Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti ya serikali na fedha iliyotengwa kuanzisha JKT

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kupelwa, Jun 15, 2012.

  1. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #1
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Bajeti ya serilali iliyosomwa jana imetengwa bilioni 7.5 kuanzisha jeshi la kujenga taifa.

    Hakuna mtu anayepinga kuanzishwa kwake, kutokana na misingi na umuhimu wake. Lakini je, fedha hiyo ni toshelezi kwa vijana 5000 kukidhi mahitaji ;hasa tukizingatia si msimu wa kilimo, kuwa vijana watalima na kupata vyakula.

    Pia ikumbukwe kutakuwa na mavazi rasmi, viatu, madawa, usafiri na utawala.

    Ikumbukwe pia miundo mbinu ya makambi mengi ni chakavu yanahitaji marekebisho makubwa hasa mahanga na mabwaro.

    Pia fedha hizi ninavyofahamu, vijana hawa hupewa fedha za kujikimu kama posho;je fedha hizi zilizotegwa si meremeta nyingine huku mpango huu kutekelezwa kiufinyu nakuwa wenye kero!!.

    Kumekuwa na miradi mingi kama MMEM, MES na mingine imeachwa kutekelezwa ipasavyo kwa kushindwa kutengewa fedha ya kutosha hivyo kuwa kero isiyokidhi matakwa.

    Je, kulikuwa na ulazima kuanzishwa iwapo fedha zilikuwa hazitoshi?nakumbuka mwisho wa siku CAG na wabunge baadaye watakapohoji ufinyu wa utekelezwaji wa mpango huo, kutaibuka, majibu ya kwamba; maswala ya kijeshi ni usalama wa nchi hayapashwi kuhojiwa kama ilivyokuwa kwa merelemeta.
     
  2. H

    Hute JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,523
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    ulitaka nani alalamike, labda nyie mnaojua hayo mambo ya jeshini ndo mlalamike basi...
     
  3. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #3
    Jun 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Mkuu hiyo hela ni fupi sana haitoshi hata miezi minne
     
  4. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hili suala linaanzishwa kisiasa mno ili kujijengea umarufu kuelekea uchaguzi 2015; ili kujenga hoja ya kujenga uzalendo kama dhana ya kujenga utaifa au ni kama posho kwa wapiganaji kama ilivyokuwa meremeta.

    Lakini bilioni 7.5 ni kiasi kidogo mno kufanya mpango huo uwe wenye tija. Na kama hakukuwa na fedha, haikuwa na sababu kuanizisha kwa sasa bali hizo zingepelekwa kwenye miradi umuhimu mkubwa kama kilimo au mingine.
     
  5. M

    Mokerema JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kupewa!

    Tuliza huo Mpira , tungojee kwanza tuangalie Kama hao Zumbukuku waliopo Bungeni Kama watapitisha huo upuuzi. Nawashauri hizo Biloni 7.5 zipelekwe kule Ocean Road wakanunue vifaa vya kupima saratani inayoua watu Mia moja kwa siku . Nitawashangaa sana Magamba wakiipitisha. Sijasikia wakijadili changed structure ya JKT. Huyo Mgimwa ni another pumba Kama alivyokuwa Zakhia Hamdani Meghji.

    Huwezi weka misamaha ya kodi kwa wamachinga eti hawapati zaidi ya milioni tatu kwa mwaka? CCM use you're
     
  6. J

    John W. Mlacha Verified User

    #6
    Jun 15, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,497
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    mkileta JKT inabidi msahau kura za vijana 2015. JKT ni janga la taifa % 60 wote watakufa kwa ukimwi.
     
  7. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2012
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    CCM wanaamini kuwa vina wengi wanaichukia kwasababu ya kukosa uzalendo, na kwa mujibu wa CCM uzalendo ni kukubaliana na kila kitu amabcho kiongozi wa CCM anafanya na kusema.

    Hivyo basi JKT inaanzishwa kama Barin wash kwa vijana, LAKINI nimekaa najiuliza kuwa kuna mtu yeyote aliyefanya feasibility study kwa niaba ya CCM kuoana kama huu mpango wao utazaa Tangible results (kwa Upande wao)?

    Ninaogopa wanaweza wakaja wakajuta maana kuna uwezekano mkubwa mpango huu ukafire back vibaya mno, Imagine vijana hao wakatoka na mbinu za medani za kivita, na baada ya CCM kufanya uchakachuzi wake kwenye sanduku la Kura ikaamua kutumia jeshi kuzima People's Power, na hao vijana waliotoka JKT wakawa upande wa UMMA?

    What next?
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,712
    Trophy Points: 280
    kabla ya kupitisha hiyo bajeti wakubaliane kwanza kuwa ambao hawajapita jkt na wako kwenye ajira ni lazima kuwa na cheti cha jkt. ili nape, rizimoko, mwigulu, lusinde, . . . . . . wakapige kwata kwanza.
     
  9. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #9
    Jun 16, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,351
    Likes Received: 1,039
    Trophy Points: 280
    Mkuu jogi unaonekana ulipiga kwata! Kambi gani mkuu, coy na operation gani!!!

    Nimekuwa nikisikia kila mwaka zinatengwa hela kuanzisha upya JKT lakini sijaona chochote. Hiyo billion 7 haitoshi hata Kambi moja yenye kombania moja! Hayo ni masikhara. Vijana inabidi wawe wanakula nyama japo hata mara moja kwa wiki, unajua bei ya ng'ombe huko? Wale wali japo hata mara mbili kwa wiki, unawajua wazabuni wewe? Vijana wavae buti na nguo wapate vigodoro (nina hakika yale ya zamani hayapo tena), wapate mestini na kikombe cha uji! kuna kitu hapo?

    Msiogope sioni JKT ikirudi. Hatuwezi kuimudu tena gharama yake ni kubwa mno.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Wivu wa kike
     
Loading...