Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza jipya la Mawaziri la Serikali ya Ufaransa

Discussion in 'International Forum' started by MAMMAMIA, May 17, 2012.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Waziri Mkuu mteule wa Ufaransa, Jean-Marc Ayrault, ametangaza baraza la mawaziri 34 (wakiwa ni pamoja na manaibu mawaziri).

    Baadhi ya sifa za baraza hili:
    - Idadi sawa ya wanawake na wanaume (17 wanawake na 17 wanaume).
    - Mawaziri 7 kati yao wana umri chini ya miaka 40
    - Mawaziri 7 wana asili ya kigeni, wakiwemo wenye asili ya Afrika ya Kaskazini, Carrebian na Korea.
    - Mishahara yao imepungua kwa asilimia 30 ikilinganishwa na mawaziri wa serikali iliyopita, ambapo Sarkozy alijiongezea mshahara kwa asilimia 170 (Euros 19,000 kwa mwezi).

    Nadhani yapo tunayoweza kujifunza kutoka baraza la mawaziri kama hili, hasa katika masuala ya uwiano wa kijinsia na kubana matumizi.
     
  2. D

    DAR si LAMU JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2012
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 2,917
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    ...Tujiulize, nchi tajiri kuliko sisi -ikiwa na uwanja mpana zaidi wa shughuli za serikali- inawezaje kuwa na mawaziri wachache?

    ...Baraza la mawaziri la kisasa kabisa, likiwakilisha hali halisi ya nchi.

    ...Nadhani, somo la kwanza ni "ukubwa wa pua, si wingi wa makamasi".

    ...Bila kusahau asili ya kigeni.
     
  3. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Mbona siku nyingi walishajifunza sema vichwa vigumu na kupeana ulaji kwa hawa viongozi wetu ndo kila siku hatusogei kimaendeleo
     
  4. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Haya mliyoyataja ndiyo Watanzania wengi wenye akili zetu hatuachi kujiuliza, "kwa nini nchi tajiri zinakuwa na matumizi madogo ya kiuendeshaji wakati sisi masikini tunaokwenda tukiomba kwao tunafuja pesa kwa kugawana ngawira?"
     
  5. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    cha umuhimu hapo ni ujuzi wa watu na sio idadi au jinsia...kama wanawake wengi wana ujuzi zaidi nitaweka wanawake zaidi au kama ni wanaume hivo hivo...ukifuatilia usawa kwanza badala ya ujuzi serikali inaweza isifanye kazi vizuri na wanachi wakalalamika
     
  6. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Ufaransa ni nchi tajiri kuwa waziri ni kwa ajili ya umaarufu na siyo kwa ajili ya kipato hapa kwetu uwaziri ni kazi kama vile Mkurugenzi mkuu, Katibu Mkuu, Meneja mkuu nk. hivyo kuwa na mawaziri wengi ni sehemu ya sera ya serikali ya kutoa ajira kwa wananchi wake (FULL EMPLOYMENT POLICY)
     
  7. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Ninakubaliasana na wazo la kujali zaidi uwajibikaji kuliko kukimbilia uwiano, lakini kweli inawezekana kuwa katika taifa lenye watu zaidi ya milioni 40 kusipatikane na wanawake na wanaume wachache wenye uwezo wa hali ya juu? Hasa ikitiliwa maana kuwa uwaziri ni suala la kisiasa zaidi kuliko utaalamu.

    Ikiwa umekusudia kuchekesha, nimecheka sana na hii sera ya ajira. Nakumbuka hata mheshimiwa mmoja alijisifia kuwa ukosefu wa maji nchini umepelekea kuwa na "vijana wengi wajasirimali" kujiajiri kwa kubeba maji. Ooooooh Masikini Tanzania!
     
Loading...