Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

BAD NEWS: Coastal V Yanga kugeuka mechi ya kirafiki?

Discussion in 'Sports' started by Mlitika, Apr 1, 2012.

  1. Mlitika

    Mlitika JF-Expert Member

    #1
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 458
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mabingwa watetezi wa kabumbu nchini Dar Y.A. leo/jana (samahani, sina hakika na saa yangu) walikuwa wageni wa Coastal Union huko ugosini ambapo muda wa mchezo uliisha kwa mabingwa hao watetezi kuwa mbele kwa bao moja. Katika mechi hiyo mabingwa hao watetezi walimchezesha Stephano Mwasika ambaye kwa kadiri ya sheria za kabumbu alikuwa bado anatumikia kifungo halali cha Kadi nyekundu kwa kosa la kumchapa makonde mwamuzi. Baada ya rapsha za mechi hiyo Kamati ya Mashindano ya TFF ilitembeza kibano kwa wachezaji watano wa Yanga ambapo bondia Mwasika pamoja na kifungo cha kawaida cha kadi nyekundu cha kuwa benchi kwa mechi zisizopungua tatu alilimwa ban ya kuwa nje ya ligi kwa MWAKA MMOJA.

    Katika hali inayo-apply tu katika busara za soka la
    Kibongo Kamati ya Nidhamu ya TFF chini ya njagu mstaafu Tiba iliamua kuondoa vibano vya wanasoka hao. Yanga kwa ulevi wa ushindi wa kesi wakaamua kumchezesha Mwasika leo (jana) wakijisahaulisha kuwa ishu yake ilikuwa na adhabu mbili toka Mamlaka mbili tofauti

    1. Kadi nyekundu which is indubitable kwa maana kwamba ktk sheria za kabumbu hakuna awezaye kutangua maamuzi ya refa halafu matokeo ya mechi yabaki halali. Mamlaka yoyote itakayotangua maamuzi ya refa hata katika tukio moja la mchezo basi maamuzi yoye ya refa kisheria yanapashwa kuwa batili na kwa sababu hiyo mechi inapashwa kurudiwa.
    2. Kamati ya Mashindano ya TFF ilimpa Mwasika mezani hiyo ban ya mwaka 1 kama adabu ya pili (ambayo haifuti ile ya kwanza).

    Ili iwe halali kwa adhabu ya kwanza hapo juu kufutwa na kamati ya Tiba ni lazima sentenso zifuatazo ziwe mantiki sahihi:
    · Maamuzi ya refa siyo ya mwisho / maamuzi mbadala yanaweza kutolewa na mtu kama Tiba ambaye siyo lazima awe uwanjani wakati mechi inachezwa.
    · Mwasika alikuwa sahihi kumpiga refa/ Mwasika kumpiga refa ilikuwa halali ndiyo maana kadi nyekundu aliyopewa siyo halali.

    Kama tukifuata tu sheri za FIFA ili kujenga heshima yetu na kukuza nidhamu ya wachezaji wetu ambayo ni mbovu na ndiyo inayodidimiza soka letu, Yanga wana sababu ipi ya kutonyang'wanywa pointi tatu za mechi hii?


    SOSI NI MIMI NA SHERIA ZA SOKA!
     
  2. Mizizi

    Mizizi JF-Expert Member

    #2
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,266
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kibongo bongo kila kitu Kulindana! Walijisahau kama walivyojisahau Tipimazembe kumchezeza yule mchezaji na simba wakanyang'anywa ushindi!
     
  3. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #3
    Apr 1, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,442
    Likes Received: 763
    Trophy Points: 280
    Soka la bongo ni sawa na biashara ya ndumu, haina regyulesheni
     
  4. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #4
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo siasa tu imeingia kila mahali katika taifa letu .Tusali tu tuombe MUNGU nchi iwe kama za wenzetu kwani adhabu hiyo angepewa mchezaji wa timu zingine kama Ruvu JKT isingefutwa milele.
     
  5. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #5
    Apr 1, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    marafiki wa simba mna taabu sana,tatizo wengi mmeingia kwenye soka kwa kukurupuka bila kujifunza kwanza sheria za mchezo mnaoupenda(soka). Ngoja nitoe darasa kidogo kwa faida yako na mbumbumbu wengine wa sheria mpya za soka.

    Iko hivi,mchezaji akipewa straight red card ni kweli anakosa mechi tatu,ila immediately anaanza kutumikia adhabu hiyo ya mechi tatu katika mchezo ambao ndio siku hiyo amepewa kadi nyekundu,it means mchezo huo aliopelewa kadi unahesabika kama ndio mchezo wa kwanza kwa mchezaji husika kutumikia adhabu ya kukaa nje michezo mitatu,hivyo mchezo husika unapomalizika anakua amebakiza michezo miwili ya kukaa nje ya dimba kati ya mitatu.

    Hivyo canavaro sijui mwasika na pamoja na salum aboubakar wa azam,mchezo wao wa kwanza kutumikia adhabu ya michezo mitatu ulikuwa ni ule wa azam na yanga!
     
