Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bakwata yataka ustahimilivu viongozi wa dini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kichuguu, Jan 24, 2011.

  1. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,940
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    Bakwata yataka ustahimilivu viongozi wa dini




    Mwandishi Wetu

    BARAZA Kuu la Waislam (Bakwata), limewataka waumini wa dini za Kikristo na Kiislamu na madhehebu mengine nchini kuendelea kustahimiliana katika mustakabali mzima wa maendeleo ya taifa.

    Katika taarifa yake kwa vyombo vya habari, jana jijini Dar es Salaam, Mufti wa Tanzania, Sheikh Issa Shaaban Simba alisema, ustahimilivu ni suala la msingi sana na hasa kwa kuwa tangu nchi imepeta uhuru kumekuwapo tabia njema ya kuvumiliana bila kujali dini ya mtu.

    "Watanzania tunatakiwa tuendeleze tabia ya uvumilivu na kuwatazama viongozi hao si kwa dini bali kwa uadilifu na utendaji wa kuwatumikia wananchi,"alisema.
    Aliendelea, " tunawaomba Watanzania waendelee kuwa wastahamilivu kwa sababu nchi hii tunaiendesha kwa kuvumiliana."


    "Tusiwatazame viongozi kwa dini zao na tunaomba linapotokea jambo linalohitaji kukosoa kiongozi basi busara itumike na wala siyo jazba, kejeli au dharau," alisema.

    Katika taarifa hiyo, Mufti Simba alisema kuvumiliana na kustahimiliana kwa madhehebu mbalimbali Tanzania ndiyo nguzo ya amani na utulivu ambao umedumu tangu taifa lipate uhuru wake mwaka 1961.

    "Tunaombeni ndugu zetu Watanzania tuendelee ta tabia njema ya kuvumiliana ili tuendeleze mustakabali mwema wan chi yetu,"alisema Mufti.


    NOTES: Mufti ameonyesha kuwa mtu mwenye busara sana kuliko Masheikh wotee waliokuwa wakitoa matamko siku za hivi karibuni. Hivi
    matamko hayo yaliyotolewa na waislamu siku za nyuma hayakuwa na baraka za BAKWATA? Na kama yalikuwa na baraka za BAKWATA, ujumbe huu wa Mufti unawalenga nani zaidi. Kwa vyovyote hauwalengi maaskofu kwa vile wao walikosoa serikali na wala hawakutamka lolote kuhusu dini ya kiislamu, ila matamko ya mashehe ndiyo yalikuja na kushambulia dini za kikristo hasa katoliki.

     
  2. O

    Ome Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 78
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    No coments!!!!!!!!!!!!
     
  3. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    :shock::shock::kev::kev:
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wao tu BAKWATA na rushwa ya pilau ya siku moja kwa Kikwete ikulu na kujichagulia kuweka tintedi kwa kila jambo la msingi kwa maslahi ya taifa.
     
  5. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    it is confusing!! Cha msingi ni watanzania na utanzania kwanza, haya ya dini baadae!! umoja ni nguvu ndo tutaweza kuondo wazungu weusi na mafisadi-bila hivyo,tanzania na watanzania itaishia kuzama kwenye lindi la umaskini usio mwisho.
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,934
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Utakuwepo ustahimilivu wakati bado wanaendesha mihadhara kupitia radio imaan?
     
  7. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Jamani lazima tuheshimu maneno ya hekima ya shekhe mkuu. Alichoongea ni sahihi kabisa. Sisi kama wananchi wa kawaida tunaheshimu na kuiamini BAKWATA tu. Hivyo vikundi vingine vya waislam ndivyo vinavyohongwa plate moja ya pilau na kuanza kubwabwaja kwenye mihadhara isiyo na mbele wala nyuma.

    Asante shekhe mkuu kwa hekima zako.
     
  8. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi central thing ya mambo ya uisilamu ni nini yaani chombo kikuu? is it BAKWATA ama? kwani nasikia matamko from everywhere sasa sijui chombo kikuu ni kipi
     
  9. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    RADIO IMAAN si Bakwata hao, hilo yakupasa uelewe...
     
