Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barabara ya Kilwa bomu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Lole Gwakisa, Jan 21, 2010.

  1. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Barabara ya Kilwa ni Bomu kabisa!!!!




    [​IMG](From Michuzi)
    Barabara hii iliyozinduliwa hivi majuzi ina kila aina ya ubovu wa kitaalam.
    Barabara hii imeanza kubonyea sehemu mbali mbali.
    Barabara haina mabango ya kuonyesha alama za barabarani.
    Katika picha hii jamaa mwenye lori kakatiza katikati ya mduara wa kuongozea magari. Hii ni kutokana na mapungufu makubwa katika usanifu na ujenzi wa barabara hii.
    Tunajiuliza hivi Miundo mbinu na taasisi zake zilikuwa wapi wakati ujenzi wa barabara hii yenye mapungufu makubwa ukifanyika?
    Ukilinganisha barabara hii na nyingine zilizojengwa na kampuni ya KONOIKE zaidi ya 10 hadi 15 iliyopita utajua kinachoongelewa hapa.
    Barabara hii haina hata miaka mitau kukamilika na ina matatizo ya kukatisha tamaa.Itadumu miaka mingine 10?
     
  2. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Inasikitisha, kiwango cha barabara hii ni duni mnooo
     
  3. M

    Mundu JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2010
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Labda Konoike iliyojenga hiyo barabara ni ya kichina.
     
  4. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2010
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Si unajua tena kama barabara ina lami yenye unene wa nchi 8, ukichukua idadi ya vigogo wanaohusika inakuwa ishu? manake wanaweza kuwepo mathalani vigogo 4 kila mmoja baada ya tenda anakubali apewe tu nusu nchi ya hiyo lami, jumla kwa hao wanne ni nchi 2 tayari, ukijumlisha na wengine 20 wa 0.05inch unabakiwa na inchi 5, bado hawajaiba kokoto mafuta n.k. Halafu tunataka barabara idumu miaka 20, labda ya kuchonga!
     
  5. O

    Omumura JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Na baado!
     
  6. KIWAVI

    KIWAVI JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2010
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 1,537
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    tanzania ni moja ya nchi zinazofuatilia sana ubora wa procurement zake kwa hiyo barabara ni nzuri ila tu nyie mnataka quality za ulaya ...poleni
     
  7. B

    Bobby JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,612
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Pamoja na mapungufu ya hii barabara kitu kingine kinachonisikitisha ni kwamba hawa jamaa walijenga bila mifereji ya maji ambayo inajengwa na Kampuni nyingine. Enzi za mwalimu anayejenga barabara ndiye aliyekuwa anajenga na mifereji kwani barabara bila mifereji haikalimiki. Cha ajabu enzi hizi za KIFISADI NA USANII ULIOKITHIRI kazi zinafanywa tofauti. Kwangu mimi hili linafanywa kuongeza tu mianya ya chakula cha wakubwa.Kwani hapo contractors watakuwa wengi na process ya kuwapata itakuwa ndefu so grease kulainisha mitambo ya process yao itatumika zaidi. Anyway huenda tutafika thought doubt yangu ni kubwa sana kwa style hii ya maigizo kila kona.,
     
  8. Fugwe

    Fugwe JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,554
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Nadhani ungezungumzia uzembe na kukosa umakini kwa madereva wetu. Dereva wa roli hilo yeye alikuja kasi ya ajabu, akashindwa ku-round then akaishia kukatiza kwenye round about hiyo. Huo ni uzembe wa dereva na wala sio ubovu wa barabara ingawa barabara nayo ni mbovu
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Jan 21, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Hivi ili Lori inayofanya pulling iweze kuzunguka round about, round about hiyo inatakiwa iwe na diameter kiasi gani?
    Kama diameter ya round about ni ndogo, Vitz inaweza kuzunguka lakini siyo lori na hilo ni suala la ubora bila mjadala mreefu.
    Unless wewe ndio muhandis wa hiyo barabara una data zote za kitaalamu vinginevyo ni vizuri kufanya utafiti kabla ya kujipa pole mwenyewe.
     
  10. Dreamliner

    Dreamliner JF-Expert Member

    #10
    Jan 21, 2010
    Joined: Jan 17, 2010
    Messages: 2,035
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umefika wakati wa kuwashauri TBS wafatilie na kupitisha viwango vya barabara zetu. Sio soda na bia tu.
     
