Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baiskeli za swala.....ziliishia wapi?

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by ntamaholo, Apr 21, 2012.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Miaka ya 1990s, TANZANIA ilikuwa inazalisha baiskeli ambazo zilinunuliwa sana na watanzania. baada ya mda zilipotea kwenye soko. mwenye kumbukumbu atujulishe yafuatayo.
    1. Kiwanda chake kilikuwa wapi?
    2. Kiwanda kilifisika vipi wakati walikuwa wanauza? baba yangu mdogo aliinunua baiskeli ya swala, nimeitumia, usukani wake ulikuwa bomba sana.
    3. Mkurugenzi wa mwisho wa kiwanda kile ni nani na yuko wapi?
    4. kiwanda kilifunguliwa mwaka gani na kilifungwa mwaka gani.

    kwa wenye majibu ya kiwanda hiki watujuze sie tuliozaliwa 1980s na hawa kizazi cha mabadiliko ya kisiasa 1990s
     
  2. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Aliondoka nazo Nyerere.
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    ..itakuwa mafisadi walishagawana mtaji mapemaaa
     
  4. R

    Rev. Damasus Mkenda Member

    #4
    Apr 21, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiwanda cha National Bicycles Company NABICO) chini ya NDC kilikuwa hapa Mwenge, hii issue ukiambiwa utasikitika sana, waliuziwa wahindi nao wakaanza kuleta spare na Baiskeli za Avon wakaanza kuuza pale hatimaye wakaanza kuuza zile nyumba zoote zilizokuwa za kiwanda baadaye biashara ya Baiskeli ikaishia hapo na SWALA zikafika mwisho. Leo ni kiwanda cha madawa cha Shellys.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Mie nakumbuka baiskeli za CHANG SHAN.
     
  6. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #6
    Apr 21, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,451
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Mi nimelikumbuka lile tangazo la "anashangiliwa na umati wa watu"

    Aisee tulikuaga mafala sana.
     
  7. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    shukran sana mkuu kwa kutujuza kwa sie tuliokuwa hatuyafaham hayo.
     
  8. m

    mboghambi Member

    #8
    Apr 21, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nakumbuka Baiskeli ya watoto ya BMX kwan Dady alitununulia watoto wake wote 2lvyopokea Komunio ya Kwanza
     
  9. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #9
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    usimsingizie mzee wetu, labda ungesema mzee wa ruksa. Mwaka 95 zilikuwa bado sokoni mbona?
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    nazo zilitengenezwa nchini?
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    DUH, hawa wahindi kweli wameshiriki kutudidimiza. baiskeli za swala zilikuwa kiboko yao, inaonekana walihisi zitayumbisha soko la avon, bidhaa za luziana india. ndo wakaja na njama zao hadi kutufilisi kiasi hiki.

    wakati yote yanatokea, nani alikuwa rais, waziri mkuu, waziri wa fedha na waziri wa viwanda nchini?

    hawa watu ni mhimu kuwafahamu. naamini huyu FISADI WETU alikuwa waziri wa mambo ya nje, i mean ******
     
  12. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #12
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Sie tulikuwa tunaziita shang shang, zilitoka shangai china. walikuwa wapinzani wa phonex, zote za china. laikin phonex zilikuwa imara zaidi, ndo maana hadi leo zipo madukanai.

    baiskeli ni swala, baiskeli ni swalaa, baiskeli ni swalaaaaaaa. nakumbuka mbali sana.

    kuna mzee alinunua baiskeli ya swla kijijini kwetu, akawa anaisifia kwa kilugha

    anaimba..."tambula bhukebhuke swala wanje, tambula bhukebhuke swala wanje
     
  13. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #13
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    uliwahi kuitumia mkuu? we acha kabisaaaa....
     
  14. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #14
    Apr 24, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,895
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Hii ndiyo Tanzania ya kubinafsisha kisha KUFISHA!!! Baiskeli yenye jina SWALA ilipotea kwa style ileile ya KANGA za MWATEX; mikate ya SIHA na unga wa NMC....Nikitaja vichache vilivyokuwa vinazalishwa na viwanda vyetu hapa nchini.
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    tuwatafute tuwajue, waliotuingiza katika shida hii ambpo kila kitu sasa tunaigiza toka china na nchi nyingine.

    sisi huwa hatuthamini vya kwetu, kazi zetu kudharau wanavyofanya waza. UDSM miaka fulani, kuna njemba ilikuwa inasoma coet, katika kufanya utafiti wake, akaibuka na teknolojia rahisi ya kukusanya samaki ili uwavue kwa urahisi. aliomba chuo na serikali wamfadhili ili aweze kutengeneza mashine hizo, ikiwezekana zianze kuuzwa kwa watanzania, hakusikilizwa mpaka alipochukuliwa na wajerumani. mpaka leo, hajawi kurudi.

    kuna madogo wanauwezo wa kutengeneza vituo vya kurusha matangazo ya masafa mafupi kupitia FM, wanachokifanya ni kuwakamata na kuwafungulia mashitaka kurusha matangazo bila vibali. kwa nini wasiendelezwe?

    kuna njemba zina viwanda vya kutengenza bunduki, wakikamatwa tu, jela wanasota, kwa nini wasiendelezwe tuanze kufikiria kutengeneza zana za kivita tukia nchini kwetu?

    CCM wananikera sana, kwa kuwa hawana uzalendo
     
  16. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #16
    Apr 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,428
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Mwinyi, Mkapa, Kikwete na Kingunge, ni maadui wa tanzani
     
Loading...