Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti ya harusi

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by wimbi la mbele, Jun 8, 2011.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hivi sasa hivi standard bajet ya harusi ambayo si kubwa na modest ni kiasi gani?

    naomba mchakato tafadhali
     
  2. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Dah swali general sana.........labda tufanye hivi!!

    1. Ukumbi Unadhani iwe Ukumbi upi? Mji gani?
    Au kama ni gArden
    2. Pombe inahusika au ni ya Ki -SDA?
    3. Magari ya Maharusi unakodi au? na aina gani?
    4. Una plan wageni wangapi?
    5. ...........
    6..........
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kanisani inafungwa BURE !!

    Gharama zingine unajitakia mwenyewe.
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,001
    Likes Received: 847
    Trophy Points: 280
    Mie nakumbuka kama nililipa 'ada' fulani hivi!?
     
  5. pauline

    pauline JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 651
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    naombea nikipata wangu basi tusiwaingieze au nisimuingize gharama,tutafunga kanisani tutarudi nyumbani na kulala baaasi
     
  6. Ngigana

    Ngigana JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 60
    Kwani baada ya harusi, kazi ni kulala baaasi???:confused2:
     
  7. pauline

    pauline JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 651
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa je,kutafuta watoto kama sio kulala utawapataje...?:becky::becky:
     
  8. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    duh manake mtaenda kubarikiwa na 'baba padiri',kwisha kazi!sisemi ushereheshe kwa 50M,lakini siku muhimu kama hii bibiye walau ungejitahidi hata wajomba na mashangazi wapate soda moja moja basi!
     
  9. Obe

    Obe JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Dec 31, 2007
    Messages: 1,682
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama unadhani kuna ugumu sana, ita washiriki wachache na mchoma ubani, then andaa unga wa ngano kilo mbili choma maandazi na kisha anzisha familia
     
  10. Zumbukuku

    Zumbukuku Member

    #10
    Jun 9, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndugu ya Harusi ni nzuri sana ..na pia najua uko excited sana... Lakini kama atatokea mtu na kuniambia nirudie tena harusi yangu..nitafanya kila njia niepuke gharama na pia nikubali lawama, kashfa na kila kitu kwa manufaa ya baadaye ya familia yangu.

    Unless otherwise, uchumi wako uko imara sana, au umezungukwa na mtandao wa mafisadi ambao wako tayari choma moto hela ambazo hawana uchungu nazo ..Please go with my advice..hebu fikiri ..miaka kumi ijayo unaweza kuwa na familia, watoto watataenda shule n.k. Kwa nini hizo hela usizifanyie namna..

    Ningekushauri kuwa fanya harusi ya bei ya chee sana kama symbolic, utamaduni au kuwa karibu na familia & marafiki.. na sio lazima uamishe ukoo mzima toka kule kwenu..kwa watani zangu.....yaani..kikubwa ni ukumbi wa bei rahisi, kama unayo plot ushwahilini weka tent ...vyakula vya kawaida na madoido ya kawaida....yaani kwa fanya harusi ya kichovu kwa lugha nyingine... kwangu mimi maximum ningeweka less than 5 million..au chini ya hapo kutegemea wigo wa watu wanaokuzunguka.. lakini kumbuka si lazima kumwalika kila mtu..

    Najua kuwa watu watachonga sana eti ..lazima nichangiwe..kama mimi niliwachangia watu..si lazima wao wanichangie.. nitawapa mwaliko at vey short notice kama symbolic ili wanichangie kidogo..sina haja ya kuwaumiza na ugumu huu wa maisha..kikubwa waje kwanye hivyo vikao visivyozidi 4..sitampa ndugu yangu yeyote au rafiki haiki na jukumu la kuburuta vikao viwe virefu ili watu wanywe sana na wachangie sana uchakavu..vikao vifupi na maana yake ni just kuwa pamoja kimawazo, symbolic na kuonyesha nawajali ndugu na jamaa.. muda uliobaki waendelee na shughuli zaooo na walee familia zao..

