Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti ya elimu 2012/13 itamaliza changamoto hizi?

Discussion in 'Jamii Photos' started by MziziMkavu, Aug 13, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,547
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Habari Mwanalibeneke wa Mtaa kwa Mtaa,


    Naomba kushea na Wadau hoja hii kwa Wizara ya Elimu.


    BAJETI ya elimu itasomwa bungeni siku ya Jumatatu, 13 Agosti. Wakati bajeti ya Elimu inasubiriwa kwa hamu na wadau na hasa wapenda maendeleo ya Elimu, Baadhi ya maeneo nchini bado yanakabiliwa na changamoto kubwa sana hasa hali mbaya ya miundombinu, ukosefu wa vyumba vya madarasa na majengo ya shule ambayo yamesababisha baadhi ya shule kuweka madarasa ya nyasi kama shule ya msingi Selous na Mkapa zilizopo wilayani Namtumbo, Shule ya msingi Silabu iliyoko wilayani Korogwe, Shule ya msingi Misunkumilo ya wilayani Nkasi, na baadhi ya shule wilayani Muleba.


    Hali ya elimu imezidi kuwa mbaya kila kukicha, kiasi kwamba hata watu hudiriki kuuliza kama shule hizo zipo nchini, hasa wakiangalia juhudi na kelele nyingi zilizopigwa juu ya mchango mkubwa wa MMEM na MMES kuwa zimefanya kazi kubwa sana kuboresha mazingira ya kujifunzia hasa miundombinu ya shule. Swali Je, shule hizi ziliachwa wapi na mipango hii? Je bajeti ya elimu ya 2012/2013 itatatua baadhi ya changamoto za elimu nchini?na kuondokana na majengo haya yasiyo rafiki kwa mwanafunzi na mwalimu?


    Mwana blog, Hebu angalia jinsi ambavyo wanafunzi huko Tanga, Rukwa, Kagera na Ruvuma wanavyojifunza kwenyesehemu zinazokatisha tamaa: Watatoka?
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]
    [​IMG]

    Bajeti ya elimu 2012/13 itamaliza changamoto hizi? ~ MTAA KWA MTAA
     

    Attached Files:

    • 1 (3).jpg
      1 (3).jpg
      File size:
      100.1 KB
      Views:
      34
    • 2.JPG
      2.JPG
      File size:
      97.2 KB
      Views:
      29
    • 3.JPG
      3.JPG
      File size:
      82.9 KB
      Views:
      21
    • 4.JPG
      4.JPG
      File size:
      132.2 KB
      Views:
      14
    • 5.JPG
      5.JPG
      File size:
      98.4 KB
      Views:
      21
    • 6.JPG
      6.JPG
      File size:
      109.1 KB
      Views:
      17
    • 7.JPG
      7.JPG
      File size:
      138 KB
      Views:
      18
    • 8.JPG
      8.JPG
      File size:
      86.3 KB
      Views:
      18
    • 9.jpg
      9.jpg
      File size:
      128.4 KB
      Views:
      26
  2. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Tutafika hata kwa kutambaa
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mambo madogo hayo. Nyerere miaka 24 hakuyamaliza, na Mwinyi na Mkapa waliyakuta na wameondoka hawakuyamaliza.

    Nna uhakika muarubaini wa hayo ni Kikwete na kwa uwezo wa Allah atayamaliza, kwani shule zilizopo kwa WINGI wakati wake na idadi kubwa ya wanafunzi kuanzia primary, secondary, vyuo vikuu na vyuo vya ufundi hazijawahi kutokea kwa kwa yeyote wa kabla yake na alianza kwa kujenga sasa anaziboresha na kunapoongezeka idadi ya watoto mpaka wanakosa shule patajengwa zingine.

    Kikwete anastahili sifa kwa kuwezesha idadi kubwa sana ya wanafunzi kuongezeka katika shule na vyuo vyote.

    Inabidi na wananchi tutoe ushirikiano wa kuziboresha shule na masomo kwa kujitolea japo masaa machache kwa mwezi kuzitembelea na kujuwa vipi matatizo yao tunayoweza kuyatatua bila kungoja bajeti za serikali. Maharusi na vifo wa kwanza kuchangishana. Ikija michango ya maendeleo kama hii ya kuboresha shule kila mmoja anaingia mitini.

    Na Watanzania nae muache kuzaana sana, mtakosa huduma muhimu kwa wakati.
     
  4. m

    mabwepand Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    mkuu nimekusoma ila sijakupata vizuri huwezi niambie kipindi cha awamu ya kwanza na ya nne zinafanana kabisa ni ngumu tena kipindi hiki mm naamini ni mbaya tena mbaya kabisa elimu yetu mkuu wangu,mathalani mtu unaaza darasa la kwanza na unamaliza hadi chuo ujatoka nje ya tarafa yako unategemea nn kama tarafa yenu wote ni wajinga utakuwa mjinga tu,na kule ambapo wana fursa nzuri lazima watakuacha,kiakili,kimaisha.Huwezi compare uwezo wa mwalimu wa Dar,Arusha kiufundishaji na yule mwalimu wa Tandahimba,Nachingwea ambapo hakuna darasa wala Choo ufundishaji wake utakuwa tofauti kabisa na walimu wa mjini japokuwa wamesoma chuo kimoja wamekata tamaa.
     
  5. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    huo muongezeko wa wanafunzi wanaokwenda sekondari halafu hawajui hata kuandika majina yao kwa kweli kikwete ameweza.
     
  6. Ngangasyonga

    Ngangasyonga JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 13, 2010
    Messages: 458
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    We need strong changes!!
     
  7. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ushahidi wa kushuka kwa elimu huu hapa...
    elimu imeshuka....JPG
     
  8. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,547
    Likes Received: 2,821
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  9. Gwangambo

    Gwangambo JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 3,665
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Zomba unapenda kutia watu hasira, nimechoshwa na ban.
     
  10. Philipo Kidwanga

    Philipo Kidwanga Verified User

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Jul 12, 2012
    Messages: 2,063
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nahisi kuna wakati akili za baadhi ya wenzetu huenda matembezini.
     
Loading...