Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BALOZI MWAMBULUKUTU: Hospitalised Following Attack & Robbery in SA!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Dua, Dec 29, 2007.

  1. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #1
    Dec 29, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Tanzanian ambassador’s home robbed during farewell party

    Posted: 01:08 AM ET

    Poleni sana.
     
  2. D

    Dotori JF-Expert Member

    #2
    Dec 29, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Tanzania's ambassador to South Africa was beaten unconscious and several of his guests were assaulted and robbed at his farewell dinner in Pretoria on Friday night.

    About five armed men pushed aside the barbed wire and jumped over the wall of a diplomatic residence in Garsfontein around 10pm, a government official at the function told Sapa on Saturday morning.

    "There were about 25 of us and we had just had supper. They ordered us to lie down, tied our hands, robbed us of cellphones, money and household goods," said the official, who asked not to be named.

    He said Tanzania's High Commissioner Emmanuel Mwambulukutu was beaten unconscious and his wife stabbed in the head. Both were taken to hospital.

    "Quite a few people were assaulted, hit with bottles. They kept threatening my 15-year-old daughter with rape."

    According to the official the ambassador had told the thieves "gentlemen, God bless you", to which they allegedly replied: "We don't care for God. Let's stab these dogs".

    The thieves packed the stolen goods into Mwambulukutu's 4x4 Mercedes and fled. Before doing so they pressed another man against a wall and "beat the hell out of him" when they failed to start his Audi.

    He said police took about 25 minutes to arrive after guests called 10111.

    "They [the police] kept asking us questions that delayed [them] while these guys were getting away.

    "This is really embarrassing for South Africa. Most of the guests are Tanzanians who said they are going to leave this country."

    Pretoria police spokesperson Captain Paul Ramaloko confirmed the attack and said Mwambulukutu was in a serious but stable condition. His wife and about six other people sustained minor injuries.

    He said no shots were fired and no arrests had been made.

    On July 21 South Africa's ambassador to the United Nations Dumisani Khumalo was robbed at his son's home in Greenside, Johannesburg after he returned from OR Tambo Airport. - Sapa
     
  3. M

    Mwakilishi JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2007
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 484
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Duh! Nawatakia Balozi, mkewe na wote waliokumbwa na mkasa huo waugue pole...ila SA ujambazi umekithiri.

    Hiyo nimeitoa reuters: http://http://africa.reuters.com/wire/news/usnL29715185.html

    Je shambulio hilo lilitokea kwenye residence ya balozi au kwa Mtanzania mwingine aishie huko?
     
  4. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #4
    Dec 29, 2007
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani hawa watu wa SA wanafika wapi na huu ujambazi ama inabidi maraisi wabadilishane...JK aende kula na Thabo aje huku kwetu?

    Hadi dipolomats wanavamiwa so easly...wangeweza hata kuwaua!

    Kwa nini SA wanashindwa kucontain this situation? So sad, poleni familia ya Mwambulukutu
     
  5. m

    mwenekapufi Member

    #5
    Dec 29, 2007
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa hayo ya South yatafika na hapa kwetu maana hali ya maisha chini ya msanii wetu yanazidi kuwa impossible.They have nothing to loose except their chains........
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Dec 29, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 135
    Mimi sina comment juu ya hiki ila nakuuliza wewe Nakulilia Tanzania kwa maneno yako ina maana JK ni bora zaidi ya Mbeki katika uongozi ? Kuwazima majambazi TZ si kwamba ni tricky na haikuwa kazi ngumu maana walifahamika na walikuwa na special mission?
     