  11. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #11
    Jan 21, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ile barabara ni mbovuu, eneo tajwa ambalo ajali imetokea nadhani ni pale jirani na JWTZ Twalipo camp, jirani na Viwanja vya sabasaba na chuo cha Uhasibu , kwa wakazi wa barabara hiyo nafikiri sijakosea, nimewahi kuipita hiyo njia mara kadhaa, inatechnical problems, mfano mzingo kwenye vipita shpto ni mdogo sana kulinga nisha na ukubwa wa magari yapitayo hapo, barabara ina bumps sana ambazo ni matokeo ya kutokushindiliwa vyema, ama uzito wa magari kuzidi, barabara imechakaa ndani ya muda mfupi...kifupi tumeibiwa tu.
     
  12. Original Pastor

    Original Pastor JF-Expert Member

    #12
    Jan 21, 2010
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 1,255
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huo ni msaada tu wewe unalalamika nini? wakati pesa yenyewe mnakula wenyewe huko BOT mnakopeshana. Mh. Kikwete ataijenga upya akipita kwenye uchanguzi usijali unajua kukarabati si ghali ghali ni kuplani. watu piiiipooooo.bye
     
  13. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #13
    Jan 21, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Wajanja waliunda KONOIKE ya kibongo wakajitwalia tenda wakapata wakatengeneza hiyo barabara bomu, sasa inaonekana imeanza kuwaumbua
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Jan 21, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,536
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Hii imekaa vizuri original pastor.
     
  15. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #15
    Jan 21, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hilo lori nililipita jana asubuhi wakati naelekea kibaruani. Kuna mawili hapo, hiyo round about inawezekana ina design problems na pia dereva wa lori ni mzembe. Ukiangalia magari yanayotaka Kilwa yanapitiliza sana na kuingia mfereji(upande wa kushoto) kona imekaa kidogo si sawa. Hasa ukija spidi kali, be careful. Lakini lori lilikuja na spidi gani? kwanza ilikuwa ni giza, huenda halikuwa na taa au jamaa njwiii.Kwa hiyvyo, lazima ulambe kitu pale. Kuna siku nilikuwa nalamba kitu pale kilwa road pub, jamaa alikuwa spiiidi akitokea Kilwa (au sema mbagala), badala ya kukunja alienda straight mtaroni..puuuuuu! bia yangu ilimwagika!. Hiyo round about si nzuri sana, na madereva tuwe macho.
    Jamani hiyo barabara iacheni tuuuu...ni mkombozi wa kusinim a.k.a Mbagala, sasa tunateleza kuliko sehemu yeyote ile, japo kwa muda mfupi. Tungengoja ya kiwango, ingepatikana lini? Nani hakuona bango lillilobandikwa pale kurasini ; "BARABARA HII INAJENGWA KWA MSAADA WA FEDHA ZA WALIPA KODI WA JAPANI" . Yaani unaweza kuuliza msaada uliopewa uwe na TBS?! Zawadi ni zawdi chuuukua.... Tutakapoacha kuendekeza misaada ndio tutakapozingatia viwango. Tangu nije hapa dar kila mwaka naona barabara ya mandela iko kwenye ukarabati tu! Labda yale yale....ngoja wa kusini tutanue kwa muda

    Ooops! do I call myself TzPride.....of course yes...wahenga bwana!...ati nyumbani ni nyumbani hata kama ni shimoni..yeah.
     
  16. RR

    RR JF-Expert Member

    #16
    Jan 21, 2010
    Joined: Mar 17, 2007
    Messages: 6,633
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 160
    Kuna haja ya kuchunguza usanifu na ujenzi wa hii barabara....kuna kitu hakiko sawa mahala fulani.
     
  17. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #17
    Jan 21, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,802
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Kuna haja barabara hii kufanyiwa Technical Audit kuthibitisha viwango vyake!!
     
  18. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #18
    Jan 22, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    we acha kudandia treni kwa mbele soma mada vizuri ndo uchangie na kama hujui kaakimya kwanza unajua ile barabara ilijengwa na mkandarasi Gani? ok nirudi kwenye mada tatizo lililopo hapa ni watoa msaada wanatoa msaada lkn pesa yote inabakia kwao,kajima wamejenga kulingana na pesa walio pewa,tanroad walipaswa kukaa chini na mkandarasi na kutia upya ngharama za ujenzi na kupunguza urefu ili ijengwe kwa kiwango, kwa sababu cost za kurepair ni kubwa sana
     
  19. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #19
    Jan 22, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    we ulitimuliwa konoike nini, kajima tangu lini ikawa konoike?au wewe kila kampuni ya ujenzi ni konoike
     
  20. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #20
    Jan 22, 2010
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,750
    Likes Received: 1,908
    Trophy Points: 280
    Unamaanisha inchi? Inches au countries?
     
Loading...