  10. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    UISLAMU umegawanyika kimadhehebu, kwa mfano kuna ANSWAAR, IBAADHI, SUNNI WAL-JAMAA, SHIA, QADIANI, ISMAILI etc. Kifupi ndani ya uislamu umegawanyika madhehebu 73, ndani ya TANGANYIKA chombo cha Bakwata ndicho kinachotambuliwa na serikali katika kusimamia mambo yote halali ya kiislamu, papo hapo kuna chombo kingine kiitwacho BARAZA KUU...hawa nao wananguvu kubwa kuliko bakwata ila hawatambuliwi rasmi na serikali...hawa ndio WANAHARAKATI WAKUU WA UISLAMU NCHINI.
     
  11. l

    lybenito Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajua kuna vyombo vingi kwa waislam. BAKWATA ni kimoja na vigine ambavyo viko kwenye level moja na BAKWATA ni BARAZA KUU LA JUMUIYA NA TAASISI ZA KIISLAM. Sasa kwa maelezo ya waislam wanaona kama BAKWATA haipo kwa ajili yao kwani wanasema iliundwa na NYERERE baada ya kuivunja EAST AFRICAN MUSLIM WELFARE SOCIETY miaka ya 1978 au 1979 hivi ambayo wanaamini ilikuwa na msaada mkubwa kwao . Hivyo waislam walio wengi hawataki hata kuisikia BAKWATA.Wanaamini kuwa BAKWATA inaendeshwa na serikali kwa mtaji huo haiwezi kukinzana na boss wake hata mara moja kule kukinzana kwa dhati.
     
  12. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Asante sana mku kwa kunijuza hilo na tangu dakika hii tu ndio na-update data zangu juu ya vikundi gani vinavyohongwa pilau na rais Kikwete pale Magogoni na kuchangia kuwachafua ndugu zetu Waislamu na Uislamu dini ya amani na upendo kutoonekana hivyo nchini.
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Katika dini ambazo brainwashing ni sehemu ya Ibada zao ni UISLAMU. Nyingine ni hizi "mpya" za kikristo za akina Kakobe, Mwingira, Mzee wa Upako,.....Ni vizuri Viongozi wa dini hizi wakawa makini kwenye kauli na matendo yao.
     
  14. T

    Tata JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,235
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Nadhani sasa ni muda muafaka wa kuandaa tamko la waumini wa dini za asili za kiafrika. Inaonekana hawa waislaam na wakristo wanadhani nwapo wao peke yao nchini.
     
  15. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Afadhali wamepatikana viongozi wa kiislam wenye busara kama hawa.
     
  16. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    [
    NOTES: Mufti ameonyesha kuwa mtu mwenye busara sana kuliko Masheikh wotee waliokuwa wakitoa matamko siku za hivi karibuni. Hivi
    matamko hayo yaliyotolewa na waislamu siku za nyuma hayakuwa na baraka za BAKWATA? Na kama yalikuwa na baraka za BAKWATA, ujumbe huu wa Mufti unawalenga nani zaidi. Kwa vyovyote hauwalengi maaskofu kwa vile wao walikosoa serikali na wala hawakutamka lolote kuhusu dini ya kiislamu, ila matamko ya mashehe ndiyo yalikuja na kushambulia dini za kikristo hasa katoliki.
    [/COLOR][/QUOTE]

    Iko wazi kabisa CHADEMA = UKATOLIKI
     
  17. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,673
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180


    Genius Brain = Genetic Modified Brain
     
  18. K

    Kipre tchetche JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona sijasikia hawa viongozi wa dini ya kiislam
    wakitetea maslahi ya taifa mfano
    kupinga hadharani malipo ya dowans? Na
    na kupiga vita ufisadi?
    Wao wako upande wa watawala au wananchi?
     
  19. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    They don't stand kwa interests kama hizo, kilichopo kwao ni DHULMA TU.
     
  20. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,889
    Likes Received: 1,324
    Trophy Points: 280

    HATIMAYE JK AOMBA MSAMAHA KWA MAASKOFU BAADA YA UBISHI WA MUDA MREFU,..NA BADO MPAKA ATAWANGUKIA MWENYEWE ACHA SASA HIVI ALIVYOWATUMIA BAKWATA KUOMBA MSAMAHA...KWA HIYO MASHEIKH WAMESHINDWA VITA,WAMESURRENDER...bakwata kweli wasanii leo wanawatukana maaskofu kesho wanawomba msamaha indirectly..kikwete..you suck
     
Loading...