Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Babu awekewa umeme wa jua LOLIONDO

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, May 12, 2011.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    May 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,536
    Likes Received: 1,601
    Trophy Points: 280
    Babu awekewa umeme wa jua



    Na Said Njuki, Arusha

    MCHUNGAJI Ambilikile Masapila ‘Babu’ wa Samunge, Loliondo wilayani Ngorongoro Mkoa wa Arusha amewekewa umeme wa juu nyumbani kwake na kusema kuwa
    umeokoa zaidi ya sh 600,000 alizokuwa akitumika kwa mwezi kwa shughuli mbalimbali na maandalizi ya huduma yake.

    Akizungumza na waandishi wa habari jana, Babu alisema jenereta peke yake ilikuwa ikitumia zaidi ya sh 450,000 kwa mwezi ikiwa ni sawa na sh 15,000 kwa siku, mbali na matumizi ya tochi zilizokuwa zikitumika usiku kucha kuandaa dawa kila siku.

    Kampuni ya Ensol (T) Limited ya jijini Dar es Salaam ilifunga mtandao wa
    umeme huo wa nguvu ya jua wenye thamani ya sh milioni 4 ikiwa ni sehemu ya
    kutambua mchango wa mchungaji huyo kwa taifa, na kuweka taa hadi barabarani kwa ajili ya usalama wa wagonjwa.

    Kampuni hiyo pia kampuni hiyo ilimtunukia Mchungaji huyo tuzo maalumu ya kutambua mchango wake kwa jamii katika kuhudumia wagonjwa wa magonjwa sugu kama sukari, saratani, pumu, shinikizo, la damu na UKIMWI.

    Akizngumza na gazeti hili jana Msaidizi wake, Bw. Jackson Dudui alisema
    kitendo cha kampuni hiyo kuwafungia umeme huo umepunguza gharama za
    uendeshaji wa huduma hiyo pamoja na kurahisisha tiba hiyo ambapo kwa sasa
    wanaweza kuifanya wakati wowote.

    “Tulikuwa tukitumia lita tano za mafuta kwa ajili ya jenereta kila siku sawa na sh 15,000, mbali na betri za tochi tunazotumia wakati wa kuandaa dawa na uchemshaji wake usiku kucha. Kwa kweli tumefarijika hasa baada ya kupunguza gharama za uendeshaji, kwa kweli cha kuwalipa hatuna bali tunawaombea kwa Mwenyezi Mungu awalipe malipo mazuri,” alisema Bw. Dudui.

    Akizungumzia maendeleo ya huduma hiyo, Bw. Dudui alisema tiba inaendelea
    vizuri na kwa sasa wamekuwa wakitoa huduma kwa idadi kubwa zaidi ambayo ni
    kati ya wagonjwa 3,000 hadi 6,000 kwa siku na hiyo inatokana na kuboreka kwa miundombinu.

    Alisema dawa zimekuwa zikichambuliwa kwa wakati kutokana na kuwepo kwa
    mwanga usiku kucha, zimekuwa zikichemshwa kwa usalama zaidi pia pia kuwepo
    kwa mazingira ya usalama katika maeneo yanayowazunguka, ni baadhi tu ya
    vichocheo vya kutoa huduma hiyo kwa ufanisi zaidi.

    Naye Meneja Mauzo na Masoko wa kampuni hiyo, Bw. Godwin Msigwa alisema lengo ni kuhakikisha Mchungaji Masapila anapata mwanga bora, salama na wa uhakika ambapo pia anaweza kuchaji simu yake huku akiwa na uhakika wa kufanya kazi zake kwa ubora zaidi.

    “Ensol inatambua juhudi za Serikali katika kuhakikisha wananchi wanapata
    huduma bora katika nyanja mbalimbali na kwa kuwa serikali inatambua mchango wa mchungaji huyo kwa jamii nasi tumeonelea tuunge mkono juhudi hizo kwa kufunga umeme wa jua nyumbani kwake ili tu kumrahisishia shughuli zake kwa ujumla,” alisema Bw. Msigwa.

    Ensol (T) Limited ni kampuni ya uuzaji na ufungaji wa vifaa na mitambo ya
    umeme wa jua nchini na imekuwa ikijishughulisha kwa kufunga mitambo hiyo
    katika taasisi na sehemu mbalimbali nchini hususan zile hazina nishati ya
    umeme wa kawaida.
     
  2. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #2
    May 12, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    habari njema.serikali itambue mchango wa babu kwa kuboresha huduma za wananchi wa loliondo.wanapata faida kubwa kama wilaya wamefanya nini?
     
  3. s

    seniorita JF-Expert Member

    #3
    May 12, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    good move
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    May 12, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    to go where?
     
  5. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #5
    May 13, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    wote hawa wezi tu, wamepata kikombe ndio wanajifanya wakarimu, kumbe pesa ya kusaidia watanzania hipo, sasa kwani hospitali (zahanati) vijijini hazina umeme wa jua
     
Loading...