Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Baada ya uchaguzi wa madiwani 29 yabainika daftari la wapiga kura lina ksaoro kubwa

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Lu-ma-ga, Oct 30, 2012.

  1. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #1
    Oct 30, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jana wakati napitia threads mbalimbali humu JF nilikutana na kipande cha elimu kikieleza kuwa kuna kituo kimoja kati ya sehemu zilizohusika na uchaguzi kuwa kilikuwa na wapiga kura 280 lakini kati ya hao waliojitokeza kupiga kura ni 88 na kati ya hao chadema walipata kura 64 na ccm kura 24.Nikajiuliza hao 192walikwenda wapi??? Baada ya elimu hiyo nilichojifunza ni kwamba;
    1. Huenda yaliyojitokeza 2010 ya kuwa na wapiga kura 20million na wakajitokeza 8million linaweza kututesa sana 2015
    2. Kuna umuhimu wa ku-filter idadi ya wapiga kura ili kujua kama kuna ghost voters au kitu kingine
    3. Watanzania tunatakiwa kupiga kelele sana juu ya kuhakiki daftari la voters
    4. watanzania tudai tume huru itakayo-address mapungufu yote hayo
     
  2. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu mambo hayo yote yapo by design ili kuhakikisha CCM inaendelea kubaki madarakani. Ni lazima tutatumbue kuwa haya ni mapambano, hivyo CDM wanapaswa kupambana hata kwa kupandikiza mchwa chini ya mbuyu ili hatimaye mbuyu uweze kuanguka wenyewe.

    Labda nimalize kwa maneno ya MM 'SIYO jukumu la Chama tawala
    kuboresha upinzani ili upinzani
    uweze kushika madaraka badala
    yake. Ni jukumu la chama tawala
    kutumia mbinu mbalimbali za
    kisayansi kuudumaza upinzani na kuhakikisha hawapati nafasi ya
    kutawala. Kwa maneno mengine
    CCM haina jukumu la kuisaidia
    CHADEMA iimarike. Jukumu la CCM
    ni kuivuruga Chadema,
    kuidhoofisha na kuhakikisha ukifika uchaguzi mkuu au
    mwingine wowote inafanya
    vibaya kuliko uchaguzi wa kabla
    yake'.
     
  3. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sina hofu cdm itashinda 2015
     
Loading...