Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ban Ki-Moon aisifu Tanzania kwa mageuzi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtu wa Pwani, Oct 16, 2007.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2007
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,083
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    wapinzani huku wakisema lolote hawa wao wanaona kuna maendeleo yupi kati ya hawa ana makengeza?
    Ban Ki-Moon aisifu Tanzania kwa mageuzi




    na Assah Mwambene, New York



    KATIBU Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Ban Ki Moon, ameimwagia sifa Tanzania kwa hatua ilizopiga katika kuleta mapinduzi ya kilimo na elimu nchini.
    Ripoti ya kazi ya Katibu Mkuu huyo iliyotolewa hapa hivi karibuni, imeisifia Tanzania kuwa ni moja ya nchi nne za Afrika ambazo zimefanikiwa kuinua kiwango cha wanafunzi wanaoandikishwa kuanza shule na kuboresha kilimo.

    “Ninafurahishwa na mafanikio ya nchi za Afrika, hasa katika kuinua kilimo na kuinua uzalishaji katika kilimo,” alisema katika ripoti yake yenye kurasa 70.

    Nchi nyingine ambazo Ki-Moon amezimwagia sifa ni pamoja na Ghana, Uganda na Kenya.

    Alisema uamuzi wa Tanzania kuanzisha kijiji cha milenia, umeonyesha jinsi nchi inavyothamni na kutekeleza uongozi tangu ngazi ya jamii na kuunganisha mikakati ya ngazi za chini na za juu katika kutekelesa malengo ya milenia.

    Kijiji hicho cha milenia, kipo Mbola katika wilaya ya Uyui, mkoani Tabora na kingine kipo katika wilaya ya Micheweni katika Mmkoa wa Kaskazini kisiwani Pemba.

    Ripoti hiyo pia inazilaumu nchi tajiri kwa kushindwa kwao kutekeleza ahadi zao kuongeza maradufu misaada ya kimaendeleo inayoelekezwa Afrika ifikapo mwaka 2010.

    “Pamoja na ahadi hizi, ukiondoa msamaha wa madeni na misaada ya kibinadamu, miasaada mingine haijaongezeka sana tangu mwaka 2004,” alisema.
     
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hajui anachoongea, labda hata hicho kijiji anachokiongea hakiwezi kufanana na hata Dorasan korea kusini
     
  3. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2014
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 6,624
    Likes Received: 1,113
    Trophy Points: 280
    Nadhani Ban ki moon (Bank ya Mwezini) anatamani kuichana chana hiyo report yake... kwa hali halisi ya Sasa
     
Loading...