Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BAE systems ni wezi na wameshathibitishwa na mahakama wasipewe pesa zetu wazigawe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kade030, Jun 25, 2011.

  1. kade030

    kade030 Member

    #1
    Jun 25, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    BAE nao pia ni wezi tuu kama our tainted tz gov.

    Mi nadhani kama wanataka kuwapa NGO then fedha wapewe serikali ya uingereza halafu wao ndio waratibu huo ugawaji.
    La sivyo kwa hiyo E-mail BAE systems wanaenda Bar kunywa vodka kazi ishaisha.. mkono huu unatoa halafu unapokea na mwingine.

    Basi
     
  2. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hata kuwapa Waingereza wazigawe bado si sahihi. Kwa mamlaka gani hao waingereza wanapaswa kuingilia mgao wa fedha zetu. Sisi tumeshasema zitatumika kuimarisha suala la elimu na tayari matumizi na mchanganuo umetolewa, sasa hatujiamini nini mpaka tuombe msaada wa mtu kuziratibu?
     
  3. e

    ebrah JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmmmh! hivi jamani tukiachana na chenchi, waliotufikisha hapa wapo wapi?
     
  4. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Watoe scholarship kwa watanzania 1450 za pound 20, 000 kwa degree za miaka mitatu hukohuko uingereza itakuwa jumla ya pound 29M. Ni bora tuwape kizazi kijacho cha Tanzania hivyo pesa haita potea.
     
  5. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Achaneni na mambo ya chenji shughulikieni kwanza waliowafikisha hapo hata waingereza wanawashangaa.
     
  6. Kiraka

    Kiraka JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 2,121
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    Hamkujua kuwa kuna hela imeibiwa, serikali yenu mpaka leo inakataa kuwa kuna huo wizi ulifanyika, iweje leo udenda unatoka kufuatilia hizo hela!! ?? Yaani hili li serikali la kidwanzi kweli aibu tupu....
     
  7. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona hao wabunge hawafuatilii fedha za Meremeta, Deep Green, KAGODA, Kiwira n.k na hili suala la nani asimamie ugawaji wa fedha hizo Bae System kwa kujua kwamba wao pamoja na serikali ya Tanzania ni wahusika wakubwa waliamua kujihengua na kuomba iundwe bodi huria ya kusimamia urejeshwaji wa fedha husika.
     
  8. h

    housta Senior Member

    #8
    Jun 25, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 160
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Sishangai hao Waingereza wanataka kuratibu hizo pesa.Mzee wa vijisenti bado anatanua.Wapo watu kibao wamehusika na si ajabu hata JK anajua na ilimpitia kwenye anga zake alipokuwa Waziri,sasa unashangaa au utawalaumu Waingereza kwa kuzuia kuwapa Serikali ya Tanzania hizo pesa?Mpango wa Elimu,wapi?Hiyo ni propaganda tu.Udanganyifu umezidi kwenye Serikali yetu!Hizi danganya toto kuna wakati zinagonga ukuta.Kuliko kumpa mwizi mwenzio ni bora wewe mwizi usimamie labda zitafika kwa wananchi wetu.HASIRA KWELI!
     
  9. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 603
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 60
    Hazina maana hizo pesa. Kama tunazitaka tuwatupe segerea kwanza wahusika then twende kuomba chenchi yetu jamaa wakikataa hapo hata mimi nitasema, kwa sasa hatuna hoja ya msingi ya kuwaambia watu makini huko london
     
  10. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #10
    Jun 26, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Wewe unadhania serikali yako inavyoweza kuingilia makampuni ya biashara yanayofanya kazi nchini, basi inakuwa applied na kwenye nchi nyingine. Serikali ya uingereza haiwezi na haina mamlaka ya kuwaambia BAE wafanye nini na hizo pesa ni amri ya mahakama tu. Sasa kama serikali yako ilikuwa inafuatilia kesi na kusikiliza basi waiombe mahakama iwaamrishe BAE wawalipe.
     
  11. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #11
    Jun 26, 2011
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwa hili BAE wamepewa rungu, na most likely watalitumia kuwalinda wale wabaya wetu maana tangia mwanzo ndio walikuwa watupige za usoni bila haya. Pressure inayowekwa kwamba serikali isilipwe ni njema hakuna tunachoweza kufanya zaidi labda sisi tunaoipinga serikali tufungue kesi ili mahakama i-rule kivingine. Hakuna options zaidi maana hatukuepo kwene parities ya hukumu ya mwanzo.
     
Loading...