Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Balozi Job Lusinde na kibano cha Mwl Nyerere 1971

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ABEDNEGO CHARLES, Oct 14, 2012.

  1. ABEDNEGO CHARLES

    ABEDNEGO CHARLES JF-Expert Member

    #1
    Oct 14, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Balozi Job Lusinde ni ndugu wa mzee John Samuel Malecela, lakini pia ni waziri wa kwanza wa serikali za mitaa nchini, mmoja wa watu wawili tu waliobakia waliokuwepo kwenye baraza la kwanza la mawaziri mara tu baada ya uhuru 1962 na waziri pekee aliye hai aliyeshiriki uwekwaji sahihi wa hati ya Muungano(Article of union) 1964 wakati huo akiwa Waziri wa mambo ya ndani.

    Mwaka 1971 alifukuzwa kazi na Rais Nyerere kwa kosa la kuweka lami kipande cha barabara iliyokuwa inaingia ikulu. Balozi Lusinde alikuwa amemweleza mwl kuwa barabara hiyo ni muhimu ikawekwa lami kwakuwa kuna wageni wengi walikuwa wakifika ikulu na tayari wengine walikwisha ilalamikia kwa ubovu wake. Nyerere alikataa kwa maelezo kuwa kodi ya Mtanzania haipo kwa ajili ya kujenga lami ya Rais, kodi ya Mtanzania ipelekwe mashuleni na mahospitalini na sio vinginevyo.

    Baada ya mzee Lusinde kushindwa kumshawishi mwl, alisubiri mwl aende ziara nje ya nchi na yeye akaamua kumwaga lami. Kilichompata baada ya mwl kurudi alishangaa kupigiwa simu na secretary wa Rais aliyemtaka afike ikulu anaitwa na Rais, Alikarimiwa kwa chai na biscuit na kisha secretary akam despatch na kumkabidhi barua ya kufukuzwa kazi kwa kosa la kuwasaliti watanzania. Alirudishwa kazini baadaye alipoomba radhi na kupelekwa China. Kabla ya kumpeleka China mwl alimwambia mzee Lusinde ahamie ikulu maana anapenda sana lami na yeye Mwl akahamia magomeni.

    Haya ni masimulizi ya balozi Job Lusinde mwenyewe wakati akihojiwa na ITV. Kosa alilofanya mzee Lusinde, hali ingekuwaje leo km angefanya kosa km hilo?
     
  2. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mwalimu Nyerere, pumzika kwa amani. Tunaendelea kukukumbuka.
     
  3. tanira1

    tanira1 JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 938
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Katika zote hii nimeipenda mno na nahisi yule mtu ni mtakatifu wa kweli vision ya mwalimu ilikuwa ikifanana na thread yangu niliyoanzisha humu yenye kichwa cha habari hatuna maji watoto wanakaa chini madarasani flyover za nini?
     
  4. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #4
    Oct 14, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,364
    Trophy Points: 280
    UCOMMUNIST UMEISHIA WAPIIII! ILIKUWA SAFI SANAAA! Tatizo vyama vya siku hizi vyote ni CAPITALIST TUUU! Communist aliebaki Babu Kingungee nae naona kaamua kuwa Capitalist tuu.
     
  5. p

    politiki JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    hiyo ndio sifa ya kiongozi asiye na ubinafsi
     
  6. mtwana

    mtwana JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 393
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Thubutu kwa karne hii ukikemea kosa utaonekanwa muasi sana
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Oct 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Apo manake JK hakuwa mbinafsi tofauti na hawa wa sasa.
     
  8. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #8
    Oct 15, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180

    Vijana wa siku hizi kazi yao kucopy na kupaste tu hata makosa ya wazi wazi wanashindwa kuyasahihisha!! NCHI YA TANGANYIKA ILIPATA UHURU WAKE MWAKA 1961!! sio 1962!
     
  9. S

    SEBM JF-Expert Member

    #9
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 495
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Tuwanasubiria waje akina nanihii na matusi na kejezi zao dhidi ya Mwalimu...
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Ohoo wewe ndio utapata sifuri.........tulikuwa jamhuri lini?
     
  11. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #11
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,082
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 180
    Labda ana maanisha Lusinde alikuwa waziri mwaka 1962
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Oct 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Yuko sahihi......Uhuru tulipata 1961 na jamhuri 1962 maana yake mpaka 1962 Malkia alikuwa bado mkuu wa nchi
     
  13. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #13
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,082
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 180
    Kwani Tanzania ilipata uhuru mwaka gani?Kwani Tanzania ilipata uhuru mwaka gani?
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Oct 15, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,282
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    Ile cabinet ya kwanza iliyowajumuisha wakina JAMAL,BRYCESON, TEWA, BOMANI ,LUSINDE NA ERNEST VASSEY haikuwa mwaka 1961? Ebu nipe shule hapo kama nimekosea! Una maana hatukuwa na Cabinet mpaka tulipokuwa Jamhuri?
     
  15. babu M

    babu M JF-Expert Member

    #15
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 3,082
    Likes Received: 374
    Trophy Points: 180
    Asante kwa somo.
     
  16. S

    SEBM JF-Expert Member

    #16
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 495
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mkuu naona unataka tu kuleta ubishani na ushindani wa kitoto. Mtoa mada kasema "... mara tu baada ya uhuru 1962..."

    Hakusema Uhuru ndiyo ulipatikana 1962. Wote tunajua Uhuru ulipatikana 09/12/1961. Kwa akili na mahesabu ya haraka haraka, ukiwa GT, utakubaliana na mimi kwamba, uhuru ulipatikana kuelekea mwishoni mwa mwaka (1961) na hivyo, neno mara baada ya uhuru, lingemaanisha majuma kadhaa baadaye (majuma kama 3) ingeangukia 1962!
     
  17. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #17
    Oct 15, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,352
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    Voda fasta hiyo!
     
  18. p

    pilau JF-Expert Member

    #18
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 16, 2012
    Messages: 1,506
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ...........alikuwa ni rafiki wa karibu na Mwl. Nyerere na hakuwa serious kwa kumfukuza na kumrudisha... wapo ambao aliwatimua na hawakurudi tena mpaka leo ......... wengine walichapwa viboko kwa tuhuma za rushwa
     
  19. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #19
    Oct 15, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huo ndio msimo thabiti wa mzee nyerere
     
  20. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #20
    Oct 15, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tanzania haijawahi kupata uhuru wala kutawaliwa!
     
Loading...