Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi road

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by TONGONI, Jul 18, 2011.

  1. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Muda mrefu nimekuwa nikikutana na hili,linapokuja swala la barabara au bustani utakuta mtu mwenye taaluma ya uandishi habari kaandika.
    Ajali imetokea barabara ya Ali Hassan Mwinyi Road,au sherehe zitafanyika bustani ya mnazi mmoja garden,nionavyo mimi ni lugha mbili zinazungumzia kitu kimoja..kwa nini isiwe,mfano maandamano yataanzia barabara ya kilwa,au sherehe zitafanyika bustani ya mnazi mmoja.
     
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    dont take life too serious bwana
     
  3. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2011
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    maonyesho ya sabasaba yalikuwa yakifanyika barabara ya kilwa road
     
  4. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Peleka radio one ama bakita kaka
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,159
    Likes Received: 5,384
    Trophy Points: 280
    Tusipo ongeza maneno ya Kiingereza tunaoneka waongo.
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Jul 18, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Naunga mkono hoja!
     
  7. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #7
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwani hapa nimeleta katika jukwaa la Siasa?
     
  8. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #8
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Ndio maana wa-Tanzania tumefika hapa tulipo,kwa mwendo kama wako.
     
  9. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #9
    Jul 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 515
    Trophy Points: 280
    sasa kwa mwendo kama wako tumefika wapi? wewe kama ni mama lazima utakuwa mnoko sana
     
  10. TONGONI

    TONGONI JF-Expert Member

    #10
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 1,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu lengo ni kubadilishana mawazo hatushindani kusema wala kukashifiana,asante sana.
     
  11. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #11
    Jul 18, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Sababu ya watu wengi kuchanganya hivyo ni kwa sababu vibao vya barabarani vilikuwa au vimeandikwa kwa kiingereza i.e. Ali Hassn Mwinyi Rd, Kilwa Rd, Pugu Rd, Morogoro Rd n.k, hali hii ndio ikapelekea wananchi kudhania kuwa hizi barabara zinaitwa Ali Hassan Mwinyi Rd au Pugu Rd kama jina moja, na wao ni wazungumzao Kiswahili, sasa wakati wa kutamka wanatamka kama kwamba jina ni moja yaani Barabara ya Pugu Rd au Morogoro Rd n.k

    Vibao vya mitaa vinapaswa kuandikwa kwa Kiswahili. Na si kama hivi hapa chini.

    [​IMG]
     
  12. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mkuu ubarikiwe sana kwa kuweka mambo sawa. Waandishi wa habari ndio wanatuboa vya kutosha. Kuna mwandishi mmoja kule Bukoba , kwa walioenda shule thabiti huwa anasema hivi: 'Mkurugenzi wa Manispaa ya Mji wa Bukoba amewataka wananchi ...". Mimi naamini kabisa haya ni makosa makubwa ndani ya lugha ya Kiswahili. Huyo mwandishi atumie maneno haya: Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba amewataka wananchi ...'.
     
Loading...