Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Babu wa Loliondo anachemsha kilo 3 za mizizi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MaxShimba, Apr 17, 2011.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    WIZARA ya Afya na Ustawi wa Jamii imesema, Mchungaji Mstaafu wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT), Ambikile Mwaisapile, anachemsha kilo tatu za mizizi katika lita 60 za maji ili kupata dawa anayotumia kuwatibu watu katika Kijiji cha Samunge, wilayani Ngorongoro mkoani Arusha.

    Waziri wa Wizara hiyo, Dk. Hadji Mponda, amelieleza Bunge kuwa dawa ya Babu wa Loliondo ni salama lakini haijathibitika kama inatibu magonjwa anayosema.
    Inadaiwa kuwa Mchungaji Mwaisapile anatoa kikombe cha dawa inayotibu magonjwa sugu ukiwemo Upungufu wa Kinga Mwilini (Ukimwi), Kisukari, saratani, na kifafa.

    Dk. Mponda amewaeleza wabunge kuwa, serikali bado inafanya utafiti ili kufahamu kama ni kweli kikombe cha Babu kinatibu Ukimwi hivyo wananchi wawe na subira.

    Ameyasema hayo bungeni mjini Dodoma wakati anajibu maswali ya Mbunge wa Viti Maalum, Maryam Msabaha aliyesema kuwa, waathirika wengi wanaoishi na Virusi Vya Ukimwi (VVU) vijijini hawana elimu ya kutosha kuhusu matumizi ya ARV’s na wengi wao hawapati lishe bora je serikali ina mpango gani wa kuhakikisha misaada ya wafadhili inawafikia walengwa.

    Waziri Mponda amekiri kuwa, waathirika wengi wenye VVU vijijini hawana elimu kuhusu matumizi ya ARV’s lakini Wizara kwa kushirikiana na wadau hutoa mafunzo kwa watoa huduma za tiba hiyo.

    Hisani: JESUS IS LORD
     
  2. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2011
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo?
     
Loading...