Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

bANK 10 ZA KIBIASHARA ZIMEPATA VIBALI VYA KUANZA KAZI TZ

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NGULI, Jul 28, 2010.

  1. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuna habari za kuaminika kutoka ndani ya BOT kuwa kuna wimbi kubwa la Bank za kimataifa za kibiashara zitakazomiminika mtaani muda si mrefu kutoa huduma za kifedha kwa jamii ya wa TZ. Mpaka sasa Bank zilizopatiwa Baraka na BOT ni pamoja na The first Nationa Bank of South Afrika.

    Swali langu ni moja tu, Hivi hizi bank zinakuja kwa maslahi ya nani? Je mtz atafaidika vipi na wimbi hili la mabenk ya kibishara? kama sikosei yatafika 60 muda sio mrefu. Hivi kweli serikali haiwezi kuyakalia kooni haya mabenki na kufanya kitu cha maana kwenye interest reduction na mikopo nafuu hasa kwa vijana na walalahoi wanaotaka kujiajiri?
     
  2. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Mkubwa mi nafikiri hizi ni habari njema kwa watz.......! mabenki yaliyopo yamehoodhi soko, yanakiburi cha soko hapa bongo, yanaringa sana, hayavalue customers invyotakikana, kutoa mikopo ni kama upendeleo fulani........! yanatubangua kwa riba za ajabu ajabu kwa sababu tuna option chache sana kwa kukimbilia......!

    Yes, we need more banks kuongeza ushindani ili kuleta unafuu wa gharama za mitaji kwa wajasiliamali wa kibongo.......!
     
  3. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa mkuu ila je wakija hawatakomaalia interest zao za 20+ kwenye mikopo mikubwa na 16+ kwenye mikopo midogo kitu ambacho ni mzigo kwa mwananchi wa kawaida?
     
  4. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    I don't expect hiyo mzee......! DD & SS Law itaprevail......! demand normally creates its own supply but the vice versa is not true, hawa jamaa wanakuja only kwa sababu wameona kunapotential yakufanya business hapa, so wakitia timu...hizi bank zetu zilizopo zitajaribu kufanya market differentiation kitu ambacho kitawapa unafuu the business community!
     
  5. NGULI

    NGULI JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2010
    Joined: Mar 31, 2008
    Messages: 4,819
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa na macharges kwenye kudraw na mara monthly charges yatapungua. Mtu unaenda kiwithdraw hela yako mwenyewe ambayo umewakopesha benk bado wanakulima charge ya buku au 600.
     
  6. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Uchaguzi waungwana
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,981
    Likes Received: 5,100
    Trophy Points: 280
    Lengo la bepari ni kupata faida kubwa kwa gharama ndogo.
    Watanyonywa kuanzia wafanyakazi hadi wateja.
    Msitarajie nafuu ya riba wala huduma bora kwa mteja.
    Kabla hawajaja kuwekeza, walisha wasoma Watanzania na kugundua madhaifu na mapungufu yao.
    Hamna jipya
     
  8. Elusive

    Elusive JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 26, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hayo ma bank hata yafikie mia moja bado hayatamsaidia mteja mdogo
    ambaye amezoea kujiwekea akiba yake kutokana na mshahara wake.
    Kuhusu mikopo msahau hilo kwani riba kubwa itakukimbiza mwenyewe.
    Foleni za kuweka na kutoa pesa iwe kwa macashiers au cash machines
    hilo halitoondoka kwa sababu watendaji wa mabenki hawawajali saana
    wateja wenye akiba ndogo, kwao wao wateja wakubwa na wenye viwanda
    au biashara kubwa ndio wanaowathamini zaidi.
    Kwenye chama chao wa mabenki TBA hawawashirikishi wateja wao kwenye
    mikutano yao ili kuelewa matatizo yao kwa hiyo wenye mabenki bado wataendelea
    kuwana vichwa vikubwa katika Tanzania hii. Na wateja tutaendelea kulia.
     
  9. A

    August JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,661
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    kuna jamaa aliye gusia kwamba wameisha tuona mitanzania ni ........, sasa ukishindwa tu kulipa mkopo ardhi wamechukua, na badu bandu humaliza gogo., au haba na haba hujaza kibaba.
     
  10. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    this is good for competetition because each bank tries to attract customers by the way of fair interest rate on loans and the like.........''.acha magugu na mazao vyote vikue pamoja mwisho wa siku magugu yatavunwa na kuchomwa moto na yale mazao mema yatatunzwa''
    HII NDIYOI FREE MARKET ECONOMY...baadae tusilalamike wenzetu nchi za EAC wakija kuboresha namna ya kufanya umachinga badala ya tunavyofanya sasa.....what is important let us cope with it and work parralel with it........
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Jul 28, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,981
    Likes Received: 5,100
    Trophy Points: 280
    Utangoja milele na utakufa bila kelele kama walivyokufa wafuasi wa KIBWETERE
     
Loading...