    Anyway.. in short napinga sana matumizi makubwa ya harusi kwa watanzania wasio mafisadi kwa kisingizio eti,,jamii haitanielewa ..wakati jamii yenyewe yetu Watanzania , ndugu, jamaa ni wachovu na masikini kama walivyo asilimia kubwa ya watanzania..kumbuka wewe Bwana Harusi na wife wako mtarajia ndio waamuzi..na ndio mtakao face reality baadaye...hata yeye aepuke hizo Vikitchen party vya gharama,...Najua watu wanaweza piga lakini ..wakitaka sherehe wasitumie kizingizio cha harusi yenu...kumbuka nyinyi maharusi mnaweza amua kufunga harusi basi kama wanataka sherehe wafanye bila wewe..

    Anyway, Najua hapa kuna wana JF watao argue..lakini kumbuka hayo ni mawazo yangu..labda kwa sababu mimi ni zumbukuku..
     
  11. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #11
    Jun 9, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Natamani nikuoni nikupe tano kabisa! Kuna ndugu yangu yeye anafanya harusi, unaambiwa bajeti eti milioni 17!! Mtu ukimuuliza mshahara wake, hata kama unafika mil 1 kwa mwezi, hii sio pesa anayoweza kutengeneza kwa mwaka au hata miaka miwili. Unajua kwa mfano sisi tulio nje, harusi unaweza kukuta ni $10,000 to $20,000. Ni ghali ukifikiria kwa pesa za Tanzania. Lakini kumbuka kwa mwaka nina mshahara usiopungua $60,000. Kwa hiyo hiyo harusi ipo ndani ya bejeti yangu. Isitoshe, huku naweza kuchukua mkopo benki kirahisi nikalipa taratibu, kitu ambacho hakipo bongo, au ni kigumu kweli.
    Harusi bongo zimekuwa blown out of proportion kabisa. Ni aibu kwa mtu wa mshahara wa laki kadhaa kufanya harusi ya mamilioni! It simply doesnt add up!!! Nadhani tuna mentality ya kuwa tegemezi. Bajeti yangu isipotosha, nitaongezewa na ndugu. Hivi hivi ndio maana hata bajeti ya serikali inategemea donors. Maana wanaweka expenses wasizoweza kuzimudu wao binafsi! UJINGA!!
     
  12. Belo

    Belo JF-Expert Member

    #12
    Jun 9, 2011
    Joined: Jun 11, 2007
    Messages: 9,579
    Likes Received: 1,884
    Trophy Points: 280
    Vitu vya msingi ni

    1. Usafiri
    2. Ukumbi
    3. Chakula
    4. Vinywaji
    5. MC/MUSIC/VIDEO
    Gharama ya hivyo vitu vinategemea na harusi unayotaka kuifunga ni ya kiwango gani na idadi ya watu watakaohudhuria
     
  13. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,172
    Likes Received: 4,717
    Trophy Points: 280
    Nani alikudanganya siku unayoolewa kuna kulala?
     
  14. M

    Mantz Member

    #14
    Jun 9, 2011
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi yangu iligharimu 1,200,000/- tu. Early February 2011.
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Jun 9, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,628
    Trophy Points: 280
    Ukumbi 500,000/=
    chakula na keki na champagne 2,000,000/=
    vinywaji 2,000,000/=
    mc & music 400'000/=
    video camera & steel picture 400'000/=
    Transpot 300,000/=

    Total 5,600,000/=

    Harusi ikizidi pesa hiyo basi wakati wewe unakwenda honey moon na mwenyekiti wa kamati ya harusi ujuwe anakwenda showroom kununuwa gari lake kutokana na michango ya harusi yako. kila kila kitu hapo wanakidoubble price.
    N:b, Hiyo ni bajeti ya harusi ya wageni 400.
    Anaebisha hilo basi na yeye ni mmoja wa wanufaika wa wizi wa michango ya Harusi, vitu sio vigumu kivile ila watu wanaweka maslahi sana.
     
  16. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #16
    Jun 9, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,186
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Mkilala best mtaishia kuota tu na hao watoto hawapatikani ng'o!
     
Loading...