Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baba wa taifa wa zanzibar huyu hapa na siyo karume

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mzambia, Jan 2, 2011.

  1. m

    mzambia JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    JAMANI KWA WALE TUNAOFUATILIA HISTORIA YA TANZANIA TUNAFAHAMU ZANZIBAR ILIPATA UHURU MWAKA 1963 CHINI YA WAZIRI MKUU MOHAMED SHAMTE SASA IWEJE LEO HII TUMSAHAU SHAMTE KIRAHISI TU WAKATI YEYE NDIYE BABA WA TAIFA?

    On December 16, 1963, Prime Minister Mohammed Shamte, as the head of the independent and sovereign goverment of Zanzibar, delivered what was to be a historic speech to the United Nations General Assembly in New York.



    NAOMBA MCHANGO WOWOTE KWA HILI










     
  2. MrFroasty

    MrFroasty JF-Expert Member

    #2
    Jan 2, 2011
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 680
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Lazima asahauliwe, kwani Nyerere ndie aliepindua Zanzibar 1964 na kumueka Karume kwa jeshi lake.Sasa hapo mbona iko logic kabisa, wala hakuna utata!
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Jan 2, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,681
    Likes Received: 4,384
    Trophy Points: 280
    Yaheee, mie nataka urojo kwanza ndo nitoe zangu hizo comment
     
  4. m

    mzambia JF-Expert Member

    #4
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Jamani kuna haja ya kuandika upya historia zetu zote
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ni kweli huyo mohamed shamte hata mie nilishamsikia kuwa ndiye aliyeleta uhuru wa zamzibar. lakini izingatiwe kuwa alipinduliwa zanzibar kwa sababu alikuwa akiridhia kutumika chini ya sultani jamshid na hakuwa akiungwa mkono na wazanzibari walio wengi na hivyo alionekana kibaraka tu. but kwa kuwa ni politics any could happen and more had happened since then
     
  6. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #6
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,740
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Du hata Mangi Marealle wa Moshi Nchi ya Kilimanjaro (Arusha, Moshi & Tanga) alihutubia United Nations General Assembly huko New York hajaitwa Baba hivyo shmte nae,Mtemvu, Milambo, Mkwawa
    ok Happy New Year
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Jan 2, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,858
    Trophy Points: 280
    kweli historia Tanzania zinapotoshwa sana..NYERERE alĂ­vyotoka musoma kina nani walimpokea dar- es-salaam na uhuru alitafuta peke yake tunamsoma na kumsikia peke yake.
     
  8. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #8
    Jan 2, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    na JOHN OKELLO aliyeongoza Mapinduzi ya Zanzibar Je? Ukisoma kitabu chake walivyomchakachua ndo utajua SIASA mbaya sana tuuuu
     
  9. C

    CHESEA INGINE Senior Member

    #9
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mzambia, nakuunga mkono. Historia za hizi nchi zetu mbili ziandikwe upya!
     
  10. MrFroasty

    MrFroasty JF-Expert Member

    #10
    Jan 2, 2011
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 680
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu soma vizuri historia ufahamu halafu ndio uje hapa na pumba zako.Mapinduzi yalipangwa hapo Tanga, fuatilia kitabu cha Dr.Harith kina ushahidi wa kitaalamu na kutosha kama Mapinduzi ya Zanzibar hayakuwa na support ya kutosha kutoka Zanzibar.

    Hivyo uhuru wa 1963 ni uhuru halali wa Zanzibar.Hoja ya kuwa usultani au ufalme, nadhani zipo nchi nyingi zinatumia mfumo wa kifalme wala mawaziri viongozi hawajaitwa vibaraka.Au mawaziri viongozi wote wa Europe ni vibaraka kwa kuwa wanatumikia wafalame ???

    Mapinduzi yamezaa muungano, hayana tija yoyote.Nikipewa mie urais nafuta pumba zote za muungano+mapinduzi daima.Ni jamhuri ya watu wa Zanzibar kwenda mbele!
     
  11. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #11
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,080
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    endelea kuota na kuota tena na tena...
     
  12. mapango

    mapango Member

    #12
    Jan 2, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 88
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Saa ya ukombozi imefika, ukweli utakusuta!
     
  13. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #13
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    haya kayaandike kule kwenye upupu wenu watakuelewa sio watu walio huru kama hapa
     
  14. Mzuvendi

    Mzuvendi JF-Expert Member

    #14
    Jan 2, 2011
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 412
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mr. Froasty,

    The king of Spain is spaniard. The King of Sweden is Swedish. Therefore, mornachies in many European countries are legitimate institutions and deep rooted in history of those countries. On the other hand, the Zanzibar monachy is an institution that hadno root in East Africa. Therefore, Zanzibar revolution is more memorable than the independency of 1963. It's changed the landscape for good.
     
  15. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #15
    Jan 2, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huyo ndo nyerere. nizaidi ya umjuavyo.
     
  16. c

    chamajani JF-Expert Member

    #16
    Jan 2, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mh, wana jf kama issue haimo ktk anga zao,wana majibu simple sijapata ona! Teh teh! wana jf kiboko!
     
  17. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #17
    Jan 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    Nyerere kaua historia ya Tanzania akina Skyes hatuwaoni wala hawasikii
    Nyerere kaua historia ya Zanzibar

    wana Historia wamechakachua ukweli wa fuvu la Mkwawa , lile silo la kweli!!!

    Vita ya Idd Amin tulidanganywa!!

    yaanai bagala shaghala!
     
  18. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #18
    Jan 2, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mmh, ndugu naona una hasira kweli. pole na yaliyokukuta na ubarikiwe na Bwana
     
  19. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #19
    Jan 2, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kwa kulalamika tu! Akina Sykes kama wanataka wajipatie umaarufu si wachukue kalamu na karatasi waandike historia zao badala ya kukaa vijiwe vya kahawa na kulalamika?
     
  20. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #20
    Jan 2, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hebu tupe hiyo speech
     
Loading...