Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bank ya NMB inahitaji pongezi kwa kuepusha migomo na machafuko nchini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by NGULI, Mar 16, 2011.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwa sasa ndio inalipa watumishi wote wa serikali mishahara. Kuna Overdraft a/c maalumu kwa shughuli hio.
     
  2. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu! Migomo na machafuko kivipi?, si ndio kazi yao kulipa mishahara watumish? Or you meant tresuary is in bankrupt?
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Kuna uhusiano gani na title yako? Jaribu kuyaconnect mkuu!
     
  4. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Mkuu, umeongelea Machafuko. Sijui ulikuwa una maanisha nn.
     
  5. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kuna mtu amekuja na tread yake leo thread zote zisizo na na miguu na kichwa zitemwe. Please MODS naungamkono hoja
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Ana maana Serikali haina fedha za kulipa mishahara na NMB wameikopesha.
     
  7. g

    gkipaka Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hueleweki mkuu kwani wote wanaotaka mabadiliko ni wafanyakazi?
     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160

    Kweli kabisa, hii serekaliinadaiwa hadi na SACCOS nadhani!
     
  9. chairman mao

    chairman mao Member

    #9
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mbona imekuwia ugumu kunyoosha sentensi? hebu nyoosha maelezo
     
  10. c

    core Member

    #10
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    duh! ni usingizi umekubana au?
     
  11. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #11
    Mar 23, 2011
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    asante kwa kunielewa
     
  12. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #12
    Mar 23, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tumekuelewa mkuu,
    Unayo taarifa muhimu sana ambayo inatujuza liquidity ya serikali iko mashakani kwa sasa, kwani inaonekana haina uwezo wa ku-meet kulipa the most preferential creditors wake mojawapo ni mishahara.Na hivyo ili kuepusha migomo makazini imebidi kuingia mkataba maalumu wa mkopo na NMB ili kila ifikapo mwisho wa mwezi NMB walipe mishahara huku waki-record deni kati yake na serikali.Madhara ya hili ni kwamba serikali ya JK inaweza ku-relax hadi deni liwe kubwa na kuifanya serikali yake mufilisi.Tukumbuke 60% ya mapato ya serikali inalipwa mishahara, now you can imagine how bigger is the Internal Debt going to grow.Mwaka huu kila mtanzania anaweza kudaiwa shs.1ml. kwani deni la ndani litaongezeka drastically.TUSUBIRI TUONE
     
  13. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #13
    Mar 23, 2011
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Mbona kila kitu kiko clear!! Serikali iko chali NMB wanaisave kwa kuwalipa wafanyakazi. Bila mishahara wafanyakazi wangegoma. May be swala hapa ni kuverify kama hizo info ni za ukweli au za mtaani!!
     
  14. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #14
    Mar 23, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    NMB itaendelea kulipa mishahara mpaka lini?
     
  15. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #15
    Mar 23, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu hizo ni short term strategies ambazo JK anajaribu kutumia kuweka mambo ya serikali sawa lakini akumbuke kwa kufanya hivyo inabidi awe kasi ya ajabu kutafuta suruhu ya tatizio la UKATA unaoinyemelea serikali yake.Vinginevyo akumbuke Overdraft itaendelea kukua na mwishoo wa siku NMB watasema deni limefikia ukomo, litatakiwa kulipwa kwani ni short-term loan at most one year
     
  16. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #16
    Mar 23, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    mnashangaa hili la NMB, mbona mwaka jana watumishi wamelipwa mishahara toka TANAPA. Nina wasi wasi kama pesa hizo zilirejeshwa!!!!!!!!!!!!!! Hawana pesa za kulipa mishahara ya watumishi, lakini za kulipa DOWANS wanazo..........
     
  17. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2011
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kazi kweli kweli
     
Loading...