  7. N

    NakuliliaTanzania JF-Expert Member

    #7
    Dec 29, 2007
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 560
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lunyungu, heshima mbele mkuu, read between the lines.....I dont necessarily mean that JK is better that Mbeki......Inawezekana pia hao wa SA wanafahamika kwa watawala kama 'ilivyokuwa' hapa kwetu..so JK go there and 'teach' them how to deal with it!

    taarifa zinasema Balozi alipigwa hadi kupoteza fahamu..hilo si jambo dogo hali imefikia pabaya!
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Dec 29, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 135
    Things like this needs a political will .That;s all I can say abnout this matter of tackling crimes like this .Haya tuendelee .Tanzania JK anakaza uzi mzungu akiumizwa ama Mwekezaji akipatwa na mkasa lakini Mdanganyika wa kawaida hata kuandika hawa andiki so why nilie na Mwambulukutu ?Pole zake lakini the same attetion should be given to all Tanzanians popote walipo Duniani .
     
  9. F

    Fundi Mchundo JF-Expert Member

    #9
    Dec 29, 2007
    Joined: Nov 9, 2007
    Messages: 4,697
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Pamoja na kuwapa pole waliopatwa na mkasa huu kuna swali najiuliza. Hivi katika nchi iliyoshamiri ujambazi kama Afrika Kusini, balozi wetu hakuwa na ulinzi? katika nchi kama hizi( naunganisha na Brazil, Nigeria n.k.) inabidi serikali yetu iingie gharama ya kuweka walinzi wake. Kutoka nyumbani.
     
  10. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    South Africa robbers attack envoy

    [​IMG]

    The ambassador is the latest high-profile
    victim of violent crime


     
  11. green29

    green29 JF-Expert Member

    #11
    Dec 29, 2007
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kila nchi ina utamaduni wake, nahisi uhalifu ndani ya SA ni kama sehemu ya utamaduni wake. Hili ni janga la kitaifa huko SA, ni muhimu wakifumbua macho na kuangalia ni jinsi gani wanaweza kusafisha akili za vijana wao.
     
  12. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2007
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Wakuu ishu kama hizi huwa zina more info than what is being released as far as info, kwa hiyo tusubiri kidogo tupate more info na tutazipata tu maana huenda kuna somebody humo ndani ya ubalozi wetu alikuwa akishiriki kwenye some deals, sasa deal limekwenda vibaya au amemtapeli mtu huko, ndio wazee wamekuja ku-revenge, au ni mtu wetu wa ubalozi anayeshirikiana na hao majambazi,

    Maana kuna a lot of facts to be looked upon, kuanzia majambazi walijuaje kuwa kuna party siku hiyo?, ubalozi ni mahali panapoogopwa sana huko nje hawa majambazi waliwezaje kujua kuwa wanachohitaji ni kupanda ukuta/wire tu na hakuna ulinzi wowote ndani? Walijuaje nani atakuwepo na hatakuwepo? Comfortability mpaka ya kukimbia wakiwa ndani ya gari la balozi? OOh come on hii ina smell like a duck na it is a duck, kwa sababu hii ishu walks like a duck, hii ni inside job!

    Sasa muwakilishi wa idara huko ni lazima aeleze ukweli of what happened, maana lazima anajua ukweli kama hajui basi awajibishwe, maana swali kwake ni very simple alikuwa wapi? Wakuu tutafute habari zaidi maana so far something is not right na hii story!
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2007
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Sad news, nawapa pole wanafamilia na marafiki wote kutokana na huo msukosuko, pia namwombea mh. Mwambulukutu na mkewe afya njema salimini.

    SteveD.
     
  14. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #14
    Dec 29, 2007
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Field Marshall ES,
    Uliyosema hakuna haja ya kuongeza, ukweli kuna mambo yamefichika hapa ambayo tunahitaji majibu yake.
     
  15. D

    Dotori JF-Expert Member

    #15
    Dec 29, 2007
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 547
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hali ya kisiasa na umaskini nchini Afrika Kusini kwa kiasi kikubwa inachangia hali ya uhalifu.
     
  16. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2007
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Poleni sana kwa mkasa uliwaokumba. Uvamizi huu labda utawafumbua macho serikali waweke ulinzi wa kutosha katika ofisi za balozi zetu na nyumbani kwa mabalozi. Katika baadhi ya nchi unaweza kuingia ofisi ya ubalozi au nyumbani kwa balozi kama unavyoingia sehemu ambayo haihitaji ulinzi wa aina yoyote, kitu ambacho si sawa.
     
