Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti ya Ajabu kutokea duniani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by New2JF, Jul 6, 2012.

  1. New2JF

    New2JF Senior Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi Tanzania haiwezi KABISA kuandaa bajeti na kuendesha nchi bila kutegemea VILEVI (POMBE) na SIGARA????? NI AIBU SANA MAANA TUNA MALIASILI NYINGI SANA ZINAZOTOSHA KUENDESHA NCHI BILA YA KUHITAJI VILEVI. Kazi tunayojua ni kuuza wanyama/madini kwa kutegemea mrahaba wa 3% na ufisadi tu.

    Ni aibu
     
  2. R

    RC. JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    :A S 465::A S 465::A S 465::A S 465::A S 465::A S 465::A S 465::A S 465:ETI SERIKALI SIKIVU:spy::spy::spy::spy::spy::spy::spy::spy:
     
  3. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Yote haya yanasababishwa na kuwa na Rais DHAIFU na Serikali DHAIFU
     
  4. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu ulikuwa kwenye Koma nini, mbona bajeti ilipita siku nyingi
     
  5. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,040
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    hakuna wabunifu ktk govt ya ccm!nchi inaendeshwa na walevi pombe tangu enzi za nyerere!hakuna faida ya utalii,madin,gas
     
  6. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,874
    Likes Received: 5,279
    Trophy Points: 280
    Bajeti dhaifu!
     
  7. M

    Magane Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mie tangu nifunguke uelewa wa masuala ya bajeti tangu bajeti za akina Jamal na Mthuya vyanzo ni beer,soda na sigara. Copy and paste.
     
  8. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    si bado mnasherehekea uhuru?
     
  9. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,070
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Waongeze ushuru wa chumvi angalau ipande thamani watapata kodi kubwa
     
  10. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ndo maana sitaacha biya. Bila biya na Konyagi baba Mwanaasha hawezi kutumia Gulfstream yetu!
     
  11. Bishop Hiluka

    Bishop Hiluka Verified User

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 2,711
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Usishangae, hapo ndiyo uwezo wetu wa kufikiri ulipoishia,
    tukiongozwa na wachumi waliobobea kama Mwigulu Nchemba..
     
  12. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Huo ndo ukweli wenyewe. Halafu anasimama mbele za watu akisema hajuwi kwanini Tanzania ni maskini na anasema eti kugundulika kwa mafuta Tanzania kutaleta laana, lol! Sijawahi kuona rais asiyeweza kuona mbele kama huyu.
     
  13. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    sigara na pombe vinalisha wananji, madini na maliasili zingine kama wanyama vinalisha MAFISADI.
     
  14. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,493
    Trophy Points: 280
    Pengine hata vilevi na sigara ni rasimali zao
     
  15. New2JF

    New2JF Senior Member

    #15
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Natamani wanywaji wa vilevi na wavutao tugome kunywa japo kwa wiki moja tu...tuone serikali itafanya nini
     
  16. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Sijasikia vyema hebu rudia
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Wafanya kazi hawatapata mishahara ya mwezi huo na deni la taifa litaongezeka kwa kasi ya ajabu sana...
     
  18. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,567
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Ndugu yangu kwakuwa sungura amekuwa ni mdogo siku zote, sasa tumeamua kufuga ng'ombe mazizi yashakamilika yako kule uswis ambako mbung'o na ndorobo hawafiki!
     
  19. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kuna mtaalamu mmoja aliwahi kuishauri serikali baada ya kufanya feasibility Study. Madini ambayo yameshagunduliwa na kuchimbwa nchi hii yanaweza kuiendesha nchi hii bila kutegemea misaada na kuifanya iwe kama S. Africa baada ya miaka 20.

    Nacho ni kitu kidogo ni serikali kuwa na hisa katika migodi YOTE ya madini SERIKALI 41% na WAWEKEZAJI 59%. Ndivyo S. Africa walivyofanya na ndivyo Botswana wanafanya. Pamoja na hizo hisa, serikali itaendelea pia kutoza kodi kwenye migodi hiyo madini, kama inavyofanya sasa.

    Lakini kwa mtindo huu wa kutegemea mrahaba wa 4% na KODI TU, tena kodi nyingine zinapewa misamaha na nyingine kodi zinakwepwa kwa declare mapato pungufu, hata ardhi yote ya Tanzania iwe dhahabu hakuna amendeleo yeyote ya maana tutakayopiga kulingana na utajiri.

    Hao wanaojiita First Class Economist akina Mwigulu Nchemba wamesoma nini? Huu ukweli dhahiri shairi, kwanini hawauoni?. Uchumi gani wamesoma hawa akina Mwigulu Nchemba?

    Hata hiyo gas ilyogunduliwa kwa wingi as far as Serikali itaendelea kutegemea mirahaba na kodi. hakuna kitu tukachopata kama SERIKALI haitataka kuwa na hisa kwenye Gas.

    Nyerere allitegemea VILEO NA SIGARA kwasababu hakuchimba madini yetu, lakini hawa viongozi wa siku hizi pamoja na kuchimba madini yetu bado wanaendelea kutegemea SIGARA na VILEO, UJINGA MTUPU! Sijui kwanini nilizaliwa kwenye nchi ya watu wajinga kama hii ..! Hata kama ni UZALENDO umenishinda kwasababu ya UJINGA wa viongozi wetu.

    Leo ni nchi ya TATU Afrika kwa kuuza dhahabu nyingi duniani, lakini pia ni nchi ya tatu DUNIANI kwa ombaomba baada ya Iraq na Afghanistani. In simple language ni nchi ya KWANZA ombaomba barani Afrika, hata Somalia imetuzidi. This is a SHAME.
     
  20. New2JF

    New2JF Senior Member

    #20
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimesema

    Natamani wanywaji wa vilevi na wavutao tugome kunywa japo kwa wiki moja tu...tuone serikali itafanya nini
     
Loading...