Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Babu Seya's Appeal Set for November 30, 2009

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Shadow, Nov 10, 2009.

  1. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    The court of appeal will later this month start hearing this appeal. The Appelate Court Bench will be chaired by Justice Nathalia Kimaro , aided by Salum Massati and Mbarouk Mbarouk. Other appellants are Papii Nguza, Nguza Mbangu and Francis Nguza. Note that this will be their final attempt to gain their freedom[The Court of Appeal - Tanzania is the highest court of the land].

    Let us look at the merits of this appeal. Is there any one with the detailed case report at the lower courts on this case?
     
  2. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #2
    Nov 10, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    nimeota babu SEYA na watoto wake mashinda kesi......ndoto hii bwana.
     
  3. Shadow

    Shadow JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2009
    Joined: May 19, 2008
    Messages: 2,888
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Inabidi umtembelee mnajimu akutafsirie hiyo ndoto yako.
     
  4. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #4
    Nov 10, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi siku hiyo hawajamaa ikatokea wakaachiwa, halafu wakapanda jukwaani kutumbuiza, Diamondi Jubilee hakutatosha , labda show ifanyike shamba la bibi pale uwanja wa UHURU. NAWATAKIA KILA LA HERI HAWA JAMAA WATOKE JELA. ADHABU IMEWATOSHA, WAMEJIFUNZA MENGI IMEKUA SOMO KWA KILA MTU. PAPII KOCHA NAKUMISS MDOGO WANGU.
     
  5. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    dahhhhh papiiiiii kocha.nakumisss sana FM akademia sipati picha ukitoka jinsi rap ya FM akademia itakavonoga
     
  6. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #6
    Nov 10, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kweli inasisimua kufikiria, maana kama matarajio yangekua ni kitu Halisi, wangeiachia huru hii familia , burudani inawamiss hawa watu, na watu wanaimiss hii familia, FM academia ndio usiseme.
     
  7. eRRy

    eRRy JF-Expert Member

    #7
    Nov 10, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 1,064
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135

    akamwone Yule Mpiga Ramli Sheikh Yahya Hussein! Teh teh teh!


    Sorry 4 inconvenience!
     
  8. L

    LUBUS JAMES Member

    #8
    Nov 11, 2009
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi kama mwanasheria wa Tumaini University Kulingana na Criminal Procedure Code ( Mwennendo wa Mkosa ya Jinai)
    Kuna kukata Rufaa ndani ya Muda na Kesi yoyote ikifika mahakama ya Rufaa kwa ajiri ya Rufaa kutoka mahakama kuu inaWEZA KUSIKILIZWA KAMA MDEA TANGU ILE NAKARA YA HUKUMU YA MAHAKAMA KUU HAUJAISHA
    MIMI SIDHANIN KAMA WATASIKILIZWA KWA SABABABU YA KUKATA RUFAA NJE YA MUDA
     
  9. L

    LUBUS JAMES Member

    #9
    Nov 11, 2009
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndio nimekukubaLI INAONEKANA UMEMMISI KWELI BABU SEYA
    JE WEWE UNAPATIKANA WAPI?
    MIMI NI JAMES LUBUS
    TUMAINI UNIVERSITY
    IRINGA
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Nov 11, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 0
    Check my stats... at one time I posted the judgement together with Magistrates notes.It may shade some lights
     
  11. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #11
    Nov 11, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Wewe unasoma Sheria kweli au unatania, maana hauko aware na mabadiliko ya Sheria! Criminal Procedure Code or Criminal Procedure Act? Na aliyekuambia wamekata rufaa nje ya muda ni kosa nani? Kama mtu akitoa sababu ya kuiridhisha mahakama (km kutokupata nakala ya hukumu kwa muda, etc) rufaa itakubaliwa! Na kama walikata rufaa ndani ya muda, inawezekana tu haikupangiwa Jaji wa kuisikiliza! Who knows?
     
  12. Robweme

    Robweme Senior Member

    #12
    Nov 11, 2009
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Usichukue notice za masomo hukazileta kweye JF kuchangia, unafikiri hawa watu wanakurupuka tu kukata rufaa bila kuwa na washauri wanasheria.Ninaimani kuwa hawa watu wanashauriwa na wanasheria wao baada ya kuangalia taratibu zote zinaruhusu.Naona nyie ndo mnaenda kufanya kazi na notice za madarasini alafu mnakuwa rigid kuwa walimu walifundisha hivi,kumbe hamjui kuwa kuna vitu vingine vinatokana ama kuamuliwa na uamuzi na field experience.
     
  13. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2009
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,122
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    This is going too far, Hii rufaa haijasikilizwa, kwa hio sio busara wanaJF sasahivi kuanza kucomment and or look at the meris of the appeal. Tuache waliopewa kazi hiyo kisheria na kikatiba waifanye kwa jinsi utaratibu unavyowataka wafanye. Mods tuangalie msijiingize kwenye masuala yanayoweza kuleteleza contempt of court kwani kujadili kesi ambayo iko pending ni kosa.
     
  14. S

    Sabi Sanda JF-Expert Member

    #14
    Nov 12, 2009
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 413
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tunakuomba sana umsamehee kwani wameisha teseka kupita kiasi
     
  15. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #15
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Kwani ana bifu na JK ?
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    Nov 12, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,975
    Likes Received: 5,092
    Trophy Points: 280
    Hasamehewi ng'oooo,
    bhita ni bhita mura,
    wa kifaru unamfuata na rungu,
    wa bhunduke unamcharanga na panga
     
  17. Tina

    Tina JF-Expert Member

    #17
    Nov 12, 2009
    Joined: Jul 9, 2007
    Messages: 543
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sabi mbona sikuelewi?

    Watanzania wangapi walio jela? Kwanini kina Nguza? Una udugu nao?

    Assume ni kweli walifanya kilichosemwa kuwa wamekifanya, assume pia kuwa aliyefanyiwa hivyo ni mwanao na rafiki yako akawa anamwomba rais amwachie mtu aliyemfanyia hivyo mwanao, wewe utajisikiaje?

    Si kesi inasikilizwa Novemba 30 mwaka huu? Mbona mnapenda kuingilia kazi za mahakama? Naamini haki itapatikana, kama hawakuhusika wataachiwa huru na natumaini wataomba kulipwa fidia.
     
  18. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #18
    Nov 12, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi kuna upatikanaji wa haki Tanzania siku hizi?
     
  19. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #19
    Nov 12, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yeah inapatikana kwa kununuliwa tena bei chee na ya kutupa.
     
  20. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #20
    Nov 12, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Hivi unauelewa undani wa issue hii ya nguza? Hata km alikuwa na Bifu na akina JK. Unyama alioutenda kwa vijana wasiojua hili na lile hastahili kutoka kamwe. Kwa sisi tulioshuhudia watoto waliotendewa unyama na hawa jamaa hatukubaliana na hicho unachokipigia debe.
     
Loading...