Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Balozi wa nyumba kumi:Ana mamlaka gani kisheria leo hii,ana kazi gani kwa wananchi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikivembu, Mar 10, 2012.

  1. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Hakuna cheo nisichokitambua na ambacho kina wababaisha watu wengi huku mtaani kwetu kama hiki cha balozi.Wengi hata wale waliokwenda shule bado wana endekeza enzi za chama kushika hatamu ambapo balozi wa nyumba kumi alikuwa na nguvu kubwa kwa watu japo sina uhakika kama ni cheo kilichokuwa kipo kisheria au la.Ninachokifahamu mimi ni kuwa huyu si kiongozi wa serikali.Mwenyekiti wa serikali za mitaa ndiye kiongozi mkuu katika mtaa husika.Lakini cha ajabu yupo huyu aitwae balozi naye anajionesha kama ana tambulika.

    Binafsi kwangu nimekuwa nikiwakatalia kupokea amri zao kwa hoja hii kuwa yeye si kiongozi wa serikali.
    Baada ya mauaji ya ovyo kutokea hapa Songea mkuu wa wilaya alipita na kuwaeleza wananchi kile kilichotokea.Katika mikutano yake yote hapa mjini alikuwa anakumbana na maswali mengi ambayo alikuwa hawezi kuyatolea ufafanuzi zaidi ya kuleta ubabe.Hivi sasa ametoa amri ya kulinda sungusung mitaani.Sasa zoezi hili limekuwa likiendeshwa na hawa jamaa wa kujiita mabalozi wa nyumba kumi kumi.Jambo hili kwenye mkutano mmojawapo Sabaya Mkuu wa wilaya alikataliwa kuwatumia hawa watu badala yake tulimwambia hiyo ni kazi ya serikali ya mitaa.Balozi hatambuliki hivyo hataweza kujibishwa pindi mambo yatakapokuwa ymeharibika.Lakini inaonekana ameendelea na ubabe huo wa kuwatumia.

    Juzi mimi niliwatimua wajumbe walotumwa na balozi nikawaambia hilo ni jukumu la Mwenyekiti wa serikali za mitaa.Wakarudisha jibu kuwa nimekaidi amri ya serikali.Nikaletewa barua ya kuitwa ofisini.Huko akaitwa na huyo balozi,nikamwambia Mwenyekiti kuwa huyu simtambui na wala sitatii amri hiyo akitaka atangulie mahakamani.Nikamwambia kama ni kweli ana tawala kisheria basi barua ilitakiwa iandikwe na balozi huyu ya kuniita mimi lakini badala yake umeandika wewe.
    Naandika hili ili kuwaeleza na wengine amabao bado hawajatambua kuwa cheo hiki ni batili.Hakipo.
     
  2. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,086
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    uko sawa kabisa. sasa hatima yake imekuwaje? kaenda mahakamani au kapotezea? waangalie vizuri hao wazee wasije kukufanyia fitina lakini. uzuri hapo inaonekana bado unapata support ya mwenyekiti ila akiungana tu na balozi watakuumiza.
     
  3. H

    Haika JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Haha nimeipenda hio, hawa mabalozi waccm kazi ya chama imewashinda wanaingilia kazi za wenzao.
     
  4. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,644
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Samweli Sitta wakati yuko Spika, kuna mbunge alitoa hoja kuwa mabalozi wa nyumba kumi wawe wanalipwa mshahara na serikali, Sitta alijibu kwamba, utaratibu wa mabalozi wa nyumba kumi ni utaratibu wa Chama Cha Mapinduzi, hivyo serikali haiwezi kuwalipa chochote, labda Chama Chenyewe kitoe fungu lake ndio walipwe. Hivyo ndugu wanajamvi, Mabalozi hawa si utaratibu wa serikali, bali ni Mabalozi wa Chama Cha Mapinduzi.
     
  5. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Wakuu nadhani mmekuwa mkisikia malalamiko kwamba serikali ilikubali ujio wa vyama vingi lakini baadhi ya sheria hazikubadilishwa ili kuvifanya vyama vingi vifanye kazi badala ya ule mfumo wa chama kimoja. Tatizo kubwa lilikuwa hili la mabalozi wa nyumba kumi. Kuna sheria inawatambua hawa japokuwa hawapo kwenye mfumo wa kiserikali. Wakuu kama kuna mtu amewahi kuandikisha maelezo polisi basi nadhani amewahi kukumbana na swali hili: Nani mjumbe wako wa nyumba kumi? Hiyo ni confusion kubwa. Pia nadhani mnajua kuwa kwenye serikali ya mtaa kun Mwenyekiti na wajumbe wa serikali ya mtaa ambao si wajumbe wa nyumba kumi. Sina hakika kama hawa wanatambuliwa katika ile sheria inayowatambua wale wa nyumba kumi.
     
Loading...