Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti ya pombe yazua zogo kubwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nyenyere, Jun 20, 2012.

  1. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,525
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Usiku huu nikiwa maeneo ya Gongola mboto katokeza jamaa mmoja amelewa tilalila. Akakatiza pale tulipokuwa tumekaa, ikabidi tumpe ushauri wa bure kwa jinsi alivyokuwa anapepesuka. Tukamshauri achukue japo bajaji kwa vile anaweza gongwa na gari. Ee bana eeh! Jamaa alituchana chana ile mbaya! "Hivi nyie mnaishi Tanzania gani? Bila sisi kulewa si mngetumikishwa na akina David Cameroon nyie? Majuha wakubwa msio na shukurani nyie." Mengine hayaandikik hapa. Kilichofuatia siwezi kisimulia kwa vile ni kujitwalia sheria mkononi kama kalivyo ka utaratibu ka watanzania.

    Onyo: Walevi wapewe heshima wanayostahili.
     
  2. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sawa nyerere tutawaheshimu
     
  3. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,525
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Hawa ndio wafadhili wakuu wa serikali.
     
  4. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,525
    Likes Received: 653
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka huko Zenji walishakataa udhamini wapombe. Sasa sielewi kwa nini ishu ya mapato ya serikali yanayotokana na pombe wanaipotezea!!
     
  5. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jiulize muungano wanautaka bado,ninavyoona wote wapo tayari kujinasua waishi kivyao ndio maana wakawa kimya na ishu hiyo
     
  6. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mimi nlidhani bajeti ya Pombe Magufuli ndo imeleta zogo.KUMBE MLEVI?Khaa!
     
  7. g

    gati Member

    #7
    Jun 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi naona kila,mchango ni lugha gongana, nitarudi baadae kuchungulia.
     
  8. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2012
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,558
    Likes Received: 452
    Trophy Points: 180
    zanzibar na waislam wote waungane kukataa mapato yanayotokana na kodi za pombe ndo ntaamin kuwa wanafuata dini kweli kweli!
     
  9. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani kupandisha kodi ya pombe ina maana serikali inategemea wanywaji pombe??!!
    mbona mnamtazamo mmoja tu.
    kwa nini hamji na mtazamo kuwa serikali kwa kupandisha kwake kodi ya pombe inafanya bidhaa hiyo kupanda bei hivyo kuwanusuru wananchi wengi kutoiyendekeza kila wakati,badala yake hela zao za kulewea waziekeze katika kujenga familia zao,na taifa kwa ujumla.
     
  10. R

    Rebel volcano JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 404
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    fuatilia nchi za magharibi,ni mabilioni mangapi ya dola hulipwa na makampuni ya sigara kwa serikali kutokana na madhara ya bidhaa hiyo!
    je ni kwa kuwa bajeti zao zinategemea faini hizo??!!
    au ni kwa kuwa nchi hizo zinawajali wananchi wao??!!
     
  11. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,998
    Trophy Points: 280
    inabidi ianzishwe kampeni ya kuhamasisha unywaji ili kukuza pato la taifa...
     
Loading...