Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Babu wa Loliondo ashitakiwe ICC

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by ismase, Apr 11, 2011.

  1. ismase

    ismase Senior Member

    #1
    Apr 11, 2011
    Joined: Feb 12, 2010
    Messages: 113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi wana Jamii Forum kwani babu wa Loliondo asishitakiwe katka mahakama ya kimataifa? wengi watanishangaa kwa maoni yangu lakini naamini na ninachokisema na nitakisimamia. Babu wa loliondo anasababisha mauaji ya halaiki ya watanzania na hata wajinga wa nchi jirani. hii ni kutokana na uzushi wake wa kusema anatibu magonjwa sugu ikiwemo ukimwi, magonjwa ya moyo, kisukari kansa na pumu.

    kutokana na uzushi huu maarufu sasa kama kikombe cha babu, watu wengi wamepoteza maisha na baadhi ya miili kutelekezwa porini. kwa mjibu wa vyombo vya habari hadi wiki jana watu takribani 78 walishapoteza maisha yao. hatuwezi kuwalaumu wagonjwa moja kwa moja kwani wao wanahangaika hata wakiambiwa kuleni nyama ya mtu ili mpone watafanya hivyo. Ila lawama ni lazima ziwe juu ya babu, serikali yake na maaskofu wenzake wanao-support uongo huu mtakatifu.

    ukiachilia mbali wanaotangazwa kufa kufuatilia kukumbilia kwa babu, bado wengi mitaani wanapoteza maisha kwa kuacha kunywa dawa za kurefusha maisha wakiamni babu kawaponya. madaktari wanadhibitisha hakuna hata mgonjwa mmoja wa ukimwi aliyepona baada ya kunywa kikombe.

    Natoa wito kwa jumuiya za kimataifa, ili kunusuru maelfu ya raia wasio na hatia kuendelea kupoteza maisha yao, waingilie kati na kumkamata babu mara moja ili wamepeke the hague kujibu tuhuma za mauaji ya halaiki. kama wakenya wametumbukizwa huko, babu ana kinga gani ya kisheria?
     
  2. Pilimi

    Pilimi Member

    #2
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Lakini watu walikufa wengi mwanzo kutokana na utaratibu wa kwenda kule haukuwa planned vizuri kama sasa.Vile vile hata ma hospitalini watu huwa wanakufa,je na hao madaktari washitakiwe ICC?
     
  3. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hizi ni tuhuma porojo!
    Babu kamwita nani?
    Huko mahospitallini watu wanakufa wangapi kwa cku?
    Kwa mfano muhimbili kila cku watu wanakufa wengi tu bac vile hospital huwezi kuuliza.
    Hao mahututi wameshindikana kwa hospital wanaanza safari ya mbali na ya taabu kwenda kwa babu lazma wapatwe na madhara zaidi.
    Babu alishasema watu mahututi wasiende kwake , but watu hawasikii.
    Na kwaidadi ya watu waliokufa kama ni hiyo na ukiangalia idadi ya number iliyoenda kwa babu, babu anajitahidi sana..!
     
  4. amanindoyella

    amanindoyella Senior Member

    #4
    Apr 11, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 101
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi wameshurutishwa kwenda kwa babu? mimi sioni sababu ya kumlaumu babu ni kama vile mwanaume unakwenda kwa malaya halafu unawalaumu malaya kwa uwepo wao!
     
  5. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,910
    Trophy Points: 280
    Hivi mtu akifia njiani wakati anapelekwa hospitali ya Muhimbili, daktari atashtakiwa?
     
  6. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2011
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama ni kushitakiwa nadhani hata wahuburi wa baadhi ya makanisa yanayojiita ya kiroho nao washitakiwe. Ukiangalia na kusikiliza mahubiri yao utasikia akiwaambia waumini wao " njooni hapa kuna nguvu ya MUNGU ya uponyaji wa magonjwa yote sugu (kama yale anayotibu babu wa loliondo) na watu wanaenda na hawaponi na wanakufa.
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Apr 11, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,954
    Trophy Points: 280
    Logic zingine bana....
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Kwani kamshika nani mkona na kumlazimisha kwenda? Hajawahi kujitangaza badala yale walotibiwa naye ndo wanaomtangaza. Mwisho mahakama za Tanganyika hazijashindwa kufanya kazi yake hata wampeleke ICC. Ushauri: file kesi na mashtaka ulonayo kisha peleka mahakamani!
     
  9. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Subiri tu!atapelekwa iwapo waziri au mtoto wa kigogo atakapokufa.mtanzania wa kawaida hana thamani!
     
  10. w

    warea JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndio maana watu wanajinyonga, serikali haifuatilii! Watu wanauwana, watu wanasema wanajipeleka wenyewe?
    Kumbe siku hizi mtu akitaka kuijinyonga si kosa la jinai, maana anajinyonga mwenyewe!
     
