Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baraza Jipya La Mawaziri hili hapa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Invisible, Feb 12, 2008.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Feb 12, 2008
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    BARAZA JIPYA LA MAWAZIRI NI:

    OFISI YA RAIS:

    1. Ofisi ya Rais Utawala Bora
    -Sophia Simba

    2. Menejimenti ya Utumishi wa Umma
    -Hawa Ghasia.

    3. Ofisi ya Makamu wa Rais
    - Muhammed seif Khatib

    4. Mazingira
    -Dk Batilda Burian

    OFISI YA WAZIRI MKUU:

    5. Waziri wa Nchi (Sera), Uratibu na Bunge)
    -Philip Marmo.

    6. Waziri wa Nchi (Tawala za Mikoa na Serikali za
    Mitaa)
    -Steven Wassira.
    Naibu Waziri-Celina Kombani.

    NYINGINE:
    7. Mipango na Fedha
    - Mustafa Mkullo
    Naibu Waziri - Jeremia Sumari
    Naibu Waziri - Omar Yusuf Mzee.

    8. Afya na Ustawi wa Jamii
    - Profesa Mwakyusa
    Naibu Waziri-Dk Aisha Kigoda

    9. Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi
    - John Chiligati

    10. Elimu na Mafunzo ya Ufundi
    - Profesa Jumanne Maghembe
    Naibu Waziri-Gaudensia Kabaka
    Naibu Waziri-Mwantumu Mahiza

    11. Wizara ya Mawasiliano, Sayansi na Teknolojia
    - Dk Shukuru Kawambwa
    Naibu Waziri-Dk Maua Daftari

    12. Mindombinu
    - Andrew Chenge
    Naibu Waziri-Dk Milton Mahanga

    13. Habari, Utamaduni na Michezo
    - George Huruma Mkuchika
    Naibu Waziri Joel Bendera

    14. Kazi, Ajira na Maendeleo ya vijana
    - Profesa Juma Kapuya
    Naibu Waziri-Hezekiah Chibulunje

    15. Maji na Umwagiliaji
    - Profesa Mark Mwandosya
    Naibu Waziri - Eng. Christopher Chiza.

    16. Kilimo, Chakula na Ushirika
    - Profesa Peter Musola
    Naibu Waziri - Dk Matayo David Matayo.

    17. Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto
    - Margareth Sitta
    Naibu Waziri-Dk Lucy Nkya

    18. Maendeleo ya Mifugo na Uvuvi
    - John Magufuli
    Naibu Waziri - Dk James Wanyancha

    19. Maliasili na Utalii
    - Shamsa Mwangunga
    Naibu Waziri - Ezekiel Maige

    20. Mambo ya Ndani
    - Lawrence Masha
    Naibu Waziri - Hamisi Kagasheki

    21. Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa
    - Bernard Membe
    Naibu Waziri - Seif Ali Iddi

    22. Nishati na Madini
    - William Ngeleja
    Naibu Waziri - Adamu Malima.

    23. Katiba na Sheria
    - Mathias Chikawe

    24. Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa
    - Dk. Hussein Mwinyi
    Naibu Waziri - Dk Emmanuel Nchimbi

    25. Ushirikiano wa Afrika Mashariki
    Dk. Deodorius Kamala
    Naibu Waziri Mohamed Aboud

    26. Viwanda Biashara na Masoko
    - Dk Mary Nagu
    Naibu Waziri - Dk Cyril Chami
     
  2. I

    Interested Observer JF-Expert Member

    #2
    Feb 12, 2008
    Joined: Mar 27, 2006
    Messages: 1,188
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    22. William Ngeleja Naibu Adam Malima?????????
     
  3. mtuwawatu

    mtuwawatu Senior Member

    #3
    Feb 12, 2008
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mwana kujiji mjomba wako msola katupwa, utakula wapi?
     
  4. U

    Ufunuo wa Yohana JF-Expert Member

    #4
    Feb 12, 2008
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 316
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    JK kwa hakika hayuko seious hata kidogo

    Sitta alikuwa anaenda vizuri na Elimu sasa ???????

    Magufuri alikuwa anaenda vizuri na Aridhi sasa ?????

    Bad cabinet
     
  5. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #5
    Feb 12, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Hiyo ya 22 ni Wizara ipi hapo au ni Waziri asie kuwa na Wizara maalum.
    Hivyo ametoka na Mawaziri 27.
     
  6. N

    Nesindiso Sir JF-Expert Member

    #6
    Feb 12, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 374
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni wizara ya Nishati
     
  7. N

    Nesindiso Sir JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2008
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 374
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni wizara ya Nishati/Madini
     
  8. mtizedi

    mtizedi JF-Expert Member

    #8
    Feb 12, 2008
    Joined: Jan 31, 2008
    Messages: 360
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi huyu kapuya ndio nani hasa nchi hii..? yaani kabaki....?
    haya twende tu ..tutafika
     
  9. RR

    RR JF-Expert Member

    #9
    Feb 12, 2008
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Kilimo sio Msolla?
     
