Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Banned Drugs

Discussion in 'JF Doctor' started by X-PASTER, Nov 2, 2008.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Nov 2, 2008
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    DANGEROUS DRUGS HAVE BEEN GLOBALLY DISCARDED BUT ARE AVAILABLE IN INDIA.

    India has become a dumping ground for banned drugs; also the business for production of banned drugs is booming. Plz make sure that u buy drugs only if prescribed by a doctor (Also, ask which company manufactures it, this would help to ensure that u get what is prescribed at the Drug Store) and that also from a reputed drug store. Not many people know about these banned drugs and consume them causing a lot of damage to themselves.

    We forward Jokes and other junk all the time. This is far more important.

    Please Make sure u forward it everyone u know.[/
    B]


    PHENYLPROPANOLAMINE:
    cold and cough. Reason for ban: stroke.
    Brand name: Vicks Action-500
    ________________________________________________________________________
    ANALGIN:
    This is a pain-killer. Reason for ban: Bone marrow depression.
    Brand name: Novalgin
    ___________________________________________________________
    CISAPRIDE:
    Acidity, constipation. Reason for ban: irregular heartbeat
    Brand name: Ciza, Syspride
    ____________________________________________________________
    DROPERIDOL:
    Anti-depressant. Reason for ban: Irregular heartbeat.
    Brand name: Droperol
    ______________________________________________________________
    FURAZOLIDONE:
    Antidiarrhoeal. Reason for ban: Cancer.
    Brand name: Furoxone, Lomofen
    _____________________________________________________________
    NIMESULIDE:
    Painkiller, fever. Reason for ban: Liver failure.
    Brand name: Nise, Nimulid
    ________________________________________________________________________

    NITROFURAZONE:
    Antibacterial cream. Reason for ban: Cancer.
    Brand name: Furacin
    ________________________________________________________________________

    PHENOLPHTHALEIN:
    Laxative. Reason for ban: Cancer.
    Brand name : Agarol
    _________________________________________________________________

    OXYPHENBUTAZONE:
    Non-steroidal anti-inflammatory drug. Reason for ban: Bone marrow depression.
    Brand name: Sioril
    _______________________________________________________________________
    PIPERAZINE:
    Anti-worms. Reason for ban: Nerve damage.
    Brand name: Piperazine
    ________________________________________________________________________
    QUINIODOCHLOR:
    Anti-diarrhoeal. Reason for ban: Damage to sight.
    Brand name: Enteroquinol
     
  2. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #2
    Nov 4, 2008
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 765
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    NIMESULIDE:
    Painkiller, fever. Reason for ban: Liver failure.
    Brand name: Nise, Nimulid

    Hii nimewahi kuitumia zaidi ya mara mbili tena kwa prescription ya Daktari. ni muhimu pia kuwafikishia na wenzetu ili wafahamu hizi dawa hazifai. dah sijui kama ini langu limenusurika
     
  3. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #3
    Nov 4, 2008
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Pole sana ndugu yangu. Mara nyingi sisi watumiaji wa haya madawa tunakuwa aidha si wenye kufahamu kama dawa tulizo andikiwa kuwa zina madhara au tunawaamini sana madaktari wetu au tunakuwa hatuna budi kutumia. hususan sisi raiya wa nchi daraja la tatu.

    Kila dawa ina madhara yake unapoitumia kwa muda mrefu, lakini inapotokea kuwa dawa imepigwa marufuku hii inaonyesha kuwa kuna asilimia kubwa kwa mtumiaji kuathirika katika kipindi kifupi cha matumizi wa hizo dawa alizo andikiwa.

    Mfano hii dawa ya Nimulid (Nimesulide) hii ni dawa kutoka marekani (USA). Lakini cha ajabu ndani ya nchi ya Amerikan dawa hii haijawa approved kutumiwa. Vile vile hairuhusiwi kutumia katika nchi zipatazo 160 zikiwemo UK, Australia, Canada n.k.

    Na kwa zile nchi zenye kuruhusu matumizi ya dawa hii, wanakupa pale tu maumivu yako ni makali sana au kama una kitu kinaitwa osteoarthritis (baridi yabisi) mara nyingi maumivu haya huwapata wazee. Pia kwa wanawake wenye kupata maumivu makali wakati wa kupata hedhi. Ila hairuhusiwi kwa wenye kuwa na homa na hairuhusiwi kwa vijana chini ya umri wa miaka 12.

    Pia kuna dawa nyingine inaitwa Lyrica, hii pia ni dawa ya maumivu, ila haijapigwa marufuku na inatumika sana kutibu maumivu. Dawa hii inamatatizo yake kwanza hairuhusiwi kwa mtu mwenye umri chini ya miaka 18, pia unapotumia unaweza kupata madhara kadhaa yakiwemo:
    *Kuongezeka kwa hamu ya kula au kinyume chake.
    *Kuhisi kuchanganyikiwa, kushindwa kufikiria vema.
    *Kutokuwa na hamu ya kufanya mapenzi, na kutoweza kusimamisha vema.
    *Inakufanya husiwe muangalifu.
    *Kutoona vizuri, blurred vision au double vision.
    *Kuvimba kwa baadhi ya viungo
    *kukauka kwa midomo na macho n.k.
    *Matatizo ya matumizi ya dawa hii ni mengi lakini inatumika kutibu ugonjwa wa kifafa. Sasa wataalam bado wapo katika kuiangalia. Kama matatizo yatakuwa mengi inaweza kupigwa marufuku lah kama matatizo yatakayo wapata watumiaji ni madogo itaendelea kutumika.

    Tuombe Mungu tu tunapotumia haya madawa otherwise hatuna jinsi.
     
  4. M

    Mama JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hii NIMESULIDE nakumbuka kuitumia miaka kama mitatu iliyopita. Nilikuwa nasumbuliwa na maumivu ya jino na sikutaka kung'oa, basi Dr wa hospitali moja karibu na bahari, akaniambia hiyo dawa ni kiboko ya maumivu, na kweli maumivu yalitulia. Kumbe alinilisha kasa!
     
  5. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #5
    Nov 13, 2008
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Oooh! Pole Mama, ila wakati mwingine hata Kasa ufaha kuwa kitulizo cha njaa...!
     
Loading...