Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bad Moods; Una-deal aje?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by jouneGwalu, Aug 21, 2011.

  1. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Natamani tu-share na wewe mwanajamvi,
    Una-deal aje na mtu mwenye "bad moods"?
    Tupeane xperience!

    As tunavyojua kuwa mtu akiwa kwenye "bad mood"
    Ni anaweza kukukwaza, ni anaboa wakati mwingine..!
    Kila mtu ana vituko vyake akiwa kwenye bad mood..

    Wakati mwingine inatishia hata kuvunja mahusiano!!

    Kwa xperience yangu binafsi, mara kadhaa nmekuwa
    katika mahusiano na watu ambao "wa-moods"..
    Aisee, sidhani kama nimewahi kufanikiwa katika
    Ku-deal na hawa watu na moods zao.
    Case1

    "Cheusi alikuwa mtoto mmoja mrembo sana,
    tulipokutana ofcz haikuchukua mda tukaanza
    mahusiano sababu hatukutaka unafiki kuwa
    eti tuzinguane, ali-fall kwangu kama mimi kwake!
    Baada ya siku kadhaa tu nikajua ugonjwa wake
    Moods!
    Niliwahi kujaribu vitu kadhaa ilikumfanya awe sawa,
    Majibu ya mtu mwenye bad mood unaweza ukalia...
    "Twende kutembea" anajibu "nimechoka"
    "Tuchek movie" anajibu "sijisikii"
    Hapo ni amelala wala hakuangalii...
    Mara kadhaa alipokuwa akianza kuwa hvyo
    Naamua kumpa nafasi awe peke yake..
    Niliporudi akauliza "kwani nilikwambia nataka space
    au nakutaka wewe"
    Case 2
    "white, ni wa kawaida sana ila just anavutia sana
    sijui kwanini.....
    ye ndo akiwa kwenye moods, hataki kupokea simu,
    Ni kulala tu wala hakipikiki kitu ndani ya nyumba...
    Ok utaamua kumuacha labda apoe kwanza,
    Utarudi na zawadi, atakuangalia tu...."
    Nyakati hazirudi nyuma, kuachana ni uamuzi wa mwisho.
    Sio vizuri kumuhukumu mtu kwa upungufu wake,
    Kwa maana hiyo ni vizuri kumuelewa na kupata
    Namna bora ya ku-deal naye... ndio maana
    Nakuja kwenu wanajamvi... Tupeane uzoefu
    TUOKOE MAHUSIANO!
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Aug 21, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    JG... Umegusia suala la muhimu saaana... For hakuna kitu kinaboa kama uwe na mtu mwenye mood swings za mara kwa mara.... Mwanzoni unaweza hata usigundue kua mpenzi wako ana mood swings, tokana na the fact kua mapenzi yanakua yametawala na huoni mabaya but mazuri tu ya huyo mpenzi wako... But with time unagundua... unavumilia... some times mpaka inaanza ku strain relationship. Mara nyingi mood swings tumejaliwa nazo wanawake (wanaume ni nadra)... ila mbaya tu ni kua wengine ni kweli wana mood swings za ovyo na mara kwa mara (huyu kazi kweli kumuweka sawa ) na kuna yule ambae anafanya makusudi just to seek attention - yaani inakua kama a way ya kudeka.

    However wadada/mama wengi hua hatuelewi kwamba hakuna kitu straining na hufifisha Mapenzi kama mood swings za mara kwa mara... For via experiences na observation nime notice kua wakaka/baba weeengi hii tabia huwaboa; na ni lalamiko la wengi... for nafikiri inafika a time hata yeye anachoka kubembeleza na kukujaribu kukufurahisha.... Ila bana ukiwa na balaa ya kukutana na mwanaume mwenye mood swings za mara kwa mara... sawa na kua na a baby.... kuweza mtreat/mhandle arudi hali yake...

    Hivo basi kuweza okoa mahusiano hizo moods zikiwa kama sababu... ni vizuri kuzungumzia kukerwa kwa hio tabia kwa mhusika hasa pale ambapo woote mna furaha na mwaweza sikilizana. Akiwa in a mood umwambie hupendi ndo unawasha moto zaidi....

