Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Balozi wa Korea Kusini Nchini, Ahutubia kwa Kiswahili!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Pascal Mayalla, Apr 30, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,530
    Likes Received: 6,131
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Leo nimeshuhudia jambo kubwa la kuitukuza lugha yetu adhimu ya Kiswahili, pale Balozi wa Korea hapa nchini, H.E Young Ho Kim, alipopanda jukwaani na kuhutubia kwa lugha ya Kiswahili!.

    Kitendo hiki sio tuu ni cha ukuzaji wa Kiswahili, bali baadhi ya wenzetu, hawako tayari kuendelea kuukumbatia ukoloni mamboleo kwa kuendeleza colonial legacy ya kuzungumza lugha ya mkoni Mwingereza!.

    Kule nyuma niliwahi kuandika humu, wakoloni Waingereza wametufanya vibaya!, kwani mpaka leo ni aghlabu sana kuwasikia viongozi wetu wakizungumza lugha yetu wakiwa ugenini popote!.

    Tena hutokea tukio ambalo mfadhili ni mzungu, basi hotuba zote zitasomwa kwa lugha ya mkoloni eti tuu ili mfadhili asikie, wakati huyo mfadhili angeweza kuwekewa mkalimani na waliowengi ndio wakahutubiwa kwa lugha yao!

    Tuupunguze uzungu kwab kitukuza kizungu, huku ni kuendeleza ukoloni mambo leo!.

    Asanteni.

    Pasco
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,940
    Trophy Points: 280
    Mnaweza kuninukuu....Hilo haliwezekani ng'o!!

    Narudia tena, Hilo haliwezekani ng'o.

    Bila kuongea Kizungu hatutajulikana kama tumesoma. Hatutajulikana kama tumestaarabika. Hatutajulikana kama ni "vichwa".

    Tayari tumeshaathiriwa na kuathirika vibaya kiasi cha kutoweza kujirudi.
     
  3. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,883
    Likes Received: 1,449
    Trophy Points: 280
    Ushauri wako ni mzuri sana sana lakini ... mwafrika (hasa mtanzania) kujikomboa kwenye hili suala la lugha itahitajika nguvu ya ziada. Na kuongeza chumvi kwenye kidonda ni kuwa wasomi (ambao ndio walitakiwa wawe mashujaa wa kiswahili) ndio wanaoongoza kukidharau. Tumefikia hatua ya watu kuongea kiswahili kibovu ili tuonekane hatukijui vizuri. Hapa jamvini ukichapia kiswahili watu hawashtuki sana lakini kiingereza... mh utachekwa mpaka ujione wewe ni ****
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Ni sera tu mkuu!! Kama tukiamua yote yanawezekana! lakini kwa sababu kila kitu tunaiga, basi hadi matumizi holela ya dola ndani ya nchi yetu ni halali wakati ukiwa nchi zingine ni kwa nadra unaweza kutumia dola bila kuibadili.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Apr 30, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,940
    Trophy Points: 280
    Mimi nasema hilo haliwezekani hadi hapo nitakapothibitishwa visivyo!!
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Wakoloni hawataki kusikia hii kitu mkuu. Kwao lugha ni silaha kubwa ya kuendeleza utawala wao.
    Back in time, wakati Mwalimu Nyerere (PBUH) alipotangaza kuwa Kiswahili ni lugha ya taifa, wao (Waingereza) wakaenda kuimarisha viwango vya elimu kule Kenya, na kuifanya Kenya kuwa kituo cha lugha yao katika ukanda huu. Wanajua kuwa tukifanya tabadili katika sera ya lugha, itakuwa ndio mwanzo wa kuacha utegemezi katika elimu, kwa kuwa itatulazimu kuandaa wenyewe vitabu vyetu na sio kutegemea hivi vya India.
     
  7. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135

    Jemedari hata mimi nimefarijika kwa wewe kutoa taarifa hizi
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    pasco... mkorea kuhutubia kiswahili yaweza kuendana na mtanzania kuhutubia kizungu au kikorea

    angehutubia kikorea ndio ningefananisha na sisi kuongea kiswahili

    mawazo tu
     
  9. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Wakorea wanaifagilia hii lugha:

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. macho_mdiliko

    macho_mdiliko JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2008
    Messages: 5,883
    Likes Received: 1,449
    Trophy Points: 280
    Umepotea mkuu, bado logic ya hii thread hujaiona...
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    nisaidie logic mkuu

    kuishi ni kujifunza
     
Loading...