Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Babu atoa kikombe cha 300,000

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, May 9, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    MCHUNGAJI Ambilikile Masapila 'Babu' wa Samunge wilayani Ngorongoro, Arusha amefikishwa vikombe laki tatu wiki hii tangu kuanza kwa tiba hiyo Oktoba mwaka jana, imefahamika.Habari
    zilizopatikana na kuthibitishwa na Msaidizi wa Babu, Bw. Jackson
    Dudui zimeeleza kuwa takwimu hizo zilizopatikana kutokana na idadi ya watu wanaokunywa dawa hiyo na fedha zinazokusanywa, sh 500 kwa kila kikombe (sh milioni 150), zinaleta faraja kwao kwani kama dawa hiyo hiyo inayodaiwa kutibu magonjwa sugu kama kisukari, saratani, shinikizo la damu, pumu na ukimwi isingekuwa na manufaa kwa jamii huenda idadi hiyo isingefikia.

    Bw. Dudui alisema wanaamini hali hiyo ndiyo inayosababisha kuendelea
    kumiminika kwa wagonjwa kijijini hapo kufuata kikombe hicho
    kinachotibu magonjwa hayo, ambapo kwa juzi jumla ya wagonjwa
    17, 065 walipata huduma hiyo.

    Alisema jana walitaraji kutoka tiba kwa magari zaidi ya 400 yenye wagonjwa
    zaidi ya 3,000 yalikuwa yakimgonja mchungaji huyo atoke kanisani na
    kwamba idadi kubwa ya wagonjwa hao kwa sasa inatoka nchini Kenya
    tofauti na hapo awali.

    “Hivi tunavyozungumza yapo magari zaidi ya 400 yakimsubiri Babu atoke
    kanisani na kuanza kuwahudumia kuanzia saa 8 mchana na hakika babu
    atawamaliza leo hii,” alisema.

    Aliongeza kuwa bado wageni wakiingia ambapo katikati ya wiki iliyopita walipata wachungaji zaidi ya 10 kutoka Kanisa la Kiinjili la Kilutheri
    Tanzania (KKKT) Dayosisi ya Kaskazini Kati waliokuwa kijijini hapo
    ambapo pamoja na mambo mengine walisaidiana na Mchungaji Masapila kutoa tiba hiyo.

    Akizungumzia maendeleo ya tiba hiyo na mtafaruku kuhusu ukusanyaji wa ushuru kati ya Halmashauri ya Wilaya hiyo na Serikali ya Kijiji cha Samunge, Mkuu wa Wilaya ya Ngorongoro Elias Wawa Lali alieleza utoaji tiba
    unaendelea vizuri kijiji hapo.

    Kuhusu mtafaruku huo Mkuu huyo alisema mtafaruku huo wa ushuru wa magari na helkopta umekaa kisiasa zaidi na kuomba mwandishi kusubiria hadi leo
    maamuzi halisi yatakapotolewa baada ya kukaa kikao
    kitakachofanyika kijijini hapo.

    Alisema bado maamuzi hayajafikiwa kujua ni mamlaka ipi
    itakayokuwa ikikusanya ushuru huo kati ya Halmashauri ya Wilaya ya
    Ngoromngoro na Serikali ya Kijiji cha Samunge. Hadi kikao hicho
    kitakapokaa.

    “Siwezi kuingia kwa undani zaidi kuzungumzia suala hilo naomba usubiri kikao cha kesho (leo) kutakuwa na kikao kitakachozungumzia suala hilo na
    tutawapeni taarifa na kuomba leo usiandike chochote kuhusu suala
    hilo,” alisisitiza.

    Kumekuwepo na mvutano kwa muda sasa kugombea ushuru wa magari na helkopta kati ya pande hizo na wakati fulani polisi wamekuwa wakiingilia kati ili
    kupunguza jazba miongoni mwao na kuhakikisha Babu anaendelea na
    tiba.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kuna sredi nyingine humu inayodai kuwa ni cha 3,000,000 au macho yangu? Ipi ni ipi? Na ni nani huyu very independent counter ambaye tunaweza kuamini takwimu zake bila shaka?
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ni Miss Judith huyo!
    Yeye huwa anasikiliza redio mbao zinazoishia Magomeni!
     
  4. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #4
    May 10, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    ametoa jumla ya vikombe 300,000 (vikombe LAKI TATU), ambayo times Tshs. 500 equal = Tshs. 150,000,000 bila VAT.

    TRA wapo tu wamekaa wanahangaika kutukata kodi sisi tunaoingiza sh. elfu thelathini kwa siku au wiki kabisa.

    Hii ni Tanganyika zaidi ya uijuavyo, yani akili kumkicha tu wala hulali njaa..........
     
  5. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #5
    May 10, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Naombeni Ufafanuzi wa Hii kitu jamani. kwani Babu abastahili kulipa Value Added Tax?
    Kama ni hivyo nikienda nimdai Invoice yangu ya Kikombe kabisa.
     
  6. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #6
    May 10, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwanini asilipe VAT? sisi tunalipa VAT hata kwa mazao yetu tuliyopanda na kutaka kuuza sokoni sembuse yeye ambaye ameikuta hiyo miti imeota porini ikiwa ni rasilimali ya taifa?
     
  7. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #7
    May 10, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mi nafikiri tusiende mbali sana kuhusu VAT kulipa ama kutolipa maana hatoi hata invoice/proforma cha msingi ni kwamba anatakiwa kulipa income Tax as per Income tax act 2006 Sec 6 (1, a).
     
  8. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2011
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 613
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    nisiyefuata mkumbo takwimu hazinihusu......
     
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Safi sana babu! Huo ndo uwajibikaji, kwa kutoa Ripoti Isiyo Rasmi ya Mapato!
     
Loading...