Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bakuli la sadaka lililopitishwa Arumeru CCM mmejifunza nini?

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by EL MAGNIFICAL, Mar 10, 2012.

  1. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wanajamvi ni wazi kwa waliotizama ufunguzi wa kampeni arumeru mjionea wazi jinsi watu walivyohamasishwa na wakahamasika kutoa kitu chochote kama sadaka kuichangia cdm.
    Hii inaonesha wazi ni jinsi gani wananchi walivyo na imani na chadema kwani wao ndio wametoa pesa kuimarisha chama, tofauti na ccm ambao wao hutoa pesa ili wachaguliwe.
    Je ccm mmepata funzo gani hapa !
    Nyie mnatoa pesa kwa wananchi wao wanazipeleka chadema.
    Nikiwa bado pale pale Arumeru cdm imejinadi kuwasaidia wananchi ktk kujikwamua kwenye umasikini na ni moja kati ya sera zao ktk mikutano yao nchi nzima.
    Kama mmetambua wananchi hao ni masikini je ni fair kuwaomba watoe sadaka japo si lazima !
    Na idadi yao kubwa ndio hao waishio chini ya $ 1 !
    Nawasilisha.
     
  2. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kutoa ni moyo. Masikini akitoa Tzs. 1 ina dhamani kuliko tajili kutoa Tzs 1m. Nadhani Chadema wanatambua kuwa matumizi yao yanaweza kutoshelezwa na michango midogo kutoka kwa watu wenye mapenzi mema na masikini kuliko CCM kuchukua hela hazina na baada ya muda wanalia serikali haina pesa kumbe wanaziba mapengo ya pesa zilizotumika katika chaguzi (Linganisha kati ya TZS 220m vs TZS 6.2m za kuwapata wagombea)
     
  3. LOWE89

    LOWE89 Senior Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    nimeipenda sana hatimaye hata kama wapo watakaoponda ukweli utabaki palepale kuwa sasa vyama makini vinaanza kuonekana. na wanachama wanajua kuwa wanachangia ili lengo linatimie. kumbuka mbunge mmoja wa cdm ni sawa na .......hivyo akiongezeka wa arumeru ni sawa na wakiongezeka 30. hata maneno ya mgombea yanatia moyo kuwa kuna kamanda mwingine anakuja ndani ya kikosi.
     
  4. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu ujue siasa ilivyo smtym ni kichefu chefu hayo maneno kwenye mabano akina mwigulu wakiludi kujb ndio utashangaa !
    Na ukiwa na roho nyepesi utaishia kusema SIASA NI MCHEZO MCHAFU.
     
  5. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #5
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,189
    Likes Received: 3,475
    Trophy Points: 280
    ccm watabaki na viulizo???
     
  6. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #6
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    nimeipenda hii joshua anasema alikuwa mbunge kabla ya saa 6 usiku, siku ya matokeo ya uchaguzi uliopita lakini aliposikia AMEINAMA AMEINUKA hakuwa mbunge tena !
     
  7. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #7
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hapo CDM wamejenga OWNERSHIP ya chama kwa wananchi, kwa wao kuchangia fedha ktk kampeni kwahyo wananchi watakuwa wao ndio wamiliki wa kampeni kwa kuwa wao ndio wamefadhili, watalinda kura zao na watamtetea mgombea wao.
    Waache watakaoponda waponde tu
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Mar 10, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    sioi bado hajabetuliwa tu na mahakama?
     
  9. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #9
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    vp na vyama vingine mkuu !
     
  10. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #10
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hivi mkuu ccm nao wakisema wapitishe bakuri inaweza ikashndikana kuchangiwa !
     
  11. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #11
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    watajitahd kwa njia yoyote asitoke yule !
    Kwa mfano kama itatokea ametolewa na mahakama je ccm wanaweza ruhusiwa kumuweka m2 mwingne au inakuaje !
    Mwenye uelewa na hili tafadhali !
     
  12. D

    Dopas JF-Expert Member

    #12
    Mar 10, 2012
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Nchi hujengwa na wananchi wenyewe, hii ni sera ya wazi iliyooneshwa na Chadema leo. Na hiyo hufanya kazi tu ikiwa hakuna ufisadi, kuna uaminifu. Wananchi wameonesha imani yao kwa chadema. Hongera Chadema, hongera wameru.
    Ccma wabaki na sera zao za kiwiziwizi..... mwisho wao kaburi.
     
  13. C

    Chokler Member

    #13
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 16, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waungwana mimi ni shuhuda wakilichotoke leo ktk ufunguzi wa kampeni za CHADEMA nimeshuhudia kina mama, vijana pamoja na baba zao wakisubiri ufunguzi huo tangu saa nne asubuhi mpaka saa nane mchana waheshimiwa wabunge pamoja na mgombea mwenyewe (Joshua Nassary) walipowasili ktk viwanja vya shule ya msingi Leganga wananchi walianza kushangiliakama ndio kwanza nao wamefika muda huo na walikaa mpaka mwisho wa kampeni hizo na mpaka sasa hivi ni saa 7:40 usiku watu bado wako sambamba na viongozi wa o katika kambi ya CHADEMA iliyoko ktk hoteli ya Rhino hapahapa Usa-River..... Peoplessssss
     
  14. Kabakabana

    Kabakabana JF-Expert Member

    #14
    Mar 10, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 5,560
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Chadema inakubalika na wananchi wameonyesha hilo!viva chadema.
     
  15. N

    Ngoiva JF-Expert Member

    #15
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HAPO LAZIMA KURA ZILINDWE. JASHO LA MTU HALlLIWI
     
  16. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #16
    Mar 10, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    umenikumbusha nilinakili namba yao ya M-pesa ngoja nitume walau Tsh 5000 itasaidia chochote.
     
  17. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #17
    Mar 10, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Lengo hasa la bakuli si pesa ni kuwajengea wanachama imani na upendo kwa chama chao wajione kuwa wanashirikishwa, tukio linaonekana kama mzaha lakini ni muhimu sana kwa uhai wa chama. Mwanachana anapotoa hata sh.1 atajiona ameshirikishwa kwa hiyo ana wajibu wa kuhakikisha imetumika vizuri, mfano atahakikisha kura anayoipiga anampa yule anayemwamini kuilinda ile shilingi yake.

    Huu si mtindo mpya zamani CCM walikuwa wanachangisha wananchi, kulikuwa na mifuko ya chama mfuko wa tawi,shina nk, nakumbuka hata Nyerere nauli ya kwenda UN kudai uhuru alichangiwa na wananchi. CCM ilikuja kuacha mtindo huu pale chama kilipoingiliwa na wafanyabiashara, kidogo kidogo wakaitwa wafadhiri wa chama mwisho wakakinunua chama kizima, wanachama wakaachwa nje wafanyabiashara wakaingia ndani.
     
  18. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #18
    Mar 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chama maskini unazani kitafanyaje? Na mim katu siwezi kuunga mkono chama maskini
     
  19. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #19
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    kuchangia kampeni ni sawa cdm lakini mbona kuchangia maendeleo kwenu mnaona sy haki? Tunawaangalia kwa macho mawili ninyi ni chama hatari sana.
     
  20. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #20
    Mar 10, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mkuu umeeleza vizuri sana nashukulu kwa darasa huru.
     
Loading...