  6. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #6
    Apr 1, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tibaigana ameongozwa na hisia ambazo zinatoka kwenye moyo wake na akasahau kutumia ubongo ambao ndiyo unajua na umejicunza sheria.
     
  7. Asango

    Asango JF-Expert Member

    #7
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 233
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kadanganye wanawake wenzio!
     
  8. +255

    +255 JF-Expert Member

    #8
    Apr 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,728
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Aliyepewa red card ni Cannavaro na sio Mwasika.
     
  9. Mshuza2

    Mshuza2 JF-Expert Member

    #9
    Apr 1, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,605
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    USIMBA na UYANGA
     
  10. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ... tatizo mlegezo.
     
  11. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 916
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Kama kumbukumbu ni sahihi, Mwasika hakupata adhabu yoyote ya uwanjani. Hivyo hana red card.
     
  12. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #12
    Apr 1, 2012
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Wewe ni Muongo mkubwa....

    Katika mechi ya jana Stephano Mwasyika hakuwepo hata kwenye benchi la wachezaji wa akiba na hata katika mechi na Azam Stephano hakupewa kadi nyekundu licha ya kwamba yeye ndiye aliyempiga ngumi muamuzi Israel Nkongo....Aliyepewa kadi nyekundu ni Nadir Haroub na ilikuwa ni kadi nyekundu kavu(bila kupewa kadi ya njano) yaani straight red card....

    Kinachoangaliwa hapa ni kanuni za TFF za kudhibiti wachezaji wanapofanya makosa uwanjani na kanuni ya 25 inasema hivi:

    a). Mchezaji atakayetolewa nje kwa kadi nyekundu baada ya kupewa kadi mbili za njano,hataruhusiwa kucheza mchezo
    mmoja.

    b). Mchezaji atakayetolewa kwa kadi nyekundu bila kupewa kadi ya njano(straight red card) hataruhusiwa kucheza
    michezo miwili.

    c). Mchezaji atakayetolewa kwa kadi nyekundu kavu(straight red card) kwa kosa la kupiga au kupigana hataruhusiwa
    kucheza michezo mitatu inayofuata ya klabu yake na atalipa faini ya Tshs. 500,000/

    d). Wachezaji watano wa klabu moja wakipata kadi katika mchezo mmoja(nyekundu au njano) klabu itaadhibiwa kulipa
    faini ya Tshs. 500,000/

    e). Mchezaji akipata jumla ya kadi tatu za njano hataruhusiwa kucheza mchezo mmoja.

    Kwa suala la Nadir yeye anaangukia katika kipengele 'c' ambapo alipewa kadi nyekundu kwa kutuhumiwa kumpiga refa,na baada ya kupata adhabu hiyo tayari alikosa mechi 2,hata hivyo adhabu yake hii ni mojawapo ya zile adhabu zilizositishwa na kamati ya Nidhamu na Usuluhisi ya TFF so Nadir aliingia uwanjani akiwa huru baada ya adhabu za wachezaji wote kusitishwa mpaka kamati hiyo itakapokutana jumanne ijayo na kutoa maamuzi upya....

    Tatizo sio Yanga....Tatizo ni TFF na umbumbumbu wao katika kusimamia kanuni na taratibu walizoziweka...Wanazo kamati nyingi mpaka wanashindwa hata kuzidhibiti kamati hizo......
     
  13. kivyako

    kivyako JF-Expert Member

    #13
    Apr 1, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 4,619
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Ndo tatizo letu wa-tz tutaishia kutetea upuuzi kwa kujali hisia zetu km alivofanya Tiba, matokeo soka letu linabaki km cha ndimu tu na tunaendelea kujinasibu kwa timu za nje oh, mi Man u, mi Arsenal, mi Brazil mi Ghana...
     
  14. chumvichumvi

    chumvichumvi JF-Expert Member

    #14
    Apr 1, 2012
    Joined: May 6, 2010
    Messages: 760
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    swala ni kwamba watoa maamuzi tanzania hii ni zaidi ya mmoja kwaiyo kila m2 anafanya awezavyo
     
  15. papason

    papason JF-Expert Member

    #15
    Apr 1, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Kwa vile leo ni siku ya wajinga nakusamehe, vinginevyo leo ningekuharibia siku asubuhi asubuhi....
     
  16. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Inamaana watu mmesahau kama leo ni FOOL'S DAY??
     
  17. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #17
    Apr 1, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 225
    Trophy Points: 160
    Kakak mimi pia ni YANGA TENA MWANACHAMA HAI!
    ILA KWA HILI UNAPOTOSHA!
    KASOME TENA SHERIA!
     
  18. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,967
    Trophy Points: 280
    ​haya mdigo tumekuelewa ila leo ni fools day
     
  19. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #19
    Apr 1, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Mkuuu umetoa elimu ya bure kwa wajinga.
     
  20. n

    nyandaojiloleli JF-Expert Member

    #20
    Apr 1, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    soka la bongo halifai kabisa
    ni soka uchwala halina maana ndo maana tuko nyuma vibaya mno.
     
Loading...