  11. m

    mams JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 613
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Chukueni ripoti ya wanaokufa wakiwa njiani kwenda mahospitalini na wanaokufa wakiwa hospitalini na pia ongezeni na wanaokufa baada ya kutumia dawa hizo. Baada ya hapo mlinganishe na hiyo ya kwa babu ndio muamue jinsi ya kujadili!
     
  12. w

    warea JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anawalazimisha watu waende Loliondo kisaikologia!
    Subiri uumwe upime uwezo wako wa kuamua!
     
  13. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #13
    Apr 11, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Kukaa na chuki dhidi ya jambo au mtu fulani, kunaweza kukuharibia hata uwezo wa kufikiria.
    Yaani mtu anakuja na post ya kumpeleka Babu ICC? Simple reasoning tu (nje ya chuki) itakupa ukweli kuwa hilo jambo haliwezekani...

    Ni rahisi hata kuishtaki hospitali ya serikali kwa kushindwa kumtibu mgonjwa kwa vile wajibu wa hospitali ni wa kisheria, lakini huwezi kumshitaki babu wakati hajakuita. Na hata ukienda usipone, ana jinsi ya kujitetea, kuwa hukuwa na imani....

    Chuki zingine hizi, mngezipeleka kwenye kuchukia ufisadi na umasikini, tungefika mbali sana.
     
  14. w

    warea JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye red ni hatari!
    mtu akijinyonga ni kosa ua si kosa? watu wanaoacha madaktari na kwenda kwa babu ni sawa na kujinyonga. Wanapaswa kulindwa au kushitakiwa kwa kutaka kujiua.
     
  15. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kaka, ICC wanapelekwa watu wanaoshtakiwa kwa kesi za war crime, crime against humanity, genocide etc. Lazima idadi ya watu iwe kubwa, method ya mauwaji iwe ya kukusudia na mara nyingi kuwe na target maalum kama dini, kabia, jinsia etc.
    Kwa kesi ya Babu hivyo vitu havipo na hawezi pelekwa ICC.
    Ila nadhani serikali ya TZ inatakiwa kuchukulia hatua. Kama watu wanakufa hospitali, ao njiani wakienda hospitali, angalao idadi ya wanao pona inaonekana kua juu.
    Kwa kesi ya Babu Kwanza ni kama hakuna daktari alie jitokeza kuhakikisha kua asilimia kubwa ya wagonjwa walipona, na wachache tu ndio waripotiwe katika vifo.
    Pili, ingawa Babu mwenyewe anasema wagonjwa wasiache dawa za hosii, anasema anaponya. kusema tu hivo ni sawa na kuwaambia watu waache dawa, na hiyo inawapelekea kufa.
    Tatu, kweli serikali imejaribu kuweka order pale, ila mazingira bado hayaswihi kwa kuwahudumia wagonjwa.
    Kwa sababu zote hizo mimi ningeshahuri Babu apigwe suspension, dawa yake ifanyiwe uchunguzi kujua kama inadhuru ao inaponya, statistics za wagonjwa ziwe recorded, huku ujenzi wa mazingira bora ukiendelea. Ikiwa uchunguzi huo utaleta result nzuri basi Babu apewe leseni kama traditional practitioner na alipe kodi kama kawaida.
     
  16. L

    Loloo JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nakubaliana na wewe mia kwa mia ismase ila kukusahiisha kidogo sio icc ni mahakama yetu hapahapa hajamshika mtu mkono ila anawashawishi na hilo ni kosa yeye na wale viongozi wote wanaompromote asingitoa mabango kila siku kwenye vyombo vya habari kutusahaulisha dowans na ukali wa maisha watu wasingejazana huko kwanza nani amepona ukimwi?a mere traditional healer pretend to be the hand of God using charm and magic{mauzauza)
     
  17. E

    Emma505 Member

    #17
    Apr 13, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani ndugu zangu sikieni. Siku zote muhitaji ndio anayemfuata babu kule, watu hawaendi kule kama vipofu wamepata ushuhuda kwa watu wengine. Halafu kila mtu anapewa kama jinsi anavyohitaji kwa imani yake katika kupona ugonjwa wake. Hata ktk maandiko matakatifu yameandikwa "KWA IMANI UTAPONA" (Hii ni sehemu tu ya neno).
     
  18. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #18
    Apr 13, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Sahau mpango huo wa kushitaki ndugu yangu. Hiari yashinda utumwa hata itumiwapo kwa kujidhuru.
    Wewe jitahidi kuwashawishi watakaokusikiliza kwamba hakuna tija kwenda kwa babu. Usianze na mimi - nilikwishashawishika tayari.
     
  19. Mkubwa ndevu

    Mkubwa ndevu JF-Expert Member

    #19
    Apr 13, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 684
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Babu akienda icc nashauri aekwe jirani na charlse taylor ictoshe juzi clouds wametoa ushuhuda hakuna aliyepona na babu kawaita watu km amesema anaponya ina maana kawaita wa2 na kapanga bei
     
  20. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #20
    Apr 13, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
    Miafrika Ndivyo Tulivyo
     
Loading...