzi sana...magufuli mwacheni apumzike homa zinahitaji mapumziko
     
  10. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #10
    Apr 29, 2012
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,738
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Hiyo sera ni ya CDM - CCM hawawezi kuitumia wanajua itakavyowabana kweye deal zao za kiwiziwizi
     
  11. k

    kiruavunjo Senior Member

    #11
    Apr 29, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri wa fedha na uchumi pro. Ibrahimu lipumba/ naibu wake zitto kabwe.
     
  12. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #12
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Msitegemee kitu positive kutoka kwa JK. Vigezo anavyotumia JK ktk teuzi zake ni; 1. Dini ya mtu 2. Urafiki 3. Undugu 4. Geographical location 5. Uwe mtu wa "yes man".
     
  13. s

    sanjo JF-Expert Member

    #13
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 924
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mnyisanzu hapo umesema kweli. Ndiyo maana atakamtoa Maige atamweka Lembeli on the basis of geographical location rather than merit. Mpaka tutakapopata katiba bora na viongozi bora ndipo tutakapoelewa kwa nini Tanzania ilidumaa kwa miaka 50 mpaka na kuwa na amani, maliasili nyingi na watu wengi.
     
  14. josam

    josam JF-Expert Member

    #14
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 1,646
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 160
    Kabisa 100%
     
  15. josam

    josam JF-Expert Member

    #15
    Apr 29, 2012
    Joined: Nov 22, 2011
    Messages: 1,646
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 160
    Hata kama atabadili Baraza, hii ni x ya ngapi? X chache kuona yai safi ndani ya kapu ambalo mayai yalivunjika. Yote siyo masafi hata aliyeshika kapu naye atakuwa ananuka!


    Kubwa zaidi, wabadhilifu watafanywaje?
     
Loading...