    Lakini at the end of the day it pays kujua weaknesses na strength za Mpenzi wako - ukijua hivo daima utajua ni jinsi gani ya kumuingia akiwa na huzuni ama furaha....
     
  3. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    The only way ya kudeal na watu wa aina hiyo ni kuwapa space, thou wataona kama umewadharau kwa kitendo hicho, ila utakuwa umeepusha mengi, i once been in a relationship na mtu wa aina hiyo, huwezi amini nikaona kama anachukua nafasi yangu kama mwanamke na mimi kuwa mwanamme, coz akinuna mie nibembeleze, akisikia njaa anakuwa n hasira, yaani huwezi kujua kila siku atafanya nini
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    deko lazima uwe umelikaribisha mwenyewe........na yeye akigundua huo udhaifu wako basi ujue umekwama...........
     
  5. Researcher

    Researcher Senior Member

    #5
    Aug 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Just a quote from the movie "If he/she is always on it, then it becomes no longer a mood, it is a personality"
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Inapotokea mtu yupo kwenye bad mood jaribu kuangalia tatizo nini hadi awe hvyo. Kama umehusika, jaribu kubembeleza japo kidogo. Kama ndio madeko bora usiyaendekeze,
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,101
    Likes Received: 14,412
    Trophy Points: 280
    Kuna watu all the time wapo kwenye bad mood
     
  8. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #8
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Point mbili nimezipenda hapa.....
    Kuna kudeka na kutaka attention!
    Ahsante Adii
     
  9. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #9
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Aisee, yaani sasa yako ilikuwa kali zaidi shosti...
    Ni poa sana kama tukajua kuwa-handle hawa watu sababu,
    Next time mtu wa maisha yako akiwa hivyo hauna pa kukimbilia rather just face it!
    Nadhani Adii ametoa data nzuri sana
     
  10. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #10
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Huwa unafanyaje ukikutana na mtu wa hivyo Ruta?
     
  11. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #11
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Keep on researching "Researcher"
     
  12. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #12
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Umesomeka Husninyo.....!
    Ila mara nyingi hata ukiuliza sababu au tatizo hamnaga jipya sana,
    Utajibiwa tu "hamna kitu, nipo poa" wakati unaona sio poa hapo....
    Hii ni kudeka tu na kutaka attention
     
  13. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #13
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Yaani The Boss, Mungu ni ameumba kila aina ya vituko!
    Hebu nipe unavyodeal nao hawa watu.....
     
  14. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #14
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    Huwa wananiboa sana wale wakongwe wa kudeka
    utasikia leo naumwa
    oh leo sijisikii kupika
    nimechoka
    kwa vip?
    Khaaaaaaa!!!
     
  15. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #15
    Aug 22, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kiukweli most bad moods zinasababishwa na kudeka
    mwanamke anadeka na kukujibu anavyojisikia akijua hutafanya lolote kisa unampenda
    this is foolishness!

    Hapo ni kuwa serious through telling the truth to each other, ukijifanya unaogopa kumuudhi ukimwambia ukweli itakuwa imekula kwako.
     
  16. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #16
    Aug 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hakuna mtu anae penda mood swings, hata muhusika mwenyewe. Dawa ni kumwacha tu peke yake kwa muda. Mr Boss, kama yuko in bad mood all the time maana yake umwache all the times coz haina maana kuharibu siku yako ukisubiri mtu kama wewe awe tayari kufurahia presence yako wakatu kuna wengine wengi wanakuchangamkia.
    Just give them some space and all will be fine. Kuna wakati wanataka waombe hiyo space ila na wenyewe wanafikiri watu watawaona wanadeka, wanajivuna etc, so wanachuna tu.
     
  17. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #17
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hapo pia mtu unampa-space ukirudi linaanza zengwe jingine
    "Unani-avoid?" "u cant be there for me!!"
    Ila kuna ukweli fulani kwamba baadhi wanafanya ili kudeka,
    Pia kutaka attention... kama ndio basi si sahihi kumuendekeza mwenza,
    Kwenye kila anachokitaka.
     
  18. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #18
    Aug 22, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    FB, basi kama ni hivyo inabidi tutoe azimio la kutokudekeza !
    Mmmh najaribu kujenga picha ya mapenzi bila kudekezana... hahaha lol
     
Loading...