Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bajeti Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by muchetz, Jun 16, 2012.

  1. m

    muchetz JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2012
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Kwa yeyote ambaye anaufahamu wa mambo ya bajeti/uchumi naomba kuuliza.

    Kwa mujibu wa bajeti yetu ya mwaka huu (na miaka iliyopita zinafanana), tunatumia 70% kufanaya maendeleo ya 30%(kwa mkopo). Percent zinatofautiana kidogo kutoka mwaka hadi mwaka.
    Maswali

    1. Kwa staili ya bajeti hii sio kwamba tuko kwenye mzunguko "cycle" usioisha wa kukopa ili kufanikisha matumizi kwajili ya maendeleo ambayo hatufanyi sababu kila bajeti tunalipia madeni kwajili ya matumizi ya bajeti iliyoisha?

    2. Kwanini bajeti zetu zisiwe mfano 40% matumizi ya kufanyia maendeleo 60%? kwanini uwiano unakuwa kinyume? Ni lazima (requirement) ya kiuchumi au?

    3. Kwenye hizo bajeti za matumizi ya serikali wanalipia nini (hiyo 70%) iwapo maendeleo wanayotarajia kufanya ni 30% pekee? Mfano nataka kuzalisha shs 20 logic ya kutumia shs 60 kutengeneza shs 20 inakuwa justified vipi?

    Kwa machache hayo mwenye kujua mambo hayo ya bajeti naomba anipe ufafanuzi kidogo.
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mkuu mimi nasubiri bajeti yangu jumatatu kutoka kwa mheshimiwa zito
     
Loading...