  10. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #10
    Feb 12, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa maaana hata mimi nilipoona Ardhi niliogopa sana MAGUFULI pekee ndo anapopaweza.... sasa nyamagana imeshauzwa
     
  11. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #11
    Feb 12, 2008
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    What about MEMBE?
     
  12. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    CHENGE? really? And who is Nkya, Ananilea Nkya? JK can not be serious!
     
  13. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #13
    Feb 12, 2008
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,600
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280
    Sio huyo tu. Kuna Mohamed Seif Khatib naye! Binafsi nimeanza kumsikia tangu enzi za Mwinyi, pamoja na mwenzake kikongwe Chenge!

    Mkuu Roya,
    Soma vizuri. kilimo ni Mathayo David Mathayo.
     
  14. O

    Ogah JF-Expert Member

    #14
    Feb 12, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Meghji Nje
    Msolla Nje
    Mwapachu Nje
    Nchimbi Nje

    ..........mambo ya siasa bwana.......anyway ndio imeshatoka hiyo tusikilizie utendaji sasa
     
  15. M

    Morani75 JF-Expert Member

    #15
    Feb 12, 2008
    Joined: Mar 1, 2007
    Messages: 619
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Invi.....

    1. Hapo kwenye 22 ni "Wizara ya Nishati na Madini" - Ngeleja & Malima

    2. Hapo kwenye 17, "Kilimo" ni Msolla & Mathayo.....

    Invi.... tukushukuru kwa hilo

    WanaJambo wenzangu, mimi kimawazo tu ni kwamba nadhani mambo sio mabaya sana tumuombe Molla, tukaze buti na tuendelee na mapambano dhidi ya MAFISADI..... Baraza ni zuri na pongezi kwa Mhe Muungwana JK!!

    Mungu Ibariki Tanzania, Mungu Tubariki waTanzania, Mungu Ibariki JamboForums!!!!
     
  16. U

    Ufunuo wa Yohana JF-Expert Member

    #16
    Feb 12, 2008
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 316
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    and then,

    is there any consistency or typing error

    Actually people like
    Chenge,
    Masha,
    Mathayo,
    Kapuya,

    no way rais akapata maisha bora

    And to the president office all girls (mamas) .... hahaah

    Looks like the whole govt including Rais need a Ngurudotos.
     
  17. T

    Tuandamane JF-Expert Member

    #17
    Feb 12, 2008
    Joined: Feb 2, 2008
    Messages: 1,220
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa maaana hata mimi nilipoona Ardhi niliogopa sana MAGUFULI pekee ndo anapopaweza.... sasa nyamagana imeshauzwa
     
  18. Single D

    Single D JF-Expert Member

    #18
    Feb 12, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 459
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbona hili si baraza jipya la mawaziri,Ni viraka vimebandikwa kwenye lile vazi la zamani!! Adam MALIMA???Mbunge wa Mukuranga???Tunasubiri maajabu na miujiza ya maisha bora!!
    This might b the weakest cabnet ever,Is this what we are waiting so long??woe to Tanzania,The way of uprightness is like the light of early morning, getting brighter and brighter till the full day.
    This has shown how ruling party decides in critical situation itching the nations.
    DR.Mwinyi na DR Nchimbi wizara ya ulinzi??hawa vijana wataweza kusimamia maswala ya majeshi yetu ya ulinzi na usalama??
    Sitaki kuamini sasa hivi kwamba kuna jipya,Time will tell
     
  19. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #19
    Feb 12, 2008
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    JK kweki hayuko serious- bado ni usanii tuu??

    A: Out so far ni hawa!

    1. Kingunge
    2. Mungai
    3. Mapachu
    4. Mramba
    5. Meghji
    6. Karamaji
    7. Msabaha
    8. Mlaki
    9. Ngasongwa
    10. Danieli Nsongikwazo
    `11. Dialo
    12. Zubeid Mhita

    B: Wapya (In)

    1. Mama Nkya- (Naibu)- Wanawake na Watoto
    2. HAMISI KAGASHEKI (naibu)- Mambo ya ndani
    3. Malima (Naibu)- Madini/Energy
    4. Wanyanja- Mifugo
    5. Ezekeli Maige

    C: Manaibu walifanywa Mawaziri kamili
    1. Mustafa Mkulo
    2. Kamala
    3. Ngeleja
    4. Chikawe

    D: Wengine wamebadilishwa tu wizara

    However- are these major changes? Are they affiective?

    Je hao walioachwa watapewa kazi nyingine?
     
  20. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #20
    Feb 12, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    William Ngeleja ni Wziri kamili wa Madini na Malima ni Naibu wake. Matumaini ya Watanzania sijui yanaenda wapi .Maana kuna Chenge, Kapuya na the likes wote hawa ni ma bomu .
     
Loading...