  17. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #17
    Dec 29, 2007
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 135
    Pole sana Mwambulukutu ila bado sijajua mabolozi wa Tanzania nje wanafanya kazi gani maana kila kitu anafanya Rais na hata waziri wa Nje yeye anafuata tu nyuma.Labda ni wakati sasa tuwarudishe kubana matumizi maana watanzania ni masikini kwa kuwa Rais wetu anafanya hizo kazi mwenyewe most of the time .
     
  18. O

    Ogah JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Poleni sana Familia ya Balozi Mwambulukutu pamoja na wageni wake waliovamiwa.

    1. Kuna Muungwana mmoja hapa kauliza je hiyo Party ilikuwa nyumbani kwa Balozi?, maana tunategemea nyumbani kwa balozi kuwe na ulinzi credible....especially ktk nchi ambayo world wide ni top ktk crime

    2. My experience while in SA - Crime in SA zipo za aina nyingi kuanzia Organized ones, za Chuki, mpaka vibaka wa mtaani tena very sophisticated in some cases polisi wanahusika au wanawajua wahalifu ila wananshindwa kuwashughulikia..........kuna issue moja ya Mtanzania wa UN alitishiwa na majambazi..........mapolisi walimwambia they can not stop them.......and they have similar cases za vitisho finally watu kuuawa.........hivyo walimsihi amuombe mwajiri wake amuhamishe........ikabidi apate uhamisho

    3. Pamoja na mambo mengine yaliyomfika huyu Balozo wetu................hivi ni kitu gani hasa kilichomfanya mpaka aseme "Gentlemen God Bless You"!!!!!!!!!!!!!!...........hii statement yake imenishangaza saana................hivi kweli Balozi alipitia Security Training na Personnal Safety Precautions/measures awapo kituo cha kazi/ugenini tena SA ambako amekuwapo kwa muda mrefu!!!!!!!!!!!!!!!!!!...................anyway imeshatokea basi Mungu amjalie apone haraka

    Kwa Watanzania wote Ndani na Nje

    Usalama wako binafsi ni kitu namba moja, hivyo kila mmoja wetu ni muhimu kuchukua hatua zinazofaa ili kujilinda na kuepuka kuumizwa au kupoteza maisha pasipo na sababu za msingi.............alichofanya Balozi ni sawa sawa na Confrontation na majambazi wakti yeye akiwa hana uwezo wa kujihami
     
  19. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #19
    Dec 29, 2007
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    muda huo mbona nilikuwa ninachat na mmoja wa watoto wa balozi hakusema chochote au alikuwa katika nyumba nyingine ?
     
  20. JohnShaaban

    JohnShaaban JF-Expert Member

    #20
    Dec 29, 2007
    Joined: Aug 23, 2007
    Messages: 465
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Inawezekana alikuwa anafahamu hao jamaa wanachofanya kama alivyogusia FMES. Simfahamu vizuri Barozi lakini, kiubinadamu, unapokuwa katika hali aliyokuwapo lazima upigwe puzzle na utajitahidi kadri uwezavyo kuokoa maisha yako na si kutoa maneno ya mzaha namna hii. Hapa kuna mawili:

    1. aidha anawafahamu na alikuwa anajua wanachofanya
    2. au aliwaona sio serious gang (licha ya kuwa na cha moto) mpaka kuamua kutoa maneno ya mzaa kama hayo mbele ya kifo

    Vile vile bado natafakali jibu la hao jamaa kwa Barozi...
    ...ukiread btn lines unaona kama watu wanaofahamiana na wanajibizana kufuatia chuki/hasira ya jambo fulani; pengine mtoa habari wa haya majibizano alishindwa kugundua walichoamua hao gangs kabla ya kuondoka.
    Inawezekana ilikuwa hivi...
    Wacha data zishuke tujionee madudu!
    ============
     
Loading...